[HOT] CFW cho NOKIA ASHA 302 v14.78 kèm HD HACK, ASHA 200 v11.81 full t.việt + GAME KHỦNG +THEME.

HoangNguyen2080
4/9/2012 11:18Phản hồi: 400
400 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kinki
ĐẠI BÀNG
12 năm
hi,😆 mong có ai tìm được share lên đây cho a e xài với
c
d/t của chú m có bị lỗi mạng xã hội ko..nếu ko thì chú m sao lưu roy up lên cho a đi..a cám ơn chú nhìu..
ỏ ai có bản sao lưu lúc mới mua về ko..cho xin vs..thanks cả nhà..
kinki
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái mục mạng xã hội để cho vui thôi ak longhinh0101, vao face bằng opera hay uc web nhanh hơn nhiều 😃
@kinki tại máy ta bị lỗi mạng xã hội ak..resto máy lại thì menu mất lun icon..thấy cũng zui..mà vào menu thì thấy thíu thíu..~~!
minh bi loi nhu the nay "Flash: Boot rom was not detected after phone boot up. Unable to start flashing. ", help me 😔
@nhokdarknight bình tĩnh nào. Lỗi này là do bước bác cắm cáp vào ko ấn nhẹ nút nguồn để nó nhận dt thôi. Tháo cáp ra cắm lại và bấm 1 vài cái vào nút nguồn, ko tì khởi động lại đâu nhé. Xong bấm ok flash tiếp. Còn nếu ko đc thì rút cáp coi máy chết chưa, chết rồi làm lại y chang như đầu đi. Còn chưa chết thì flash sống theo hướng dẫn có trong trang 1 nha. Nhớ là đừng up lại ver nào khác thấp hơn là toi máy luôn đó nhé. Vẫn ko đc thì pm mình theo yahoo dưới chữ ký nhá. Chúc thành công
minh lam duoc roi ban thks bac nhieu, bac pro that day, hj
@nhokdarknight chúc mừng bác nhé. Chúc bác vui
lkavin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thớt thêm ngôn ngữ vào ppm bằng soft gì vậy... Chia sẻ được không?
@lkavin bác dùng ppmod nhé. Tối mai em up link và có hướng dẫn chi tiết bằng hình ảnh luôn.
lkavin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ppmod sử dụng mở ppm của nokia 200 báo lỗi cậu ạ
Em vẫn mở đc và add tiếng việt vào đó thôi. 302 và 200 đều là BB5 và là s40v6 nên mở đc mà, quan trọng là phiên bản nào và windows PC là gì thôi
lkavin
ĐẠI BÀNG
12 năm

Mình bị báo như thế này khi mở ppm của 200 :-S... Windown xp sp3 - TriX v0.9..PModify v0.87 Plugin Loaded
@lkavin Nó bảo bác làm kìa, "trước hết hãy mở file MCU và bỏ qua tin nhắn báo lỗi này. Sau đó mở hộp thoại tùy chọn và cài đặt file "core.fmt.dct4crypt.skip_autobasercode" tới 1. Bây giờ thử mở lại file PPM 1 lần nữa"
UPDATE PHẦN MỀM CHỈNH SỬA VÀ HƯỚNG DẪN TẠI TRANG 1
lkavin
ĐẠI BÀNG
12 năm
:-S Mình chỉnh xong mở ppm luôn vẫn như vậy....
bac chu thot co file ppu RIM-813 cua con asha 302 ko bac, voi lai h e muon kich hoat OHS cho con 302 duoc ko bac
@nhokdarknight bác muốn hack con này hả? em hack rồi, ẩn ud được nhưng nếu thoát hẳn thì ko vào lại đc nữa. Lỗi hack dòng asha nó thế. hack bác dùng Jaf hack nha, chèn thêm dòng 48.2 vào là được. còn HD hack bác tra google nha.
lkavin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cậu hướng dẫn bằng video được không? Mình làm như cậu nói mà không được.
zay mjnh kiem file ppu cho con asha 302 nay o dau zay bac
@nhokdarknight Nó dùng chung file ppu của Asha 303 bác nhé. bác lên google kiếm nhé.
mình up asha 302 nhưng ko dc.
@starlit1012 bác online yahoo em làm cho. add nick em dưới chữ ký đó
Flash thành công, tks chủ toppic, anh em ủng hộ bạn ấy nào.
@starlit1012 nếu các bạn thấy ok mình sẽ làm 1 bản cook cho 302 và 200, ai muốn mình cook thế nào để lại ý kiến nhé. Mình sẽ kích hoạt sẵn OHS cho nó luôn. Đưa opera 7 và UC 8.5 và google map ra menu, thay hình và âm thanh khởi động thật đẹp. Và loại bỏ những cái ko cần thiết như mẹo nokia, giới thiệu, chuyển đổi....nhúng sẵn các app như ola 5, shmessenger, facebook, socbay imedia.... Các bạn ủng hộ thì mình sẽ up link sau 5 ngày nữa. Còn vắng vẻ như topic này thì có lẽ thôi.
lkavin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HoangNguyen2080 cậu có thể huớng dẫn mình mở ppm 200 qua teamview k
megavnn8
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HoangNguyen2080 Chủ thớt cho em hỏi, asha 302 cài được goole map ah. Bạn cho mình xin bản dành cho asha 302 với
@megavnn8 nó là s40 nen bác cứ tải bản google map dành cho s40 có đuôi jar là đc mà
saker_ls
ĐẠI BÀNG
11 năm
Anh port luon cho anh em asha 300 dc ko a. Thanks bac nhieu
@saker_ls 300 e chỉ add tv vào ver cao nhất thôi chứ e ko có máy test
saker_ls
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HoangNguyen2080 vang. Co j bac giup em voi. Anh em 300 cung kha nhieu, nhung toan ga anh a. Em chi can font chu khac+opera ra ngoai menu la tot lam roi a.
có cách nào hạ fw từ 14.58 xuống 14.53 mà không dead phone không vậy chủ thớt
@notice12 ra tiệm ngta có box chuyên dụng mới đc bác. Mình tự làm rủi ro là rất cao.
cho e hỏi tý nó báo lỗi ntn làm sao h
"The flashing failed. Do you want to retry the flashing?

HRESULT 0x8401f141 (-2080247487)

Flash: Boot rom was not detected after phone boot up. Unable to start flashing. "
@vinhcuihp bác cài máy nào? 302 hả? nếu máy còn sống thì flash sống cho nhanh nhé. lỗi đó do driver cáp, bác kiếm cái máy tính khác, tốt nhất là laptop làm lại là ok thôi
Cho mình hỏi khi upgrade firmware lên 11.81 thì có downgrade trở về 11.56 không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019