[HOT] Chèn thêm hình vào cho StandBy Screen của N9/N950

mrnoble
7/11/2011 17:20Phản hồi: 46
[HOT] Chèn thêm hình vào cho StandBy Screen của N9/N950

Hôm nay mình giới thiệu cách chèn hình vào màn hình stand by cho đỡ nhàm chán khi để như mới mua. Có phần mềm thay đổi được cái này nhưng mình không thích đưa lên vì đã có Terminal rồi. Đã dùng N9 thì phải dùng Terminal để làm chứ không thì mất giá trị của N9.

Đầu tiên bạn phải chuẩn bị một file ảnh đuôi PNG 120x120 ( khuyên dùng dạng icon chỉ có màu trắng và màu đen)
lưu vào trong thư mục bạn tự chọn, bạn phải nhớ đường dẫn đến nó. Ví dụ ở đây mình lưu vào /home/user/MyDocs/Pictures.

Vào Terminal gõ lệnh:
thế là xong. Bạn cần phải kích hoạt StandBy Screen trong Setting-Device-Display.
Trong trường hợp bạn thay hình thì phải khởi động lại máy mới thấy hình thay được.
Chúc các bạn thành công.

Cùng khoe StandBy screen nào :

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrnoble
TÍCH CỰC
12 năm
những ai thành công show ảnh lên xem nào, hay gặp rắc rối gì thì đưa lên đây ta cùng giải quyết
mình đã thử gõ dòng lệch đầu tiên và nó báo là " no such file or directory " là thế nào vậy bác
mrnoble
TÍCH CỰC
12 năm
thử đổi màu coi đẹp không 😆

cái termina là cái gì thế bác
mrnoble
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn đã tìm hay tự tạo một file PNG 120x120 pixel chưa 😕 sau đó cóp vô điện thoại theo đường dân sau:
bạn cắm điện thoại vào máy tính chọn mass storage rồi cóp hình bạn muốn làm ( nhớ là file PNG và 120x120 pixel) rồi cóp vô N9 MyDocs/Pictures/1.png ( bạn nên đặt tên là "1" cho dễ làm)

sau đó mở terminal ra đánh: cp /home/user/MyDocs/Pictures/1.png /home/user/standby.png

tiếp: gconftool-2 -t string -s /desktop/meego/screen_lock/low_power_mode/operator_logo /home/user/standby.png

---------- Post added at 11:22 PM ---------- Previous post was at 11:19 PM ----------

gọi là X-ter mình cũng mới biết nó đây thôi, bạn phải enable Dev Mode mới có cái này vào setting - Security -develop mode - bật lên

---------- Post added at 11:23 PM ---------- Previous post was at 11:22 PM ----------

gọi là X-ter mình cũng mới biết nó đây thôi, bạn phải enable Dev Mode mới có cái này vào setting - Security -develop mode - bật lên
e gõ dòng thứ 2 nò báo no value to set for key
ioiokkkk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn kiểm tra lại xem đã đánh chính xác lệnh chưa, nhất là mấy chỗ có dấu cách với ko có dấu cách ấy.
Cứ bắt các bạn dùng Terminal hihi 😃 Các bác nào khoogn quen dùng Terminal có thể nghiên cứu topic này :
http://talk.maemo.org/showthread.php?t=79210
C
ó phần mềm giúp mod lock screen
bạn ơi cho mình hỏi cái lệnh chỉnh cái size logo đó, đánh thế vậy mình thử nó báo "not found"
sao mình đánh cả 2 lệnh đều thành công(vì không thấy nó báo gì nên) mà cái màn hình standby vẫn là cái giờ mà không hiện thêm hình 120*120 1.png của mình vậy bạn, đánh xong 2 lệnh mình thoát hay phải làm cái gì nữa😔

---------- Post added at 01:27 AM ---------- Previous post was at 01:22 AM ----------

hihi thanks sau khi khởi động lại điện thoại thì thấy rồi😁
làm sao chụp được mà hình standby vậy bạn, mình sài screenshot N9 nhưng không biết chụp cái màn hình standby đó sao cả?
Với screenshot me bạn cần dùng tay che màn hình vài giây thì nó sẽ chụp ảnh màn hình cho bạn
chụp màn hình thì đc nhưng chụp standby thì em có phủ tay lên cũng k đc 😔
tks bác chủ thớt, sau một hồi vật lộn với câu lệnh vì mấy cái dấu cách thì em đã cài đc, nhưng mới test thôi vì em vẫn chưa có hình nào ưng ý
xin hỏi các bác là nếu em muốn cài hình nữa mà chỉ để đồng hồ thôi thì gỡ nó ra như thế nào
NEU KHÔNG MUỐN hình này hiện lên nữa, bạn cài pm Bác solied14 đính kèm đó, cài vào, sau đó mở lên, chọn NO LOGO là xong
Không làm file ảnh lớn hơn 120x120 được hả bạn ....
chủ topic ơi cho e hỏi e đã làm theo cách anh chỉ rồi.Đánh 2 cái dòng đó rồi termina hok báo lỗi gì hết e cũng reset máy lại rồi những không thấy hình.Hình của em là 120x120 nền màu đen chữ màu trắng
Minh danh duoc het r nhung ko co hinh anh nao su dung dc, cho the cho xin vai anh 120 x 120 dc ko ban ?
ai không dùng được lệnh x-ter thì tải phần mềm này về dùng nha, đơn giản nhanh chóng
http://www.mediafire.com/?4opbpy5lkbmqv43

tặng các bạn bộ ảnh rất đẹp không cần chỉnh sửa gì cả
http://www.mediafire.com/?b53pkkkzxw2c9ca
tải pm về rồi làm sao cài được vào máy vậy bro,nếu mà dùng x-ter thì làm cách nào biết được là ảnh của mình ở chổ nào mà dẫn link đến ?
mrnoble
TÍCH CỰC
12 năm
dung.x-ter thi ban luu anh cho nao thi dan duong link den do thoi.
các bạn ơi sao không dow file .ded trực tiếp trên n9 được vậy toàn báo lỗi không à
Bác chủ topic biết tăng size cho Logo ko...... chỉ ae với
babobibeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
E tắt cái standby screen rồi.Để tốn pin 😃.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019