Hot hot hướng dẫn fix full iphone 5C/5S Sprint mạng Viettel

hovananhdl88
31/7/2014 15:23Phản hồi: 5
Hot hot hướng dẫn fix full iphone 5C/5S Sprint mạng Viettel
Topic mang tính tham khảo & hướng dẫn. Không gây war hoặc mua bán tại đây.
Bài này mình tổng hợp và edit từ bài của bác hoanganho0o
cách này không cần đến máy tính chỉ dùng ifile

Đầu tiên yêu cầu: dùng sim Viettel, có đăng ký 3g " nếu không sẽ dính ở màn hình active hoài", không cần tiền trong tài khoản để kích hoạt IM + FT chỉ cần Wifi

Cách fix này máy sẽ full chức năng như quốc tế, giữ sóng cứng, chỉ có điều khởi động lại là phải kích sóng lại, nhưng cách kích sóng đơn giản, Vĩnh biệt que chọt sim, vĩnh biệt Setup.app, Vĩnh biệt thêm chữ k

Bước 1: JB máy xong cài Ifile,

Bước 2: cho sim và sim ghep có sóng hay ko có sóng cũng ko sao cứ cho nó ở đó tầm 2 -3 phút, đợi nó nhảy vào màn hình active, rồi bỏ sim và sim ghép ra khỏi máy
Bước 3: Vào iFile vào System/Library/Carrier Bundles/iPhone xoá thư mục có tên (44020 44050 45403 45404 và xoá hết thư mục có đầu số 310120 )
Lúc này thì mình cũng vẫn còn ở System/Library/Carrier Bundles/iPhone
+ đổi tên thư mục 45204 thành 45204k
+ Copy thư mục Unknown.bundle và đổi tên thành 45204
+ Đổi tên thư mục Unknown.bundle thành Unknown.bundlek
+ Đổi tên thư mục Sprint_CSIM_LTE_US.bundle thành Sprint_CSIM_LTE_US.bundlek
+ Copy thư mục Viettel_vn.bundle đổi tên thànhUnknown.bundle, tiếp tục copy thư mục Viettel_vn.bundle đổi tên thànhSprint_CSIM_LTE_US.bundle. Xong
+ Copy 3 thư mục Viettel_vn.bundle, Unknown.bundle, Sprint_CSIM_LTE_US.bundle vào var/mobile/Library/Carrier Bundles/iphone " nếu vào đây mà không có thư mục iphone thì bạn tạo ra thư mục đó rồi copy vào nhé"
+ Quay trở về thư mục var/mobile/Library/ copy file Carrier Bundle.bundle đổi tên thành Carrier Bundle.bundlek, lúc này sẽ có 2 file là ( Carrier Bundle.bundle và Carrier Bundle.bundlek). Tích vào chữ i của file Carrier Bundle.bundle vào mục link target sửa số 45204 lại thành Unknown.bundle tiếp tục tích vào chữ i của file Carrier Bundle.bundlek vào mục link target sửa số 45204 lại thành Unknown.bundlek. Xong Reset all setting và nhét sim + sim ghép vào
Bước 4: Kích sóng sau khi Reset all setting các bạn đợi 1 chút nó nhảy về màn hình active rồi về màn hình home, các bạn vào cài đặt\ di động tắt 3g + data, đợi nó nhảy về active xong các bạn mở khóa đợi vào màn hình home vào cài đặt lúc này nhà cung cấp " carrier " sẽ hiện lên rồi mất, đợi khoảng 10-15 giây nhà cung cấp sẽ hiện lên 1 lần nữa các bạn vào di động bật 3g lên là có sóng ngay. lúc có sóng rồi bật tắt 3g + data bình thường full chức năng. lúc này tên nhà mạng sẽ là VNM and VIETTEL

Video nè
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khởi động lại thì kích sóng lại như thế nào bác?
kenly_vu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác cho e hỏi Ip4s lock Sprint có làm như thế này được không vậy?
@kenly_vu 4s sprint fix dễ lắm, ko lằng nhằng thế này đâu, bác sài sim gì
Kaokoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu được bác làm cho cái clip để anh em vững dạ mà làm theo. Cám ơn bác nhiều.
kenly_vu
ĐẠI BÀNG
10 năm
E dùng viettel bác ah. Ở bản 7.0 thì e thấy fix dễ thật. Tại thấy có thể jb đc 7.1 nên e mới hứng thú nhưng lại sợ ko fix đc những lỗi của máy lock 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019