[[HOT]] Cài appstoreVN trên ios7. [Cảm nhận, chia sẽ] IOS 7 trên [iphone 4] FINAL.

tommy442
11/6/2013 5:34Phản hồi: 1.295
1.295 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

stao
ĐẠI BÀNG
11 năm
ios7 b2 trên ip4 có vẻ chậm nhỉ. không mượt bằng 6
lyna360
ĐẠI BÀNG
11 năm
@stao quá chuẩn, không biết sao chỉnh. @@ thế nên nó là beta
tu.go.vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
lỗi bấm *101# thì nó thành gọi 😆 nói chung hết lag nhưng chưa đc mượt và chưa đc gọt dũa đợi final thôi . Lại về 6.1.4 rồi
1hoi1chai
TÍCH CỰC
11 năm
chủ yếu lên để cảm nhận sự khác biệt và làm quen dần, để khi ra final up lên ko phải bỡ ngỡ thôi. chứ vẫn còn trong giai đoạn beta mà. còn đến mấy bản beta nữa mới tới final 😃
vinken
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mọi người thử check xem có phải lỗi không: Khi chỉnh phần Date&Time trong Settings, khi tắt Set Automatically thì bị đơ phải thoát ra ngoài vào lại, và khi đã tắt Auto đi rồi thì khởi động lại máy bị treo táo liên tục luôn. Còn nếu vẫn để Auto thì khởi động lại bình thường
a e cho hỏi mình update bằng cách trực tiếp trong máy luôn có dc ko ạ?lên rồi có về ios6 dc ko?
thấy bảo add cái j j vào thì chạy ko lag,mà mình vào thì thấy các bạn cứ có cái mã số j dài ngoằng,xem cái đây ở đâu thế?mà lên ios7 rồi có chơi dc clash of clan ko?máy mình đang ở 6.1.4 nhé,ip5
@tommy442 có nhất thiết pải add ko bạn?minh đang ở 6.1.4 thì bây h down bản ios7 beta2 rồi lên luôn hả bạn?mình vào xem thì có 2 model ip5 thì chọn cái nào hả bạn?
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@cunkin11 bạn add cũng được k add cũng được. mà add thì bớt bị lổi hơn.nếu bạn không add. giờ down fw về rồi vào iTunes ấn SHIFT+UPDATE nó sẽ tự up cho mình. cái này tránh mất app luôn. vì nó chỉ update thôi. chứ k xóa dữ liệu
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@cunkin11 còn về vấn đề chọn fw nào thì bạn xem phía sau mặt máy có dòng chữ MODEL A1428 hoặc A1429 bạn lựa mà down cho đúng thôi. 😁
@tommy442 bây h mình down bản beta2 luôn hay pải bản beta1,mình thấy ip5 có 2 model thì làm thế nào để biết mình model nào
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
bạn down beta 2 luôn. beta1 khóa rồi không up được đâu.
@tommy442 lên thử để xem nó ntn,thế lên ios7 rồi thì mấy cái iTool nó có copy nhạc đc ko hả bạn?
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@cunkin11 cái này mình cũng không biết. mình chỉ dùng iTunes copy nhạc thôi. đều bạn down về shift+update nó không bị mất dữ liệu đâu. đều cứ backup trước cho chắc.
@cunkin11 copy bình thường bạn à. mình đang ở ios 7 beta 2 nè copy bằng iTool vù vù
@tommy442 Bậy. 24 tháng 7 mới khóa beta1 . mình mới về bt1 nầy. phát ngôn mà chưa tìm hiểu
tle79
TÍCH CỰC
11 năm
ai add UDID dum em vs 4s ạ
có pải lên ios7 có cái tắt mở 3g vs wifi nhanh đúng ko mấy bạn?
bạn ơi,lúc mình update nó hiện lỗi 3194 là thế nào hả các bạn?
cái sim mình mua ở nhật tảo ấy. mình mua 200k 1c
shopchic
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lên ios7 bt1 đúng 1 ngày xong về 6 ngay, lag thật, màn hình thì cứ nhợt nhạt thế nào ý, để xem lúc nào ra bản chính thức rồi lên 1 thể vậy
Mọi người, tin sốt dẻo :
tình hình là e mới dc add udid free cho con iphone 5 . đang ở bản beta 2 em liền restore sạch sẽ về beta 1 . và mọi ứng dụng tải trên 25pp trước kia giờ hắn không bị bung khi vào nữa ( trước khi add udid thì beta 1 với beta 2 đều bị bung app.)
E thiết nghĩ việc add udid là việc tối quan trọng để tìm hiểu ios 7 beta
máy em lên ios7 beta 2 ko kiểm tra tài khoản đc. máy e làm ip5 lock
ios7 này mà cho thêm cắi tắt mở 3g nhanh nữa thì hay
supham
ĐẠI BÀNG
11 năm
vậy làm sao để biết là đã add UDID. mình có gửi UDID nhờ add nhưng bạn ấy bảo đã add rồi. mà mình chẳng biết check làm sao hết..
@supham Bạn ném thử xuống nước, nếu nổi thì đã add udid
dhpsos
TÍCH CỰC
11 năm
@supham Cách 1: có tài khoản lập trình viên apple.
Cách 2: restore lên beta (không phải là update) khi trong máy có nhét sẵn sim sau khi restore xong qua được bước active là ok. Add udid rồi.

Chỉ dành cho máy quốc tế và máy unlocked. Các máy khác mình không bik nha.

Sent from my Inspire 4G using Tapatalk 2
@vanlaosonya đệt làm thật rồi. chìm :v
@đinh văn thắng 1995 Máy mình hắn nổi, công nhận add udid có lợi thật , đỡ mất công tìm máy ^^
ituns của e nó cứ bị mờ cái chỗ update nên k úp đc chán quá.
Mình vừa phải quay về 6.1.3 vì bản beta 2 này tuy mượt hơn và hiển thị đẹp hơn beta 1 nhưng hay bị tình trạng là vào app nào lâu lâu là bị out ra liên tục phải bấm giữ nút home và nút nguồn 10s cho khởi động lại mới được và thỉnh thoảng rất hay bị treo, lag 😔
Nói chung ios 7 tuy mới là beta nhưng dùng rất hay và nhiều cái tiện hơn ios 6. Hy vọng bản chính thức sẽ tốt hơn trên iphone 4 😃
quadua1
TÍCH CỰC
11 năm
@quyenlan1605 bác gái ơi, bác restore từ 7 về 6 có mất hết dữ liệu ko ạ?
@quyenlan1605 mình cũng thấy vậy, máy mình thỉnh thoảng cu đơ vãi, chán thật
dhpsos
TÍCH CỰC
11 năm
@quadua1 Mất sạch.
@quadua1 Mất hết bạn à, phải đưa về DFU để restore về 6.1.3.
Ai bảo mấy bác rétore làm gì. Nhấn shift + check for update rồi theo đường dẫn đến ios 6.1.3 là về được mà vẫn giứu nguyên dữ liệu, đảm bảo 100% thành công. Em làm cho 3 máy rồi. Chẳng cần đưa về dfu hay recovery gì cả
dhpsos
TÍCH CỰC
11 năm
@binhmxt Bạn làm sao thế? Câu đó là câu hỏi mà, ai nói gì đâu. Tớ chỉ thấy shift + restore để về firmware thấp hơn chứ có thấy ai shift+update để về firmware thấp hơn đâu.

Thấy lạ nên hỏi thôi. Ai nói gì đâu mà kêu phát biểu lung tung.
quadua1
TÍCH CỰC
11 năm
@binhmxt E cũg thấy lạ đó nha. Chưa update xuốg bjo 😔
b1win
TÍCH CỰC
11 năm
@binhmxt iphone 5, 4s beta 2 shirt + update rùi nè bảo đảm được chết liền bác làm dc cũng hay và mạnh miệng ghê. Xin hỏi ngược lại bác là bác đã làm chưa ??
quadua1
TÍCH CỰC
11 năm
@b1win hhehe may mà e chưa thử lại tốn công 😆
Xác nhận là đang ở ios 7 beta thì không thể shift + update 6.1.3 được, mình đã lên lại bản 7 beta 1 rồi shift + update chọn FW 6.1.3 thì bị lỗi. Tóm lại là đang ở bản FW cao hơn thì không thể shift + update về được FW thấp hơn được .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019