HOT hot HOT cách sửa lỗi disk ổ cứng trên win 8 load 100% và hiện tượng treo

levinhtucdtk7
16/5/2013 6:50Phản hồi: 115
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xuandatT7
ĐẠI BÀNG
10 năm
update BIOS tốt nếu bạn có kinh nghiệm, còn mọi người ai có giám làm k, rất nguy hiểm
@xuandatT7 bây giờ không như xưa rồi bạn à
các hãng update lỗi nó sẽ trở về phiên bản mặc định hoặc có thể phục hồi
mà bạn
@levinhtucdtk7 chuẩn bạn bios h có auto repair 😃
thqt1b
TÍCH CỰC
10 năm
Xì tốp cái Mainternance ( ghi nhầm đừng ném...) cũng dc đó.
mình fix được lỗi rùi nhé, đa phần lỗi này là do các ban cài win ko đúng cách hoặc virut thui, các bạn tải phần mềm diệt virut nào mạnh mạnh chút quét toàn bộ đi rồi phân vùng lại ổ đĩa do cài win nhiều phân vùng có thể bị đè lên nhau.thân.^^
mình để oh 97Gb mà vẫn bị đây.mình đang dùng win 8.1 pro

A/E Pro giúp mình với bệnh của Laptop em là cứ tìm kiếm file trong folder là bị đơ Folder (Not Responding) ,có phải lỗi đó là do disk 100% ko anh ,cam ơn và làm phiền .Mình đã đúng như cách ở #1 hết disk 100% nhưng vẫn bị lỗi tìm kiếm file trong Folder

nmttri
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lúc trước mình xài win 8 cũng bị thế, máy cứ treo miết.
Giờ về lại win 7 rồi, đợi microsoft ra win mới ổn định hơn chứ win 8 làm mình thất vọng wa!
e dung du moi cach m.n chi, nhug chang an thua 😔((
may e bi j zj m.n oi :((((((
@migi flowers ổ HDD của bạn 5400rpm phải hk? lúc trước mình cũng như z, từ khi thay SSHD 7200rpm chạy vèo vèo...
@paragon128 thay o dau, bao nhiu the b
trên mạng rao bán đó bạn. giá 750G lúc mình mua là tầm 1,3tr. minh không nhớ là bao nhiêu.
mình đã cài win lại như #1 nhưng cũng ko dc..! máy chạy có 4-5MB/s là full disk...! tắt hết các chương trình chỉ chơi lol thoi mà cũng full disk trong khi qua máy thằng bạn xem thử thì chỉ 20-30%...! dùng phần mềm test thử thì ổ cứng vẫn "good"...@@! ko lẽ h thay luôn cái ổ ssd sao...! hix..!
thay vì nâng cấp ram .bạn nên dùng thủ thuật chuyển USB thanh ram ảo
dành cho các sinh viên nghèo hiếu chiến siêng học ,phá nhiều
tài liệu tham khảo ở đây ,đọc xong vọc ngay , http://thuthuat.taimienphi.vn/bien-usb-thanh-bo-nho-ram-983n.aspx

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019