[HOT]_[ROM] Samsung GT-B7320 -:..WM 6.5.3 J-REVALUTION V1.5..:-

Thảo luận trong '[WM] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi Kjt_9k_8100, 5/12/10.

?

Bạn thích ROM nào hơn? CLEAN hay PREMIUM

1. CLEAN

37.2%
  2. PREMIUM

62.8%
  1. DAtd116614

DAtd116614 Thành viên

tks bạn, đang up thử xem sao :( ... thằng anh mình kêu k biết có hư boot không, thử đi repair boot, unlock xem sao

2. DAtd116614

DAtd116614 Thành viên

hay quá, chạy được sim rồi, tks bạn nhiều nhé

3. mr.sown

mr.sown Thành viên

@@ bó tay :D

4. opendoor

opendoor Thành viên

sao mình up hết 1s nhỉ@@! xong nó vẫn hiện như cũ là sao

5. mr.sown

mr.sown Thành viên

đơn giản là up ko thành công @@

6. buiphat07dct1

buiphat07dct1 Dự bị

7. buiphat07dct1

buiphat07dct1 Dự bị

Tình hình là sau khi em úp rom pre được một tuần thì máy có những hiện tương sau:
    - Sau khi nhận cuộc gọi thì máy ko tắt được đèn màn hình phải reset lai máy.
    - Lỗi khi nhận file bluetooth xong thi biểu tượng đang tải file vẫn không tắt.
    - Đôi khi có cuộc gọi đến máy bị đơ phải tháo pin.
    Có ai giúp em cách khắc phục hiện tượng trên không ạ, hay phải chạy lại rom khác.

8. vanduong942

vanduong942 Thành viên

Theo mình bạn nên chuyển qua xxik3 mà dùng :) hồi mới tậu b7320 mình cũng hay nghịch up rom lung tung và cuối cùng thì thấy xxik3 vẫn là bản ổn định hơn cả :)

9. s captive

s captive Thành viên

ban oi.goi giup minh may cai cong cu can thiet de up nhu usb driver....link duoc khong.hoac huong dan minh cach tim chu tu dem qua tim suot suot ma khong duoc.minh cai toi ket noi vs may tinh cung khong duoc nua.moi dung ma chang hieu,ro rang cai du roi ma no van khong nhan

10. mr.sown

mr.sown Thành viên

theo mình thì XXIK3 cho hiệu năng tốt, nhưng khuyết điểm lớn là hao pin và ko gõ qwerty trong java mặc định. cá nhân mình dùng XXIG2 hoặc XXIH1

vanduong942 thích nội dung này.
  11. mr.sown

mr.sown Thành viên

cài đủ rồi thì phải reset lại máy tính.
    driver đây http://www.mediafire.com/?56osa8gw58mre2u
    trên máy tính thì bật multiloader lên, nạp ROM sẵn vào đó, đánh dấu tất cả các ô trừ ô "EFS clear" nếu ko sẽ bị mất IMEI
    trình tự là tắt đt, tháo pin, tháo sim + thẻ
    lắp pin

giữ phím "J" kết hợp với cắm cáp kết nối máy tính và đt
    khi nào máy multiloader báo kết nối sẵn sàng thì "fang"

s captive thích nội dung này.
  12. vanduong942

vanduong942 Thành viên

Vậy mà mình dùng thấy pin dc 2 ngày cũng ok và mình cũng ko dùng ứng dụng java nên chắc ko quan trọng vụ gõ full lắm. Nhưng bác nói hao pin thì chắc để mình test lại 2 bản kia vì mình hay di chuyển cần thời lượng pin dài :D

13. mr.sown

mr.sown Thành viên

trời ạ, đó ko phải là phát hiện mới đâu, tất cả mọi người đều đưa ra nhận định chung và nhược điểm lớn của XXIK3 là như vậy. Cũng có 1 vài giải pháp "cố đấm ăn xôi" được đưa ra như chỉnh lại thông số pin, dùng ROM cook v.v... nhưng đều có hại, ví dụ như chỉnh lại thông số pin thì lại ép dung lượng pin làm pin mau hỏng, ROM cook các bản mình đều đã dùng thử và tất cả đều có lỗi. Riêng XXIK3 gốc đc cho rằng chạy ổn định thì ngốn pin hơn tất cả, nó ngốn hơn khoảng 50%-60% so với ROM 6.1 (cụ thể là XXIH1 và XXIG2) cũng có thể hơn tùy vào phần cứng (có nghĩa là nguồn gốc máy)
    Còn 1 điều nữa, máy của bạn để được những 2 ngày khi ở bản XXIK3 như vậy là quá kiệt đó. đt ko nên để quá kiệt pin, lúc pin kiệt đt thường phát ra sóng vô tuyến với cường độ cao hơn bt nhiều lần và có thể gây hại sức khỏe con người, hơn nữa như vậy cũng làm giảm tuổi thọ pin, người ta khuyến cáo các loại đt nên sạc khi còn 1 vạch pin tương đương với 10~20%, thậm chí laptop cũng nên sạc như vậy để pin bền hơn ;)

14. vanduong942

vanduong942 Thành viên

Mình thì lúc mua máy về chạy luôn rom 6.5 xxik3 nên dùng rom 6.1 của b7320 dc 1 ngày đầu tiên lúc mua :D và sau đó chuyển qua mấy rom cook xem ntn nhưng mà dùng chưa được 1 tuần thì thấy có 1 số lỗi phát sinh nên mình lại chuyển về xxik3 dùng và thực sự thấy ổn đến bây giờ ( cũng sắp tròn 1 năm :D). Còn nữa là 2 ngày mình sử dụng là khi đầy 100% cho đến khi sạc lại là 20% chứ ko bị tình trạng cạn kiệt pin như bạn nói :) Cũng có thể do mình ko để bàn phím sáng vào ban ngày và để độ sáng màn hình lv1 và chủ yếu dùng wifi và 2g nên có lẽ pin mới được lâu như vậy :D

15. s captive

s captive Thành viên

tk a.chi can rom ne.driver o tren.multiloader la ok ha a

16. mr.sown

mr.sown Thành viên

cũng có thể là 1 lý do, vì mình thường để sóng auto, độ sáng max nhưng vẫn để sensor và đặt lịch cho đèn bàn phím. và cũng có thể máy bạn "ngon" hơn máy mình:D chứ máy mình thường chỉ được 1 ngày rưỡi, chứ 2 ngày thì em nó hơi "kiệt"

vanduong942 thích nội dung này.
  17. mr.sown

mr.sown Thành viên

viết tắt và ko có dấu mình ngại đọc quá đi :confused:
    đại khái là ROM, Multiloader và driver là tương đối rồi, thêm 1 chút kinh nghiệm nữa là ok.
    p/s: mình có 2 bộ driver nhưng chẳng nhớ bộ nào là cần thiết khi up máy này:rolleyes: nên gửi bừa cho bạn bộ driver đó, nếu mình gửi nhầm thì pm mình sẽ gửi bộ còn lại :D

s captive thích nội dung này.
  18. s captive

s captive Thành viên

chắc anh gởi e bộ còn lại đi ạ.cam cap máy tính báo usb ko được công nhận j j đó.thế là do máy tính hay driver ạ.thế 2 bộ driver thì cài cả hai được không ạ.cho e hỏi ngu tí.thế cái còn lại dùng để làm j a

19. mr.sown

mr.sown Thành viên

2 bộ cài đồng thời được. 1 bộ driver nhận cho các dòng máy mới bao gồm B7320, bộ kia thì gồm các máy cũ dùng phím numpad @@ mình nghĩ vậy, nói chung là chỉ có 1 bộ là chuẩn khi up rom cho máy, còn bộ kia ko quan trọng có thế quẳng nó đi
    http://www.mediafire.com/?b1poq7i2z836bl4

20. tamviptx

tamviptx Thành viên

co ai giup minh voi minh co 1 e B7320 og a cho nghe og a bao da tung up rom ma bj loi h minh mun up rom lai nhung khong bjet lam tn no bi loi mat hai phim sang phai sag trai khong sai duoc ai giup minh duoc khong pm sms cho minh so phone nay voi nha 01678 76 3456