Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hot]-Dashboard update cho D-com E173eu-1.Hỗ trợ Unlock tự động Ver_2

diepa9k39
14/10/2011 16:51Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Protool
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản này mình update cho usb 3g của mình thì khi chạy toàn báo lỗi thôi .. Bạn xem sửa lại rùm . Lỗi 000000000135
diepa9k39
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thủ thuật nhỏ giúp Auto Connect
Sau đây mình xin giới thiệu 1 thủ thuật nhỏ giúp máy tính tự động kết nối sau khi Unlock tạm thời xong.
+Bạn vào biểu tượng Netword của Windows (phía đồng hồ đó).Bạn sẽ nhìn thấy các cột sóng dạng WiFi có tên như Viettel,VMS,Vinaphone gì đó.Nếu bạn dùng SIM Mobifone thì bạn nhấn Connect vào đó nó sẽ bắt ta nhập cấu hình thì các bạn làm tương tự như lúc các bạn cấu hình Profile cho Dcom thôi:
VD:Cấu hình cho Mobi và Vina
APN: m3-world
User: mms
Pass: mms
Rồi OK và OK.
Đảm bảo sau khi các bạn cắm Dcom vào sẽ tự động Unlock và tự động Kết nối 😁
Nếu các bạn thấy phiền phức với việc đã kết nối rồi thì cần gì bật giao diện Dcom lên làm gì thì các bạn chỉ cận vào Thư mục Dcom đổi tên StartupVieetel.exe thành StartupViettelBackup.exe là dc
muidao
TÍCH CỰC
11 năm
@diepa9k39
bác cho e hỏi , hiện tại em mới mua cái phát wifi hame mpr-u1 , và em có 1 usb 3b viettel e173eu-1 , cắm vào thì ko sài dc , ko phát wifi được , chắc do usb bị lock , bây giờ em làm như cách của bác thì ko biết cái thiết bị hame có nhận ra cái usb 3g và phát được wwifi ko ạ , hay là phải mua code unlock thì cũng có tương thích với cái tb hame này ko ạ , mong bác giải đáp ạ
87ROGER
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho em hỏi unlock con e1750 của em bang cách nào ạ
bác hướng dẫn cụ thể dùm em vs ạ , em hơi gà
bác làm thế nào để thay cái ảnh của bác thành ảnh gốc của viettel k, mình k thích bác add cái ảnh của bác vào dashboard này tí nào
quanhh85
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác diepa9k49 ơi, cho em xin cái firmware gốc của con E173eu-1 này đuọc không.
anh ơi cho em hỏi cái này có tự unlock trên ubuntu không nhỉ em đang phân vân
diepa9k39
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangsinh_bk ko 😃
mọi người cho mình hỏi unlock xong thì dùng sim nào và tài khoản bao nhiêu để được rẻ nhất và nhanh nhất có thể vậy?qua mấy topic bán sim mà nhiều loại quá ;)
Cái này dùng được cho phiên bản 2012 không các bạn?
nguyentao18
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn up lại tool đi. lần trước tôi tải về nhưng bị mất. đang có mấy con đời cũ cần unlock. up lại giúp mình nhé. pm inbox hoặc yahoo thegiang1801@yahoo.com.vn
Thanks!
em muốn cái dcom của em trở lại như cũ thì làm như thế nào? anh có bản cài nào để dcom trở lại như cũ không. bởi vì unlock này không cần thiết với em, nỡ cài rồi.
nguyenduc32
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao e k thấy chỗ nào để tải nhỉ? bác up lại đi ạ
link tải đâu các bác?
chuoi1437
TÍCH CỰC
10 năm
pass của bác đưa e k unlock được. Bác vui long cho e xin lại pass. Thanks bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp