HOT HOT Giúp Up/Down ROM các dòng máy Samsung cho các bạn tại HN

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi ninunilu, 28/7/11. Trả lời: 34, Xem: 4575.

1. nkn1506

nkn1506 Thành viên

Mình ở TPHCM, đang dùng i9000, muốn cài bản rom cook darky của XXJVR.
    Bạn có thể hướng dẫn qua web và cung cấp link cho mình được ko? Thanks

2. tuannmzion

tuannmzion Thành viên

Mình cũng đang dùng Samsung galaxy S GT - I9003. FW version : 2.2.1. Hiện tại chưa root. Giờ mình muốn root và up rom mới hơn thì cần những gì. Bạn cho mình bết tên các công cụ và tên rom để mình tìm. 4r bài viết nhiều quá không biết dùng cài nào luôn.

3. dunghtic

dunghtic Thành viên

Bạn có Rom 2.3.4 bản hàn quốc cho M290K thì gửi cho mình với nhé, mình cũng đang cần up để cso thể nhắn tin được

4. TrunglinkiN

TrunglinkiN Thành viên

bac oi, e cung dg can rom cho con m290k lam lam.e cung up ban quoc te roi bi loi lung tung.b giup e vs.thanks b

5. calinh

calinh Thành viên

http://psychopl.iptime.org:8080/M290K/Firmware/
    cái này tốt cho bạn nè :D , bạn mình bị như bạn và đã fix được. Nhớ wipe data, wipe cache trước và cả sau khi flash nhé

6. thanhankorea

thanhankorea Thành viên

thế anh đã rom thành công chưa?
    em cũng xài điện thoại này! nhưng rom bị lỗi sao ý giờ không khởi động được,nó đứng im luôn! nếu anh làm được rồi giúp em với.thank nhiều

7. stradi

stradi Thành viên

Mình lâu không vào tinhte nên không biết bạn hỏi. Nếu bạn chưa làm được thì alo cho mình nhé, mình sẽ hướng dẫn cách làm. :)

8. minhcong_hd

minhcong_hd Thành viên

dùng bản rom nào thì tốt nhất cho m290k hả bạn ơi?

---------- Post added at 03:13 PM ---------- Previous post was at 03:12 PM ----------

bạn nào biết thì chỉ cho mình với nhé
    tks trước nha

9. man.vanlam

man.vanlam Thành viên

bác tìm được rom gốc của m290k trưa
    không tìm thấy thì pm em send cho nhé
    e cũng dùng máy này
    rất mong các bác cũng đang dùng em hàng hiếm này chia sẻ ít kinh nghiệm
    máy em đã lên được 2.3.6 rồi
    root cũng oke
    thank

10. man.vanlam

man.vanlam Thành viên

chào bác
    thế b đã tìm được bản nào ưng ý chưa
    có send e với nhá
    e lên được bản 2.3.6 và rôt đc jui

11. tieuhongkong_binhtan

tieuhongkong_binhtan Thành viên

- đọc qua thấy nhiều cái tào lao thiệt, có vụ gửi mail sang korea xin rom korea? không biết bạn có bị gì không, lần đâu tiên nghe nói?
    - Làm free tất cả các ngày trong tuần trừ thứ bảy, chủ nhật? công nhận rảnh thiệt, chắc đại gian hoặc thất nghiệp hoặc ở nhà nuôi con cho vợ đi làm mới suốt ngày rảnh rỗi như thế, nghe cũng lạ lạ.

12. zorokjt

zorokjt Thành viên

bác ơi bác tìm đc bản rom đấy chưa cho em với . a cũng bị như thế :(

13. thoithituy

thoithituy Dự bị

Bác nào có rom mod cho m290k thì share e với. Mà root cho m290k như root con s5560 hả các bác. tks các bác.

14. thoithituy

thoithituy Dự bị

15. thoithituy

thoithituy Dự bị

Các pro cho em hỏi, m290L và m290K dùng rom chung đc không ạ. Tiện cho e xin link rom và root rec với ạ. E xin chân thành cảm ơn.