HOT - iPhone 3GS Model Mb715LL - Version 4.1 có sóng ko cần Unlock

shcodon
13/10/2010 6:52Phản hồi: 79
Mình đang có cây iPhone 3GS : Model : MB715LL - Version 4.1 - Modem Firmware 05.14.02 có sóng xài bất cứ sim nào cũng được
Mời anh em vào thảo luận
Lưu ý :
- Không xài photoshop
- Không xài Custome vì Modem Firmware đã là 05.14.02

79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy của bạn có thể đã thay cặp FLASH Quốc tế rồi đó,
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chẳng có gì phải thảo luận, máy em cũng model MB717LL, từ hồi mua đã là 4.0 (hồi đó cũng chưa có tool jailbreak và unlock nhưng em đã dùng ngon (thằng bán nói em là máy này đã được mua code để thành world (k tin lắm) nhưng giờ em up lên 4.1 sóng sánh ngon lành, cài app vô tư sau khi "nhờ vả" Geohot 😁 (giờ thì tin rồi).
Chuyện thường bác ợ !
Mình nghĩ những máy LL nếu update bản mới nhất mà vẫn có sóng thì có thể đã đc SỜ tới phần cứng. Nhưng đó là cách mình nghĩ, hehe
chipbi
ĐẠI BÀNG
14 năm
nhìn cái tiêu đề biết ngay máy này serial 5k hàng care, nhìn tuần cao thế thôi có khi là bootroom cũ đấy
chính xác, đa số Imei 012 đều là new bootrom. hàng này là hàng care chắc.
bt mà chủ topic cứ tưởng mới , hàng L mua code active IMEI từ L sang W cho dù LL . việc này h ở US khá phổ biến cho những ai mua ip đứt mà ko xài AT&T thì làm vụ này để xài T-Mobile khỏi contract .
- Quá chuẩn,chuẩn không cần chỉnh..................😁

- Lúc trước có cái máy của người Bạn mình đã nhập serial vào site Apple để check,nó báo sorry.........không xác nhận Serial này là của Apple.Rồi hiểu luôn iPhone Quốc tế kiểu mới ...:D. Như 1 bạn gì đó đã nói ở trên có người bạn làm trong Apple care ( Nếu có làm thì làm sao cho site Apple chấp nhận đăng nhập serial của máy thì lúc đó em xin phục )

- Nếu anh chị em nào có máy như vậy nên check serial tại site Apple để kiểm chứng thêm phần xác thực.

- Mời anh chị em tiếp tục bình luận,có trật tự.........:D

Em xin hết..có gì nói từ từ em sẽ ghi nhận & tiếp thu.
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Máy em hàng "ke" check trong trang của Apple thì nó ra như này: https://selfsolve.apple.com/agreementWarrantyDynamic.do?sn=880243UC3NR
Không biết em phải làm gì nữa để bác "phục" nhỉ?! 😃
Cái này là serial bình thường mà chú .... Cái này mà CARE àh : 880243UC3NR ( chú muốn thành care ko .... mình làm dùm cho, nhanh lắm :p )
bác này nói chuẩn không cần chỉnh 😁
Em ko biết thế nào chứ con máy của em 2G, Update FW nào cũng vẫn có sóng không phải Unlock gì hết.
Up xong thì nó hiện cái bàn phím với biểu tượng gọi khẩn cấp nhưng nhìn thấy vẫn có sóng, dùng máy khác gọi đến vẫn thấy đổ chuông, nghe gọi bình thường. Nhưng phải JB thì mới vào được để vọc, ko thì chỉ nghe thôi 😁
bạn này nói chuyện huề tiền quá rồi, 2g thì cần gì unlock ông bạn.
bùn với cái ipod touch cao cấp với cái fw 4.1
ko bít khi nào mới unlock thành công
x_agent41
ĐẠI BÀNG
14 năm
nếu bị như máy bác này thì là làm sao ạ? có bị ảnh hưởng j k?là máy bị động vào phần cứng rồi hay sao ạ? máy mình cũng thế nghe cũng lo quá hiz 😔
Serial 5k kìa ( còn 1 số nữa mà quên rồi ), nghe đâu là hàng bảo hành. Mà bảo hành từ nước world thì nó vẫn là world dù mang trên mình là LL
hàng care serial 5k kìa,nói chung không có gì lạ cả,thanks bác PHÚC đã chia sẽ với anh em.
JDung
TÍCH CỰC
14 năm
Máy em cũng hàng care mà serial 8702, IMEI 01226500 hàng UK thế mà ko được may mắn như bác chủ, hix.
viettel bán em thấy cũng số seri đuôi LL mà
em xin các bác tìm dùm tung tích của e nó , các bác đừng văng tục kẻo mod close thì mệt
cứ nói thật những gì mình biết về vấn đề này để mọi người bàn luận để biết rõ tugn tích và nguồn gốc xuất xứ của những loại hàng này là sao
đóng góp với nhau vui vẻ mà
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hiểu biết của con người là giới hạn. Ngoài đời có rất nhiều người giỏi. Vì thế khiêm tốn và lắng nghe học hỏi là việc không quá khó khăn. Do vậy, theo thiển ý của em, các bác nên bàn luận một cách tinh tế và tôn trọng lẫn nhau. Đừng thấy người khác nói không theo cái mà mình cho là đúng thì bảo "chém gió" này nọ, rồi các loại chim cò, cờ cờ...chui hết ra từ mồm. Chưa biết các bác giỏi đến đâu nhưng người khác đã nghĩ các bác là hạng người gì rồi. Đôi lời góp ý chứ không hề "dạy đời" ai cả. Bác nào hiểu hay không hiểu em cũng cám ơn vì đã đọc comment này của em ợ!
Chính xác là dân Mỹ không "ăn tạp" như vậy. Vì vài đồng lẻ chôm code unlock để mất job chỉ có khùng mới làm (cộng đồng VN ở CA thất nghiệp 20-30% kia kìa, ở đó mà "ăn tạp".
đâu 5K hàng apple care chắc máy nay la máy được apple mỹ gửi cho đối tác ngoài mỹ để bảo hành cho khách, mà máy cũ của khách là W nên apple nó cũng active luôn thanh w thôi ,chỉ có điều vi là hàng tại thị trường mỹ nên dĩ nhiên nó là đuôi LL
x_agent41
ĐẠI BÀNG
14 năm
e vẫn check máy em được như bình thường :| ý bác nói là nó không hiện hẳn ra á! e check máy e cũng vẫn báo 3gs với cả mấy cái bảo hành gì gì đó như bthg mà :|
hoangthu
ĐẠI BÀNG
14 năm
máy của bạn là máy gửi bảo hành trong lúc không có máy để trả cho khách nên nó lấy ra để trả lại cho chủ máy nên nó là w là bình thường vì mình cũng có một chiếc như bạn luôn kô có j là ngạc nhiên cả.có nhiều máy như vậy lắm
Anyway, những máy có nguồn gốc ATT mà đc cho là World thì có nghĩa là các máy đó đều bị dính Hardware.
Các bạn tiếp tục nhưng phải giữ trật tự nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019