[HOT] Đã có thể đk thành công BIS cho 9630 hay các dòng lai CDMA/GSM

haison88er
26/10/2011 8:51Phản hồi: 45
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đúng là VN...dịch vụ phát triển cái j cũng có....nhưng chất lượng thì chán thôi rồi. 😔...
mai qua NY sống tạm vài năm há há 😆))))))))))))
em gọi hỗ trợ tổng đài đề nghị đồng bộ lại mà vẫn không đc! thế mới đau chứ ! hic hic !
haicbsx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy biểu tượng Supersim trong 9630 mà. Khi tắt vẫn báo được không cần phải đưa sang máy khác tắt. Làm bao nhiêu lần rồi vẫn thấy 1 chữ: NẢN
yeubb9630
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ừa thì vẫn có. Nhưng ý mấy bác kia bảo là tắt = máy thuần GSM bác ợ. 😁
chienhm
ĐẠI BÀNG
12 năm
chán thật, để tối thử dùng máy thuần gsm tắt cái live info đi xem sao. Làm từ tối hôm qua đến giờ vẫn không được, mặc dù soạn tin dk bas gửi đi nhận được tin nhắn báo đăng ký thành công kiểm tra data thì đã có 300mb nhưng ko load được sb về 😔. Chắc bán máy lên con bb thuần GSM quá :mad:.
p/s: bác nào có bis trên 9630 thì backup cho em xin cái sb trên máy bác để em restore lại xem sao :(
haicbsx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình có đây nhưng ko biết úp ntn mà mình restore lại cũng ko ăn thua, chỉ vào mạng bằng browser thôi.
putin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình xin chia sẽ kinh nghiệm của mình khi cài BIS mobifone , không biết có giúp ích gì cho các bạn không , thử di nha .

Mình cũng làm như hướng dẫn ở của chủ topic , làm đủ mọi cách mãi vẫn không làm sao hiện chùm dâu . Cuối cùng em kiểm tra lại trong mobile network options thi ra chưa on DATA SERVICE .

Hãy thử kiểm tra xem có được không nha.Gluck all.
hihi, mình ko hiểu sao nữa, chắc là do may mắn, dk 1 fat đc luon, đang dùng rom 5.0.0.484 (801), máy mình có sẵn biểu tượng super sim như máy thuần GSM mới lạ chứ, ko bị lỗi *101# luôn, lúc chưa có BIS cũng ko bị, h có BIS roài lại càng oke, share pin cho ace chém gió, hihi 30b7cd04
ôi sướng quá đc rồi....cảm ơn bác chủ nhé. e chẳng mất phút nào.
cả buổi trưa làm ko đc. vừa nãy tự nhiên làm theo cách:
huy gprs -> 994
huy bas -> 999
data off -> 999
mang sim sang 8320 tắt liveinfo của supersim
xong lắp vào 9630:
dk bas -> 999
khởi động lại máy....
vẫn chưa EDGE....bực quá
làm theo cách bác chủ....đến bước này Ping Self cho em : Nếu ICMP ping có kết quả dạng như " ICMP ping recived in 19 ms" chưa kịp atach hay detach j đã EDGE rồi 😆)))))) sung sướng....

em cũng reset bác à. cũng ko vào đc.
nhưng mà vào HTR registing ;lại là đc đấy. đợi nó gửi tin nhắn về là nogn 😆
em đang về quê nên ko có 3G chánd thế. EDGE :-s
mình thì chẳng cần gắn sim sang máy nào khác hết, dk 1 fat ok luôn, cài apps, reboot, đủ mọi cách BIS vẫn ngon lành cành đào, có điều email thì có vẻ hơi chậm, chả hiểu mấy anh mobi làm ăn kiểu zì, hihi, pohanh.com
Mat_quy
ĐẠI BÀNG
12 năm
viettel thì sao hả bác... E dùng mạng VT mừ
Làm hoài đủ trò k đc, mệt xác với các bố Mobifone quá =.= Đã thế vào mạng còn chậm hơn hẳn Viettel :|
Đã thử hủy bas, đăng kí sang socm rồi quay về bas, làm cả ping self của huycuong91, tháo sim nhảy qua lại giữa các máy, thế mà cứ lúc lắp sim sang BB khác thuận GSM thì Bis về, lắp sim vào máy mình thì tịt ngóm /😃
chienhm
ĐẠI BÀNG
12 năm
thôi bác ạ, em cũng làm đủ kiểu rồi mà ko được, có lẽ bác mobifone này mới ra bis nên vẫn chưa có cách giải quyết.Chờ thời gian nữa xem sao...............😁
xuống Hà nôi chịu chết....hic. đang bis ngon. giờ chùm dâu vẫn hiện mà ko vào mạng đc. 😔
không có con bb thứ 2 thì làm bằng cách nào đây, em lam bằng cách tắt liveinfo cũng chả xi nhê, bó chíu, em làm cả mobi viettel đều thế có bác nào giúp với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019