Hot - Gọi điện thoại miễn phí đến các thuê bao ở Mỹ, Canada bằng SKYPE!!

Thảo luận trong '[Win] Phần mềm' bắt đầu bởi trandinh, 28/7/08. Trả lời: 7, Xem: 1664.

1. trandinh

trandinh Thành viên

Xin chia sẻ với mọi người cách gọi MIỄN PHÍ không giới hạn các cuộc gọi quốc tế đến bất kỳ điện thoại cố định và cầm tay ở Mỹ và Canada qua SKYPE:

1) Thêm Skype Name “fptel.GoiAmerica” hoặc “fptel.GoiCanada” vào ô Skype Contact của bạn (không có dấu ").

2) Thực hiện cuộc gọi Skype Call đến hai Skype Name ở bước trên. Bạn sẽ nhận được một lời chào ngắn từ FPTEL.

3) Lập tức chuyển sang tab “Call Phones” của Skype. Dùng con trỏ bấm các số cần gọi (Lưu ý: Không sử dụng bàn phím để nhập số điện thoại!).

4) Gọi trực tiếp bất kỳ số điện thoại nào ở Mỹ hoặc Canada thì quay 11 ký số như sau: 1-AAA-BBB-CCCC+#;
    1 mã số nước
    AAA là 3 số mã vùng,
    BBB-CCCC là 7 số điện thoại,
    # là phím nhấn để gọi.

Ví dụ: để gọi tới Houston ở Mỹ có số điện thoại là 1-713-123-4567. Bạn nhập 17131234567#; phím # là để bắt đầu gọi.

5) Hãy bắt đầu cuộc gọi MIỄN PHÍ.

Các thông tin này được trích từ trang web: www.fptel.com

:
  2. emily_in_moonhouse

emily_in_moonhouse Thành viên

thế gọi sang anh hay úc hay các nước khác thì ko được sao bác?

3. trandinh

trandinh Thành viên

Mình chỉ thấy họ cho gọi đến Mỹ và Canada thôi bạn ạ! Bạn có thể vào www.fptel.com để biết thêm thông tin nhé! Chào!

4. nn_dt

nn_dt Thành viên

đọc thì thấy miễn phí nhưng ko dám làm thử, cuối tháng phát cái bill nếu tính tiền chắc xỉu tại chỗ :D. dù sao cũng thank bác 1 phát

5. trandinh

trandinh Thành viên

Bác cứ yên tâm đi, đúng là miễn phí thật, bác chỉ phải trả phí cho ADSL khi dùng Skype thôi! Bù lại, bác & người bên đầu dây kia phải nghe 1 số đoạn quảng cáo và kết nối hơi khó khăn!

Cứ thử đi nhé! Cảm ơn vì bác đã Thanks!

lamdacthanh thích nội dung này.
  6. hoanghaitihon

hoanghaitihon Dự bị

cám ơn bạn .bạn có thể

7. hoanghaitihon

hoanghaitihon Dự bị

không được bạn oi! mình làm thẻo hướng dẫn nhưng bị bo1tay.com
    hu hu

8. trandinh

trandinh Thành viên

Chào bạn,
    Cách gọi này lâu quá rồi mình không dùng đến nữa vì phải nghe quảng cáo, kết nối khó khăn và có những cách khác tốt hơn trên điện thoại có kết nối internet (wifi hoặc 3G).
    Nếu bạn có dùng smartphone: chạy hệ điều hành Android, iPhone thì cách đơn giản nhất là dùng Nettalk (www.nettalk.com) gọi miễn phí đến các thuê bao di động hoặc cố định ở USA, Canada.

Phức tạp hơn thì có Groove IP trên điện thoại Android, Talkatone trên iPhone, bạn tìm trên diễn đàn nhé, nhưng bạn phải có 1 tài khoản Google Voice (kèm theo là 1 số điện thoại USA tự chọn).

Hiện giờ thì có Viber chạy trên điện thoại Android và iPhone, đăng ký dễ dàng với user là chính số điện thoại của mình, đăng ký xong nó tự lọc trong dạnh bạ của mình những ai có đăng ký để mình thực hiện cuộc gọi miễn phí và gởi SMS (tất nhiên phải trả phí kết nối internet) trên toàn thế giới giống Skype, tất nhiên là người kia phải online để nhận cuộc gọi.
    Mình không có thời gian hướng dẫn cụ thể, bạn hãy tự tìm hiểu nhé.