Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HOT - iPhone 3GS Model Mb715LL - Version 4.1 có sóng ko cần Unlock

shcodon
13/10/2010 6:52Phản hồi: 79
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

version 4.1(8B117)
Model MB715LL
Serial number 86945WVF3NP
IMEI 01 202900 861998 8
Modem FW 05.14.02
Cái Iphone này của mình là 3GS 16Gb đây mà cũng đang dắp chăn đây nè.nếu unlock được mình đã làm rùi đâu phải đắp chăn. như thế này
hoangzhaiz
ĐẠI BÀNG
13 năm
vậy thì là mình may mắn đúng k hay máy mình là cái thể loại gì k biết nữa....? >.<
Chắc là bác may mắn rồi đấy. Bản test của apple. Có đúng là máy của bác sau khi restore, bỏ sim vào là nhận sóng ngay, không cần active
TrungTuan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tui cũng đang sài 1 con Model : MB718LL cũng là bản tự active nè. updates thoải mái.
tùy vào trường hợp ko phải AT&T ko có bản QT nha các bác. đừng cứ tưởng ta hiểu nhiều thì đi fê phán
máy bác số seri là 5k nên là hàng app care rùi 😁
máy xài tốt không bác chủ? chắc là tốt. up firm ào ào chứ bác? chắc là ào ào. vậy là ngon rồi, các bác tranh cãi chi cho mệt
máy của khách bạn àh, vẫn xài tốt, tại vì khách nói máy này mua mới 100% và mới mua được khoảng 2 tháng nên nhờ check giùm có phải quốc tế không
ngnhuhuan
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này thì có, đôi khi nhiều người bên các nước như Sing, Úc,... mua máy họ là bản quốc tế nhưng khi bị hỏng hóc, thì đem đổi máy khác, sẽ được đổi máy khác, và máy được đổi đó Model là ...LL(bởi vì trụ sở của Apple Care là bên US, hàng để bảo hành cho toàn cầu đều là đuôi LL), như vậy máy đó cũng là máy quốc tế.
Ngay cả Vinaphone Việt Nam mình, máy đem tới bảo hành mà còn mập mờ, họ sẽ gửi qua US cho apple kiểm tra và nó gửi lại 1 cái Model MB..LL/A để đổi cho khách (mình đã gặp trường hợp này)
Còn cái chuyện AT&T bán bản quốc tế là không có, mặc dù ko kí hợp đồng nhưng vẫn phải xài sim AT&T của nó
P/S : máy của bác chủ topic sẽ không bao giờ có chuyện là có hộp trùng imei hết, đúng ko bác chủ ....................?
TrungTuan
ĐẠI BÀNG
13 năm
thế bạn nói cái máy mình hộp trùng imei nè. cả khe sim + hộp + máy đều vậy. nhưng vì 1 số lý do nên ko show imei ra cho bạn xem dc.
hoangzhaiz
ĐẠI BÀNG
13 năm
vậy là có thể tóm lại là:
1-AT&T cấp code L=>W (cái này nhiều bạn phản đối)
2-Hàng care
3-Phần cứng
ai có thể trả lời câu hỏi này k?máy mình cũng vậy k biết sao h.hic. 😔
mình là nhân viên viettel.Mình nêu quy trình unlock của máy chính hãng không xách tay các bạn thử vào trường hợp này thế nào nha.Khi có khách hàng gọi mình mua máy.mình giao máy cho khách.nếu KH muốn sd máy lock thì chỉ xài viettel thôi.update thoải mái nhưng sài viettel thôi.Nếu KH sử dụng quốc tế.thì đóng thêm cho mình 600k nửa mình mở quốc tếcho kh sư dụng tất cả các mạng,nước nào cũng được.đâu có code gì.nếu máy bác nào là máy lock xách tay về.xem xuất sứ ở nước nào.nếu nhà mạng nước đó có cả bản lock lẩn bản quốc tế thì tìm ai quen bên đó đóng tiền thành bản quốc tế.Tóm lại cùng một máy cùng một seri.cùng một modem, đều có thể thành máy lock hoặc máy quốc tế.và còn tùy vào nhà mạng nửa
ko bik bên USA có vụ này ko ta 😁
theo mình topic này nên close lại, ko có vấn đề j bàn luận thêm hết.
Hôm nay mình mới gặp 1 cây y chang như chủ thớt .Rõ ràng là san xuất tại Mỹ nhưng retone FW mới chưa JB mà vẫn có sóng . Lúc đầu cũng không thể hiểu nổi . Nhưng mình nghĩ có thể là như thế này . Máy viettel được nhập hàng từ Mỹ . Nếu khách hàng có nhu cầu chuyển wa word thì bỏ thêm 600k thì phải . Máy của chủ thớt chắc nằm trong danh sách đó . Có cách này để phân biệt . Không biết có đúng không . Mình chỉ đoán thôi . Thường thì máy 3GS sẻ có dòng MC715LL . còn máy của chủ thớt là MB715LL . Phân biệt là MB và MC . MC là 3GS . MB là 3G thường .
trantien82i
ĐẠI BÀNG
13 năm
chính xác mà MB là 3G MC mới là 3GS chẳng hiểu sao mấy bác o trên toàn MB mà nhận là 3GS là sao....?
có gi đâu máy apple chuyển cho các nhà mạng để bảo hành cho khách, máy khách la máy W nên apple nó unlock luôn nhưng do sản xuất sứ bên mỹ nên có có model như vậy thoi
hoangzhaiz
ĐẠI BÀNG
13 năm
vấn đề nó nằm ở chỗ đấy đấy bạn ạ.máy mình MB mà vẫn la bàn số ầm ầm.k lẽ 3G cũng có. :| và hơn nữa mình cũng đã check serial trên web của apple xác nhận là 3GS rồi bạn ạ. :|

---------- Post added at 11:24 PM ---------- Previous post was at 11:20 PM ----------

k có vấn đề gì vậy thì bạn chốt hạ đi.mình mới k biết gì nhưng chưa thấy ý kiến nào thuyết phục cả? :|

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019