HOT ! HOT! BlinkFeed Sense 6 dùng cho mọi máy chạy Android

Hoalucraft.com
21/6/2014 7:9Phản hồi: 74
HOT ! HOT! BlinkFeed Sense 6 dùng cho mọi máy chạy Android
Do máu me cái Blinkfeed trên htc oneX ngày trước dùng, bị vợ lột mất nên đành dùng con Tab 2 p3100 cùi mía.

Đây là 1 ứng dụng cực hay, hiện là độc quyền chỉ có trên các máy HTC chạy android 4.2 trở lên. Ứng dụng cho phép mọi người có thể đọc tin tức từ nhiều kênh khác nhau, trong đó có cả các kênh tiếng việt, có thể theo dõi những cập nhật mới nhất trên face book.
Nhờ có ứng dụng này mà lúc nào mình lúc nào cũng có thể cập nhật tin tức trong và ngoài nước nhanh nhất.
hí hoáy thế nào lại tìm được cách cài Blinkfeed trên các máy dùng android. Vì là nguồn tiếng anh nên mình dịch tạm bợ, sai xót đâu mong anh em bỏ qua:
Cài đặt BlinkFeed Launcher (Sense 6):
Trước tiên trên máy của bạn phải hệ điều hành Android 4.4.x, Máy Đã root và cài đặt Root explorer
Bắt Đầu:
. Bạn cần download Htc_BlinkFeed_v7.zip tại ĐÂY, quẳng vào thẻ nhớ hoặc bộ nhớ trong của máy, rồi Flash qua recovery. Xong thì khởi động lại máy.

. Dùng phần mềm Root explorer tìm theo đường dẫn "/system/priv-app/" xóa file com.htc.sense.hsp-1.apk. ( trong trường hợp không xóa được thì bạn có thể rename nó thành com.htc.sense.hsp-1.bak)
. Khởi động lại máy một lần nữa
. Tải HTC Service Pack tại ĐÂY và cài đặt như cài đặt file APK thông thường. ( lưu ý là không được đặt nó vào vị trí /system/priv-app/)
. Khởi động lại máy và thưởng thức!
Ngoài ra còn có các bản mới với những màu sắc khác nhau
Htc_BlinkFeed_v9_black.zip
Htc_BlinkFeed_v9_green.zip
Htc_BlinkFeed_v9_orange.zip
Htc_BlinkFeed_v9_magenta.zip
Với những bản này nếu đã cài bản v7 trước thì chỉ cần flash qua recovery là ok. không cần làm các bước khác.
Cài đặt Thời tiết ( nếu máy không hiển thị)
  • Tải Weather APK Tại Đây
  • Sử dụng Root explorer để copy file APK theo đường dẫn /system/priv-app/ Và đặt permissions to rw–r-r or 644
  • Vào setting -> Add Account, tạo một tài khoản HTC Weather service
  • Thời tiết bây giờ đã được liệt kê trong cài đặt, bạn chọn kiểu thời tiết HTC rồi khởi động lại máy là sẽ hiện ngay trong blinkfeed giống như trên máy htc one 😆
  • Các bạn cần Set trang Blinkfeed làm trang chủ thì thời mới xuất hiện thời tiết nhé.
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tanlap
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có phải cài blinkfeed v7 trước khi cài v9 k bạn?

Gửi từ SM-P601 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
không cần bạn ạ, nhưng nếu cài V9 luôn thì bạn phải làm đủ bước ở trên nhé. như cài v7
tanlap
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cám ơn bạn, mình cài thành công rồi. Nhưng làm sao để sử dụng thời tiết bạn?

Gửi từ Xperia S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Đã update, bạn đọc lại phía dưới nhé
tanlap
ĐẠI BÀNG
10 năm
[*]Thời tiết bây giờ đã được liệt kê trong cài đặt, bạn có thể kéo nó ra ngoài màn hình chủ.
[/LIST][/QUOTE]
Mình đã làm dc theo hướng dẫn rồi, nhưng ko biết kéo nó ra ngoài màn hình chủ bằng cách nào, bạn giuos mình với. Thanks!

@tanlap Giữ chuột ở màn hình chính, chọn " widget" và tìm tới gần cuối sẽ thấy widget Clock and weather . giữ tay vào widget và kéo vào màn hình chính là ok. tùy chỉnh kích thước.
cho xin cái nguồn gốc đi bạn, nguồn tiếng anh đó
viback
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đánh dấu
viback
ĐẠI BÀNG
10 năm
4.2 làm gì có thư mục priv-app. Cái này hình như chỉ dùng cho 4.4
@viback Chuẩn! phía trên mình cũng nói là dùng cho 4.4.x mà :3
superquay
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai chuột bạch chi tiết đi
Dùng cho em tab 3 của mình dock có 5 icon thôi, bác chủ có bản 7 icon không? Thank
@huy2673 Hiện tại chưa có bạn ơi :3
Cái service pack sao tải không được bạn .set quyền lại bạn ơi
@cuong84vnnpro Sr Anh em, vừa mới set lại quyền cho mọi người có thể tải bt
mình cai vàoo lg pro dock có 3 icon thôi .dự báo thời tiết bị lỗi cài wedget không được ,xử lý sao chủ thớt
@cuong84vnnpro Hự mình cài vẫn vứt được 5 icon như bình thường.
widget thời tiết thì sau khi đăng ký và cài đặt thì khởi động lại sẽ được widget nằm ngay trên blinkfeed. như của htc luôn :3
tanlap
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hoalucraft.com Mình cài launcher thì dc, nhưng thời tiết thì lại bị fc 😔

@tanlap Bạn vào install file weather.apk thử xem nhé. rồi khởi động lại. hiện tại mình cài đã hiển thị được trên blinkfeed nhưng vào vẫn bị FC. sắp tới có bản cập nhật mới mình sẽ update sau :3
Đc rùi, tks hoalucraft.com
Blinkfeed tiếng Việt hay tiếng Anh???

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
@nguyenquangvo Theo ngôn ngữ máy :3
Sao mình flash vào dock có 3 icon thời tiết thì bị FC nhỉ ,
binzhaha
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko cài đc htc weather đc bạn ơi mình chình permisson giống y trong hình rồi
diepman027
ĐẠI BÀNG
10 năm
@binzhaha Ban cai blinkfeed lam man hinh chinh moi co thoi tiet. Nhan giu tren man hinh roi vao muc quan ly trang roi chon
binzhaha
ĐẠI BÀNG
10 năm
vấn đề là mình ko cài đc chứ ko phải nó ko hiện lên
e k cài được cái HTC service :<
tải về r cài apk nó toàn báo apk chưa được cài đặt 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095