Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[[HOT]] Cài appstoreVN trên ios7. [Cảm nhận, chia sẽ] IOS 7 trên [iphone 4] FINAL.

tommy442
11/6/2013 5:34Phản hồi: 1.295
1.295 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MÌNH DÙNG IMESS VÀ FACETIME BÌNH THƯỜNG. MÌNH UP LÊN RỒI RESTORE FROM BACKUP LÀ DÙNG NGON LÀNH. MÁY LAG DỮ, HIC
vubinhtan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyencyberchem Hix, mới đầu thì dùng được, bây giờ thì nó ẩn và ko active được!
HÀI NHẤT LÀ TÌM CÁI SPOTLIGHT, HEHE, CUỐI CÙNG SPOTLIGHT LÀ 1 TRONG NHỮNG ĐIỂM HAY NHẤT CỦA IOS7, THẾ MÀ KO AI GIỚI THIỆU 😁
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyencyberchem Mình có giới thiệu ở trâng đầu mà :D.
@tommy442 đúng đúng, mình đọc ko kỹ, sorry bro. Mình thấy máy lag nên chủ động tắt các ứng dụng đa nhiệm, bỏ luôn phần refresh ứng dụng nền, thấy có vẻ cũng khá hơn chút. nhưng nói chung chậm hơn ios6 nhiều, nhất là facebook 😔
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyencyberchem Uk😁.lag chẳn khác gì 3G chạy ios4. Sáng nay mình xuống lại 6.1.2 rồi.:(
kỳ dạ, mình dùng từ qua đến giờ, vẫn ko sao cả, chủ yếu là restore from back up á, ko phải cài lại gì cả
vytintin
ĐẠI BÀNG
11 năm
trước sau gì cũng phải lên, từ từ lên thôi
nhv12
TÍCH CỰC
11 năm
dang up thử cho em iphone 4 .....................
Mình IP4 W lên IOS 7 chiều hôm qua, khuyên các bạn đã Shift + Update từ IOS 6.1.3 thì không nên hard reset nhé nếu hard reset thì đòi active ngay. Phai Restore về 6.1.3 rồi mới update lên lại 7.0
dinhpham
ĐẠI BÀNG
11 năm
bro up dùm mấy cái wallpaper gốc ios 7 lên cho anh em nhé!
thks bạn
@dinhpham Của bác đây 😁
http://www.iclarified.com/31019/download-the-new-ios-7-wallpaper-backgrounds-here-images
dinhpham
ĐẠI BÀNG
11 năm
mykolor
TÍCH CỰC
11 năm
@dinhpham Không cần đâu, vào camera chụp đại 1 tấm hình, rồi vào lại wallpaper sẽ hiện ra cái wallpaper của iOS 7 nhé.
Mấy bác nói như chả hiểu gì về công nghệ. Mà cứ thix đú theo. Đây chỉ là beta. Bản thử nghiệm chưa là bản chính thức nên làm sao tốt bằng và ổn định đc. Tại các bác thix đú theo nên lag là fai. Nếu ko chịu đc thì đợi đến mùa thu rồi hẳn up. Tôi dùng ip5 còn lag huống chi 4 or 4s. Cái đó là do lỗi của mình chứ nhà sx đâu khuyến khích mình up ios7.
Imesseger và facetime mình vẫn xài bthuong ko thấy bị j cả. Có lẽ do các bạn làm sai bước j đó hay do nhà mạng chưa kích hoạt đc thôi.
Ios 7 vẫn còn thiếu nhiều thứ. Nhưng cản nhận ios 7 trên 5 rất tuyệt. Hiệu ứng chuyển động hình nền ngay màn hình chính rất tuyệt. Nhiều hiệu ứng nhưng chả gây hao pin là bao. Hy vọng sẽ có theo mục on/off gps gprs 3G trên bản chính thức
mọi thứ đều ngon hết , chi mỗi mấy cai icon không được đẹp va thanh dock cũng không đẹp,đang test pin
chả hiểu sao con ip4 5.1.1 e up lên 6.1.3 rồi mà ko thể nào lên được 7.0 nữa down đúng bản luôn mà vẫn bị lỗi;haizzz có khi lại về 5.1.1 thôi
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@dudn Lỗi gì vậy bạn.
@tommy442
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@dudn lỗi này có khi do internet hoặc bạn đã chỉnh sữa file host.
Sao cái thanh dock nó đục ngầu chứ k trong suốt như bên ip5 vậy ><
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@kenma157 cái này chắc do apple muốn quay lại dock giống 3.1.3, hoặc cấu hình iphone 4 không đủ nên vậy. chờ tiếp bản beta tiếp theo xem sao.
@tommy442 Bên 4s vs ip5 vẫn trong b à. May ghê.
cuti_nhata
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn muốn có cái nhìn tiêu cực về Apple, bạn là anti iFan, hãy update ios 7 beta cho iphone 4 bạn sẽ được thỏa mãn nhu cầu chửi bới Apple 😁:D:D, cho tôi 1 vé về 6.1.3 :D:D:D:D
Lên lúc 11g30 và kết thúc ngay vòng đời em nó vì: LỖI PHẦN MỀM. Cái gì cũng chấp nhận được nhưng phần mềm không tương thích thì NGUY. Điển hình là cái FB, lỗi tùm lum. Bàn phím trong phần mềm không giống như bàn phím của iOS7 mà vẫn là bàn phím cũ. Rất chán...o_O

P/S: Có chụp ảnh màn hình nhưng ghét quá, restore ngay, uổng công, mất gần hết danh bạ và hình ảnh... :mad:
cuti_nhata
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bê tha 😁 :D :D :D
sonhoantin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xài cable dởm cho 6.14 không sao,lên 7 bị cảnh báo đồ không được chứng nhận liền,hay thật
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@sonhoantin nếu vậy bữa nay đi mua không sợ hàng dởm 😁
khoataha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonhoantin Cáp xin apple ip5 nó có con chíp mà, cắm vào nó nhận ra là đúng thôi, 4 với cả 4s nó nhận ra mới tài chứ.
ios 7 chỉ dành cho ip trắng thôi. ip đen nhìn ngu vãi. kể tra cái thanh dock cũng trong suốt thì đẹp hơn. chức năng nói chung là cũng tạm ổn. đang vọc vạch tiếp coi như thế nào
nam2508
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chẳng biết các bác thấy sao, em thấy lag , giật quá . Chắc chưa ổn định . Hóng beta sau và sau nữa 😃
Tin nhắn có tiện dụng như bitesms không cac bác?
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@thangtrinh Tin nhắn vẫn vậy thôi bạn. Được cái mới là vuốt từ trái sang phải là Back
gilongt
ĐẠI BÀNG
11 năm
ios 7 có một vài tính năng hay hơn ios 6 như chận cuộc gọi, control center nhưng giao diện thì thấy xấu quá (hay là mình chưa quen với giao diện mới). Theo mình nghĩ thì IP 4 chạy ios 7 chắc là phải ì ạch, cứ ở lại ios 6 cho lành.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019