Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[HOT] Android 4.4 KitKat cho Wave S8500

Frozious
14/11/2013 18:42Phản hồi: 954
954 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đã UPDate link mới nhé. Hiện tại bản này sóng vẫn 1 vạch nhưng là do lỗi hiển thị thôi (nghe gọi vần OK). Bản Update này đã sử dụng được 3G rồi nhé. Các bác Wave II test giúp mình xem thế nào nhé.
1984kute
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Frozious đồng chí phải ghi rõ kernel nào của wave 1 cái nào của wave 2
chứ nhìn như vậy đến mình cũng chẳng biết đường nào mà lần😃
@1984kute Thông cảm vì.topic này mình chỉ có test trên wave 1 thôi. Các.thứ mình up lên đều dùng dc trên wave 1. Wave 2 thì bạn nào test rùi share cho a e dùng nhé.

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn mobile app
@Frozious
may ban cho minh hoi?co ban nao biet cach cai đặt app game
vao the nho không?
1984kute
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hotvit098 bản này recovery không tự động phân vùng thẻ nhớ
muốn chuyển sang thẻ nhớ thì phải phân vùng thẻ nhớ http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-phan-vung-the-nho.780537/
nên nhớ bản này bỏ thé nhớ ra máy ko vào lại android đâu nhé,phải cài lại rừ đầu
@1984kute èo phải cài lai nua ah làm biến wa.thoi chay apps trong bo nho chung van mượt,chép vào thẻ cũng không quan trọng lắm..thank bạn nhiều
@hotvit098 chắc phải phân vùng thẻ nhớ đó bạn.
1984kute
ĐẠI BÀNG
10 năm
@haopham96 bạn ko để ý à
vào trong setting bộ nhớ thì thấy máy báo(thẻ 1gb thì máy báo bộ nhớ trong 1300 mb.chứng tỏ rom này lấy luôn thẻ làm bộ nhớ máy.cho nên ko phải phân vùng làm gì,rom chạy trên thẻ luôn
He. Xai bản này thấy ok r. Nhưng pin máy mình yếu quá. Co ai biết ở đâu bán pin dung lượng cao ở Hà Nội k? (Pin w1 nhé)

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@nldong83
mình chả biết hn chỗ nào bán chỗ m ở tn bán 150k pin 1950 dùng thoải mái lắm
@Men.codon Bạn ở đâu? mình tưởng Pin của Wave chỉ có 1500 thôi chứ? Có loại 1950 nữa cơ à?
1984kute
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrtrungcb pin đó là pin hộp max 2 1950 mha ghi là như vậy nhưng dùng cũng như pin theo máy thôi.pin đó 70k😁
@1984kute Vậy sao? cảm ơn bạn!
@mrtrungcb mình ở thái nguyên, giá thì mỗi người 1 kiểu . dùng khác làm gì có chung chung ở đây, haiz
ban ơi file Patch: http://www.multiupload.nl/HQ7F6STMCZ (Fix 3G) làm gì vậy.và làm như thế nào??
1984kute
ĐẠI BÀNG
10 năm
@haopham96 bạn vào recovery.chọn choose zip fromm sd,chọn đến cái file path đó,rồi yes
@1984kute thank bạn
asokayoyo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Minh có con wave 2 định thử làm, nhưng mà lần đầu cài adroid không biết làm thế nào! Bạn có thể hướng dẫn kĩ hơn cho wave 2 ko?:oops:
asokayoyo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đã thử và cài được rồi. Lần đầu dùng nên cũng ko rõ chậm hay nhanh. Nhưng mà không thể dùng wifi thì phải. bật lên nó không hiện các mạng wifi để chọn
1984kute
ĐẠI BÀNG
10 năm
@asokayoyo file zip thì phải chọn choose file zip chứ ai chọn resto
asokayoyo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@1984kute ah tại ko nhớ mấy cái tiếng anh nên nói nhầm. mình vào Recovery chọn install Zip-> choose zip from strorage rồi chọn fike cài đặt. Mà vẫn ko được. Bác nao cho mình cái nguồn trên xda hay gì đó ko?
1984kute
ĐẠI BÀNG
10 năm
@asokayoyo download lại file đi mình vẫn path bình thường
asokayoyo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@1984kute Bạn path thành công trên wave 2 rồi à? Vậy để mình làm lại xem sao.
1984kute
ĐẠI BÀNG
10 năm
bản này thêm hiển thị % pin,3g ổn thêm 1 số setting,nhưng ram trống ít hơn bản cũ
chế độ chờ của điện thoại ít hao pin hơn bản trước
nên dùng launcher 8 cho màn hình cảm giác to và hiển thị vạch sóng
1984kute
ĐẠI BÀNG
10 năm
gõ google bạn ơi cái này nhiud pfaanf mềm mà titanium backup.....v..v
Bạn nói đã update line rom android mới cho wave 2 sao minh chẵng thấy nó ở đâu mong bạn chỉ cận kẻ dùm và nhữnh gì có liên quan đến up rom cho wave 2 bạn up luôn một thể xin cảm ơn!
asokayoyo
ĐẠI BÀNG
10 năm
muốn post tý hướng dẫn nhưng ko đủ bài post link @@
asokayoyo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác chủ thớt xem lại hộ cái patch wifi với nhé! Làm mãi không được 😔
asokayoyo
ĐẠI BÀNG
10 năm
cộng thêm:
S8530 Fota: docs.google.com/file/d/0B8Mzgltm-CnPRG5kQVMwaGxBVTg
S8530 Bootfiles: docs.google.com/file/d/0B8Mzgltm-CnPMk5RTHdJbmZIUGM

Wave II thì mình mới làm xong, hiện tại lỗi wifi thôi. Làm các bước cũng tương tự như wave I:
Bạn download file ở các link: đã đăng ở trang 1.
bước 1 Chép file zImage và clockworkmod vào thẻ nhớ.
bước 2 flash hai file fota và bootfiles ở chế đọ LSI, full download
các bước còn lại làm tương tự wave 1:
ps: vào recovery khó quá ấn Home + end call mãi mới đc @@
1984kute
ĐẠI BÀNG
10 năm
wave 1 3g.gps,blu toot hoạt động đầy đủ chỉ lỗi hiển thị vavj sóng thôi
có ai biết sửa cái này trong system không????
link nguon kikat 4.4 :http://www.badaturkiye.com/android-4-4-v2-sd-nand-lite-s8500-s8530-t36238.html?t=36238 fist loi wifi ware 2, minh da làm được cac ban vao link tham khảo nha
@tonyloc2002us Bạn cho mình hỏi xài cái bigmem với cái NID bóost gì đó là gì vậymình ko biết 2 cái đó.
@kieuthanhthanh Ram bt 280mb. Mid tăng Ram 290mb sử dụng đc camera. Bigmem tăng Ram 324mb k sử dụng camera.muốn sd thì bạn ấn phím lock vài giây thì nó hiện ra cái bảng. Bạn chọn reboot sau đó chọn Mid hoặc Big tuy bạn

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
@ngo quang dao bác cho e cái clip vs mấy cái link lun đc k? up từ hqa tới h vẫn k đc
mic17a
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tonyloc2002us Mình dùng Nan7.8 ở trên này,chuyển sang camera trươc là lỗi luôn, ko mở đc nữa, trình duyệt thiếu ram crash tùm lum 😔 chán vãi
ben link nguồn co file path wifi đó,ban tai ve chép vao the nhớ roi vao chế độ recover > -Install Zip > closezip(giai nén file zip) vay la được backup lai rồi Reboot System Now ok vậy la xong tan huong wifi......
nhưng bạn à muốn sử dụng link 2SD thẻ bạn phải phân vùng . bạn cứ test lại tại mình chưa thử , trên lí thuyết thì vậy thôi.
1984kute
ĐẠI BÀNG
10 năm
@haopham96 phân vùng đối với loại rom trên thẻ nhớ này ko đc đâu
bạn thử test chưa.?
1984kute
ĐẠI BÀNG
10 năm
@haopham96 up nhiều nên biết,ko tin bạn cứ thử.nó đã lấy bộ nhớ thẻ làm bộ nhớ máy thì chuyển qua thẻ làm gì
muốn cài nhiu app thì cứ tương cái thẻ mb to vào
asokayoyo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@haopham96 mình dùng thử link2sd rồi, mình cứ create link cho ứng dụng là nó báo ứng dụng đã dụng, không chạy nữa. thấy có cái chức năng chuyển sang thẻ nhớ thì dùng được nhưng nó chuyển sang cái phần hơn 1gb trong thẻ, mà mình ko thấy chỗ thông tin thẻ nhớ trong link2sd thanh ra cứ như máy chỉ có thẻ 1gb(vi mình chia thẻ ra mà ko thấy cái 6gb kia đâu mất rồi).
1984kute
ĐẠI BÀNG
10 năm
@asokayoyo đã nói rom này lấy thẻ nhớ làm bộ nhớ trong thì chuyển làm sao đc
bạn nào cài android 4.4 cho wave 2 được rồi thì cho minh biết trải nghiệm tí coi .có mượt không .có lỗi gì không .3g xài ổn không.mong đươc câu trả lời sớm nhất .xin cảm ơn.
@NLS123 Làm sao để cài Bigmem vào bạn. Tải ở đâu về z?mình k thấy. Thanks

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
Hero 365
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tonyloc2002us Bạn giữ nút khóa màn hình rồi vào reboot chọn Big mem và ok

Phone Wave 2
Rom Android 4.4 v5
kernel v7.8
@tonyloc2002us Trên icon ở thanh bar (vuốt xuống ấy) chọn power menu => reboot.
@Hero 365 thanks u ,minh lam dc rui
asokayoyo
ĐẠI BÀNG
10 năm
nói chung chạy bình thường thì ổn, có điều máy ram yếu sẵn nên ko chạy được các úng dụng lớn. dùng bản 4.4 full thì phải. chạy game kiểu chém hoa quả cũng giật tung chảo @@. bình thường ko để ứng dung nào chay nền đã tốn sẵn gần 200mb ram rồi,còn vai chục mb nên cũng hay đơ máy
1984kute
ĐẠI BÀNG
10 năm
@asokayoyo bản này ram ít,truy xuất ứng dụng trên thẻ nhớ nên giật là đúng
nhưng ngược lai cãi lỗi cơ bản fix đc hết trừ mỗi hiển thị sóng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119