[HOT] CFW cho NOKIA ASHA 302 v14.78 kèm HD HACK, ASHA 200 v11.81 full t.việt + GAME KHỦNG +THEME.

HoangNguyen2080
4/9/2012 11:18Phản hồi: 400
400 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con 303 về cấu hình phần cứng giống 302 mỗi tội có thêm màn hình cảm ứng
Bạn ơi giúp mình cái
@Acepro115 có chuyện gì thì cứ nói, mọi người giúp gì đc thì mọi người giúp.
saker_ls
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh oi. sao o day ghi la cfw ma toan fw goc thoi a. cho em xin ban cook voi a.
@saker_ls Bạn cần cook ntn, máy gì, rm , phiên bản firmware. Làm đc mình giúp.
@saker_ls ah, do add tieng viet vao ma. Co nghia la cung co can thiep nen ghi CFW.hi
@starlit1012 cook giao diện,xoá bớt 1 số cái ko cần thiết,rm766, asha305,bản 3.60
@Acepro115 sao thich cook he. Giao dien, xoa app, hay bat cu cai gi mac dinh cua may co the flash xog lam cug dc chu ko nhat thiet phai cook dau nha. Dung phoenix browser aip la lam dc ca. Hd co tren mang do.
l0vef0rey0u
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác cho em hỏi tại sao mình không flash theo cách thông thường đc vậy bác?
@l0vef0rey0u bac dung quote ca bai nhu the ngta noi. Tai cai nay minh lay ngon ngu trong file ppm cua 14.58 de tach ra va add vao ver nay nen file ppm no ko con nguyen goc nen phai edit de thay thoi.
saker_ls
ĐẠI BÀNG
12 năm
@l0vef0rey0u ong nay lam kho ae ol bang dt nhu toi. hic.o
E up mãi k lên dc FW cho con asha 200...help me!😔
@mabu25251325 bác làm thế nào? sao lại ko đc. nó có bản mới em cho tiếng việt đó. bác Pm yahoo em làm cho từ A-Z
@HoangNguyen2080 Yh of e là: Mabu25251325 nhưng khổ nỗi wifi chỗ e dạo nè như...shit ấy, tậm tịt lắm, đọc tin tức còn chậm nữa là...😔
e thử up = phonix.
@mabu25251325 the may gjo van xai binh thuog chu? Bac con online do ko vao yahoo em lam qua tearmviewer cho. Bac cai nokia suite va phoenix 2012 roi chu?
@HoangNguyen2080 vẫn dùng bt, e cài hết rùi nhưng k up dc nên lại xoá đi rui...😃
Bác ơi, em lỡ upgrade ver 14.78 😃 Ok tất tần tật, nhưng bây giờ khi typing trật tự bàn phím không như cũ nữa, lộn tùng phèo cả lên, còn xuất hiện thêm nhiều ký tự tiếng Pháp 😔
Làm sao để khắc phục đây bác :(
Ha FW thoi. Nhung co rui ro do. Em cung up 14.78 nen ko viet tieng viet day ne. De mai mot e ranh em cook lai cho ngon. Bac rag dung vai bua thoi
@HoangNguyen2080 Quá chuẩn. Thank bác 1 phát 😁
n0000000
ĐẠI BÀNG
12 năm
rm-813 v14.78 full_tiếng việt
http://www.mediafire.com/?2q262473ybzch71
@n0000000 thật ko bác? em thử phát. dạo này học ôn thi công chức nên ko làm đc. mà sao bác add đc hay vậy?
@n0000000 Xạo đỡ đéo nổi. Full tiếng việt????????? khiếp
starlit
ĐẠI BÀNG
12 năm
@n0000000 Bạn này chém gió vô đối : Phiên bản mới này thay đổi gần như toàn bộ, có trích xuất và add Tiếng Việt vào cũng vô ích.
kinki
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://www.tinhte.vn/threads/1128614/page-9
Bác Hoangnguyen2080HoangNguyen2080 xem giùm thử, bạn l0vef0rey0u
bảo có thể sửa lỗi hack ẩn à😃
mong mấy bác sớm tìm ra giải pháp😃
@kinki Chuẩn đấy. tải app về, mở bằng winrar, tìm file MANIFEST.MF mở lên rồi thêm dòng bác ấy vào lưu lại là ok đó
l0vef0rey0u
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình mở file ppm của asha 302 vẫn được nhưng ở dòng chữ dưới nó thông báo là [e] Decompress token at end?! (ppmodify_text_comp_decompress:825) nhỉ. lỗi gì chăng. mình cook fw là flash bị chớp tắt. bạn nào biết k. chủ thớt cook thế nào mà đc vậy. có bị lỗi vậy k?
@l0vef0rey0u Em trích ngôn ngữ trong ver thấp hơn rồi import vào ppm của ver cao hơn thôi bác. cook nó ko khó đâu. em làm đc mà. thích thay icon gì cũng đc. đưa icon ra main menu cũng đc, xóa bỏ ứng dụng ko cầnt hiết cũng đc. chỉ là S40 nên ko quan trọng nên e ko làm cho mất công thôi. bác flash xong vẫn có thể làm tất cả những việc đó bằng phoenix browser aip và hoạt động trên win XP.
l0vef0rey0u
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HoangNguyen2080 em biết, trước em cook nhiều máy s40 khác rồi. nhưng cái này Khi cook sửa file ppm thì vẫn bình thường nhưng đem file ppm đã mod vào flash là máy bị lỗi khởi động lên rồi chớp tắt. dù k thay đổi gì trong ppm. load ra rồi save lại rồi dùng file ppm vừa save flash cũng bị. thế lúc bác mở file ppm của asha 302 có bị cái lỗi ppmodify_text_comp_decompress:825) không?
@l0vef0rey0u Em có báo lỗi đó đâu. mở ok mà
l0vef0rey0u
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HoangNguyen2080 ảnh lỗi cụ thể đây. bác có thế này ko?
bản flash của t-mobile ở trên vẫn bị lỗi nhầm ký tự chứ không có gì thay đổi cả
@notice12 ko fix đc đâu. tải bản cho khu vực mình chưa có. mà asha bên đó bàn phím ký tự khác nên ráng dùng đi đã. ko thì dùng phoenix hoặc JAF flash lại với chế độ DownFw là về 14.58 mà, nhưng tốt nhất là cho về phiên bản thấp nhất xong đã rồi hãy flash lên lại. rủi ro có thể có.😃
l0vef0rey0u
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thông báo tin buồn là Asha 302 không phải BB5 nên khó cook fw.
xem ở đây http://en.wikipedia.org/wiki/List_of_Nokia_products
nếu không muốn bị lỗi bàn phím các bạn có thể thử fw của bul trong navifirm mình đã tải và test không bị lỗi phím đâu
Ban duoi _i1 nay ko loi phim. Ok men
cái bản fw của bul không lỗi phím nhưng kết nối rất kém mình chờ nó cập nhật browser từ 2.0.2 lên 2.2 mà không thấy báo
@notice12 dùng nokia browser làm gì bác. tải opera 7 mà dùng
Có ai giải thick giùm em ko ? em ko hỉu FW là cai ji hết ?? 😔
@ryannish FW=Frimware=phần mềm máy. tức là toàn bộ phần mềm chạy trong máy bác đó. vỏ máy là phần cứng còn FW là phần mềm😁
con 302 này so với các dòng asha khác có vẻ ra mắt fw tại việt nam chậm hơn nhỉ
kinki
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bác cho e hỏi với, sao e nhắn tin bằng giao diện cuộc trò chuyện, nhiều khi nó không hiện ra tên như trong danh bạ mà chỉ hiện số điện thoại, có nhiều khi trong cuộc trò chuyện của người này lại bị nhảy số điện thoại người kia vào, nhiều khi nhắn nhầm tin nhắn sang người khác mà ức chế, đành chuyển sang giao diện tin nhắn, có ai bị như e hok ạ?
@kinki có bị thế đâu nhỉ. tên ko hiện trong cuộc trò chuyện chỉ có lý do duy nhất là sdt đó đc lưu 2 lần trên đt hoặc sim hay 1 trên sim 1 trên dt. bác thử chuyển qua giao diện tin nhắn. sau đó cắm cáp sao lưu 1 bản lên PC rồi flash lại, rồi khôi phục lại, sau đó chuyển sang giao diện cuộc trò chuyện xem thế nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019