[HOT] For 9700 - Thư mục Java đã tối ưu OS 5.0.0.979 bởi Zanr Zij!

Zanr Zij
12/11/2010 9:3Phản hồi: 108
Chào AE!

Một thời gian rồi ZZ bận quá nên giờ mới trở lại chia sẻ với AE được.

ZZ đã làm 1 thời gian và test khá cẩn thận rồi. Kết quả:

- ROM tối ưu nhẹ nhất, file free lên đến 159.xxx.xxx hoặc 160.xxx.xxx. Thư mục Java chỉ khoảng 26.2MB khi không nén và 14.6MB khi nén.

- Pin thuộc diện lâu nhất. ZZ test thử với sóng 2G only đêm lại kết quả đáng kinh ngạc : 5 ngày pin. Tất nhiên con số này phụ thuộc vào 1 số vấn đề: Holster, khả năng quản lý chính xác con máy của bạn đang chạy những gì và đang hoạt động như thế nào, cường độ nghe gọi, thao tác trên máy. ZZ cũng tự tin rằng ZZ dùng điện thoại cũng không hề ít.

- Hoạt động rất ổn định, sóng khỏe, tương thích hoàn toàn với tất cả các phần mềm đã và đang được AE dùng nhiều nhất. Có vấn đề gì khác phát sinh AE report lại cho ZZ để ZZ hỗ trợ nhé.

- ZZ không dùng bộ gõ Autotext UK nên ZZ có làm riêng 1 thư mục các file cho ngôn ngữ English UK để AE chủ động add vào khi cần dùng đến.

Cách thức thực hiện:

1. Cài đặt ROM chuẩn 5.0.0.979 vào máy tính. Link: http://www.mediafire.com/?9340jrjt7770eco

2. Vào thư mục Java của OS đã cài trên, xóa toàn bộ ruột của thư mục này đi, giải nén copy toàn bộ ruột của thư mục Java đã tối ưu của ZZ vào thư mục đó

Tùy theo hệ điều hành là gì thì bạn sẽ có đường dẫn tương ứng. ZZ dùng Windows 7 x64 nên có đường dẫn như sau:

c:\Program Files (x86)\Common Files\Research In Motion\Shared\Loader Files\9700AllLang_v5.0.0.979_P5.1.0.177\

3. Tiến hành Up ROM như bình thường : Backup data, wipe máy, up rom theo kiểu tháo pin. ( nên dùng laptop vì không bị mất điện bất chợt và nguồn điện cổng USB của laptop ổn định hơn, tin cậy hơn PC dùng nguồn Tàu ).

Quảng cáo

4. Hưởng thụ kết quả!

AE thấy hay thì nhấn nút Thank, không nên đưa link trong file đính kèm ZZ gửi!

Thân

ZZ!
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thanks bác! giá như OS6 chưa ra thì bản của bác sẽ là lựa chọn số 1 của mình...hic😃
ZZ đang hy vọng là tối nay sẽ có thư mục Java tối ưu cho OS6 luôn. Mỗi người có 1 nhu cầu khác nhau và ZZ luôn chia sẻ điều đó!
cố lên nhé mình cũng đợi ở OS 6 😁
minhsound
ĐẠI BÀNG
13 năm
bỏ tất tần tật chạy cho nó nhanh hihi bác ạ biết đâu thế lại dùng được smartmail
Hôm nào mình cũng phải tìm bài này của bạn đầu tiên khi vao tinhte 😃 ...và cuối cùng thì hôm nay đã có!
cuongnhom
ĐẠI BÀNG
13 năm
Được post bởi Zanr Zij
ZZ đang hy vọng là tối nay sẽ có thư mục Java tối ưu cho OS6 luôn. Mỗi người có 1 nhu cầu khác nhau và ZZ luôn chia sẻ điều đó!
cố lên nhé mình cũng đợi ở ban
😁
royal_T
TÍCH CỰC
13 năm
cho OS 6 thì hay nhỉ
Đã có rồi đó bạn ! Have fun!
royal_T
TÍCH CỰC
13 năm
cái autotext kia cài như bình thường hả ZZ
Autotext cài như bình thường! Cả OS5 lẫn OS6 ZZ chẳng gặp bất cứ vấn đề gì liên quan autotext!
nqkonan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không có English UK thì làm sao cài gõ được autotext thành tiếng Việt đây? Phải up lại rom nếu muốn cài English UK à? Căng quá :mad:
(20 phút sau)
Tìm bài cũ của ZZ (tối ưu rom 5.0.0.680) mới biết dùng vnbbUtils để cài thêm các file .COD vào rất nhanh, không cần phải uprom lại.

Riêng cái ringtones thì không thấy đâu, một tí cũng không là sao chớ....? Căng tập hai :mad::mad:
(15 phút sau)
Tiếp tục tìm thì ra được cái file net_rim_bb_medialoader_ringtones_480x360_03_c.cod (mediafire) lại down về, lại vnbbUtils thôi!

Anyway, cảm ơn ZZ nhiều nhé!
Autotext: đấy là chẳng qua bạn chỉ biết ( và có thể là do đọc chưa nhiều ) 1 kiểu gõ dựa trên English UK. ZZ dùng bộ gõ dựa trên English US luôn nên đâu cần đến English UK làm gì nữa 😃

Ringtone: Như ZZ đã nói là bỏ file cod ringtone đi làm nhẹ rom đi nhiều trong khi vẫn trích những file ringtone đó ra và cho vào thẻ nhớ. Vẫn có ringtone mà ko phí app memory 😃
cuongxu
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác ơi! Bác hướng dẫn em cách dùng cái bộ gõ tiếng việt với! Em ko biết làm! Thank bác nhiều!
Bạn dùng BDM restore file ipd autotext như bạn vẫn làm với các loại dữ liệu cá nhân khác. Làm xong thì bạn gõ bình thường thôi.
Oánh dấu phát, tối test, hì,
Thanks bác ZZ!
hehe, em tìm cái này của bác mãi, thanks bác nhìu
azzurind
ĐẠI BÀNG
13 năm
"...ZZ có làm riêng 1 thư mục các file cho ngôn ngữ English UK..."
Cái này thì cài đặt như nào bác. Chiều mới lấy e BB, tối up rom 5.0.0.979 luôn mặc dù giờ mới sử dụng đến 9700 🆒 (trong máy là 5.0.0.602)
lấy ruột nó cho chung vào thư mục Java kia thôi bạn ! 😃 Bạn đọc nhiều hơn chút nữa về BB!
azzurind
ĐẠI BÀNG
13 năm

Vậy lại phải up rom lại à, hôm qua mãi mới up rom xong vì làm lần đầu 🆒. Xong e thấy không co Keylock để khi ấn phím tắt K thì khóa bàn phím (đã để chế độ phím tắt rồi), e hỏi vì có thói quen dùng phím K rồi 🆒
oánh dấu bác ZZ nhiệt tình quá
kiupi
ĐẠI BÀNG
13 năm
uh thì làm tí xem sao ....!
Lúc nào chán OS 6 sẽ thử bản giản dị này của bác zanr zij !
nhiều bác tối ưu cho 97 để vọc quá ta...hem có bác nào làm cho 965 hít....
hay quá thank nhé, đang dùng bản này thấy hơi chậm up xong xử lí quá nuột 😁
Vẫn chưa có thời gian test, hic
Hẹn ngày mai vậy 😔
Browser không hoạt động bác ơi @@
Có biểu tượng nhưng không vào được.
Bác Zanr Zij xem lại nhé.
ZZ đang dùng bản này. 100% worked. Bạn xem lại nhé. Restore cái Service book vào đi bạn!
phải có sb mới dùng browse đc
bạn có thể bổ sung thêm documents to go vào ko. Mình cài lên ko thấy nên phải down qua ota. Cái đo rất cần đó bạn.
Mình vào được rồi.
Thanks 😁
bác cho em hỏi có xem dc youtube qua browse ko? sao em nó toàn báo lỗi ko xem dc nhỉ? em xem qua wifi hjx 😔
Vào bình thường bạn !
azzurind
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy của em toàn báo "Uncaught exception: pushModalScreen called by a non-even thread" khi khởi động lại máy.
Em UP ROM 2 lần bản của bác ZZ...🆒. Các bác có bị vậy không ?

Khi mọi người ok, ZZ ok thì có thể bạn thao tác sai đâu đấy. Nếu ở HN vác qua chỗ ZZ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019