HOT - iPhone 3GS Model Mb715LL - Version 4.1 có sóng ko cần Unlock

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi shcodon, 13/10/10.

1. shcodon

shcodon Thành viên

Mình đang có cây iPhone 3GS : Model : MB715LL - Version 4.1 - Modem Firmware 05.14.02 có sóng xài bất cứ sim nào cũng được
    Mời anh em vào thảo luận
    Lưu ý :
    - Không xài photoshop
    - Không xài Custome vì Modem Firmware đã là 05.14.02

:

roseghost thích nội dung này.
  2. quochung_1980

quochung_1980 Thành viên

máy của bạn có thể đã thay cặp FLASH Quốc tế rồi đó,

3. rockloccoc

rockloccoc Thành viên

Chẳng có gì phải thảo luận, máy em cũng model MB717LL, từ hồi mua đã là 4.0 (hồi đó cũng chưa có tool jailbreak và unlock nhưng em đã dùng ngon (thằng bán nói em là máy này đã được mua code để thành world (k tin lắm) nhưng giờ em up lên 4.1 sóng sánh ngon lành, cài app vô tư sau khi "nhờ vả" Geohot :D (giờ thì tin rồi).
    Chuyện thường bác ợ !

4. kendu2412

kendu2412 Thành viên

Mình nghĩ những máy LL nếu update bản mới nhất mà vẫn có sóng thì có thể đã đc SỜ tới phần cứng. Nhưng đó là cách mình nghĩ, hehe

5. chipbi

chipbi Thành viên

nhìn cái tiêu đề biết ngay máy này serial 5k hàng care, nhìn tuần cao thế thôi có khi là bootroom cũ đấy

6. anti-apple

anti-apple Thành viên

bt mà chủ topic cứ tưởng mới , hàng L mua code active IMEI từ L sang W cho dù LL . việc này h ở US khá phổ biến cho những ai mua ip đứt mà ko xài AT&T thì làm vụ này để xài T-Mobile khỏi contract .

7. quochung_1980

quochung_1980 Thành viên

chính xác, đa số Imei 012 đều là new bootrom. hàng này là hàng care chắc.

8. ducthinhfpt02

ducthinhfpt02 Thành viên

Em ko biết thế nào chứ con máy của em 2G, Update FW nào cũng vẫn có sóng không phải Unlock gì hết.
    Up xong thì nó hiện cái bàn phím với biểu tượng gọi khẩn cấp nhưng nhìn thấy vẫn có sóng, dùng máy khác gọi đến vẫn thấy đổ chuông, nghe gọi bình thường. Nhưng phải JB thì mới vào được để vọc, ko thì chỉ nghe thôi :D

9. quochung_1980

quochung_1980 Thành viên

bạn này nói chuyện huề tiền quá rồi, 2g thì cần gì unlock ông bạn.

10. kendu2412

kendu2412 Thành viên

Ai đồn vậy, biết thì nói, ko biết thì đừng có chém gió, Nếu mà mua code để thành world với ATT thì tôi đã mua từ lâu rồi nhé, dù mua đứt hay hợp đồng thì vẫn là AT&T.

11. shcodon

shcodon Thành viên

Bạn này nói đúng AT&T không có bán code active thành quốc tế như Optus hay Vodafone.....

12. niceghost

niceghost Thành viên

bùn với cái ipod touch cao cấp với cái fw 4.1
    ko bít khi nào mới unlock thành công

13. x_agent41

x_agent41 Thành viên

nếu bị như máy bác này thì là làm sao ạ? có bị ảnh hưởng j k?là máy bị động vào phần cứng rồi hay sao ạ? máy mình cũng thế nghe cũng lo quá hiz :(

14. bibinguyen

bibinguyen Thành viên

Serial 5k kìa ( còn 1 số nữa mà quên rồi ), nghe đâu là hàng bảo hành. Mà bảo hành từ nước world thì nó vẫn là world dù mang trên mình là LL

15. huyhoangs

huyhoangs Thành viên

hàng care serial 5k kìa,nói chung không có gì lạ cả,thanks bác PHÚC đã chia sẽ với anh em.

16. JDung

JDung Thành viên

Máy em cũng hàng care mà serial 8702, IMEI 01226500 hàng UK thế mà ko được may mắn như bác chủ, hix.

17. 744202

744202 Thành viên

viettel bán em thấy cũng số seri đuôi LL mà

18. anti-apple

anti-apple Thành viên

thôi đi bạn , bạn ở CA mà ko biết cái vụ này à , mình sorry bạn nhé máy bên MỸ hàng AT&T , model LL về VN restore bản gốc lên sóng luôn , hỏi ra thì chủ máy nói có thằng bạn làm trong at&t về khâu customer care , nó active code IMEI giùm thành W luôn cho dễ xài . Mình ko những gặp 1 mà gặp rất nhiều bạn à . Bạn đừng khè mình nữa nha .

19. cuongxacang

cuongxacang Thành viên

Vậy bác với mấy bác mà đc giống bác chỉ là hên mới đc vậy thôi.Chứ làm gì mua đc code từ AT&T cho iphone chứ.

20. sai1911

sai1911 Thành viên

Thế thì thằng bạn của bạn pro vãi cc ra ấy, code nó lấy từ đâu, từ bàn phím điện thoại à mà ! cứ làm như code active thành world là lá đa đ' bằng lấy k ai biết chắc vãi cc !

Sr vì văng tục nhưng mà gặp mấy thằng chém gió liệt mất dây thần kinh lịch sự !