[HOT] JetAudio Plus V1.9.2 - 31/10/2012 - Trình nghe nhạc mạnh mẽ và chuyên nghiệp

mitu_pham
3/11/2012 5:21Phản hồi: 110
[HOT] JetAudio Plus V1.9.2 - 31/10/2012 - Trình nghe nhạc mạnh mẽ và chuyên nghiệp
Có thể nói rằng, với những tín đồ âm nhạc thì chất lượng của 1 chương trình chơi nhạc là 1 phần quan trọng để trải nghiệm được những bài hát hay. Mình cũng có thể nói là khá thích nghe nhạc, nên cũng đã lùng sục tìm tòi khá nhiều trình chơi nhạc, và rất đối vui sướng khi đã tìm ra 1 trình chơi nhạc hội tụ khá đầy đủ những yếu tố cần thiết để xứng đáng trở thành 1 trong những trình nghe nhạc mạnh mẽ và chuyên nghiệp nhất hiện nay - JetAudio Plus (Vốn là 1 trình chơi nhạc khá nổi tiếng trên PC), thôi không dông dài nữa, sau đây là thông tin về các tính năng của JetAudio và 1 vài shoot hình cho anh em tham khảo:

1 vài tính năng mình đa test (trên LG LU6200) khá là hay:
- Hẹn giờ tắt nhạc được :eek: ,
- Hiển thị lời bài hát được :eek::eek:,
- Có chế độ "AGC" tự động điều chỉnh âm lượng bài hát cho phù hợp vs mức âm lượng đang phát :eek::eek::eek:
- Có chế độ điều khiển bài nhạc qua Headset (nhấn 2 lần vào nút gọi ở tai nghe để next bài, nhấn 1 lần thì dừng nhạc) :eek::eek::eek::eek: (cái này mình đã test OK trên LG LU6200, anh chị em dùng máy khác test thử xem có dùng được không nhé)
- Có chế độ tùy chỉnh tăng cường Bass và tăng cường dải âm (Wide) :eek::eek::eek::eek::eek:

- App này có tối đa tới 20 band EQ :eek::eek::eek::eek::eek::eek:
- Có 33 chế độ EQ mặc định và 4 chế độ tùy chỉnh cho USER :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:
- Chơi nhạc được = cảm biến chuyển động (Shake phone to play) 🆒🆒🆒🆒🆒🆒🆒🆒
Còn nhiều tính năng chuyên nghiệp nữa mà mình chưa kịp vọc hết... anh em cùng vọc và trải nghiệm nhé 😁

*) Yêu cầu thiết bị chạy Android 2.3.3 trở lên nhé anh em :D

Dưới đây là các tính năng đầy đủ
Features:

20-bands graphic equalizer with 32 presets
Wide, Reverb, X-Bass sound effects
AGC (automatic gain control) to avoid volume fluctuations between tracks
Speed control from 0.5x to 2.0x (pitch adjusted)
Crossfading, Gap-less playback
Fade-in/Fade-out

Quảng cáo

Browser and play music by artits, albums, songs, playlists and folders
Balance/Volume control
Sleep timer up to 24 hours
Flick up to post what you’re listening to on Facebook/Twitter
Flick down to show Now Playing
Flick left/right to play next/previous
Supporting formats:
MP3, WAV, OGG, FLAC, M4A, MPC, TTA, WV, APE, MOD (module formats S3M, IT), SPX, AIFF
What’s in this version: (Updated : Oct 31, 2012)

Fixed AIFF reader
Fixed Russian, Hebrew language

Quảng cáo

Required Android O/S : 2.3.3+

Screenshots :
unnamed.jpg unnamed (1).jpg
unnamed (2).jpg unnamed (3).jpg unnamed (4).jpg unnamed (5).jpg

Mình xin hướng dẫn sơ lược cho các bạn cách tùy chỉnh Jet Audio để có thể nghe 1 bài nhạc với chất lượng tuyệt vời nhất:

Đầu tiên sau khi cài đặt xong nó hiện lên cái thông báo "Prepare for first run" thì chọn OK để nó quét các file nhạc đang có "các bạn chờ khoảng 4-5' nếu nó vẫn đứng ở màn hình này, các bạn có thể out ra ngoài màn hình Home rồi vào lại.

Sau đó thì nó sẽ hiện ra màn hình này:

Các bạn chọn vào "Folder" và tìm đến thư mục chứa file nhạc của mình rồi chọn 1 bài nhạc bất kỳ và chạy thì ra màn hình này:

chọn vào biểu tượng số 1 thì ra cái này:

Các bạn tích chọn vào ô số 3 (Để nó x2 Band lên thành 20 Band), sau đó chọn ô số 4, để chế độ "POP" (trượt lên phía trên - có cả chế độ POP2, nhưng theo mình thì POP 1 nghe có vẻ hay hơn) 😃

Sau đó quay về màn hình Play nhạc, chọn biểu tượng số 2 sẽ ra hình này:

Bạn chọn 2 ô "X-Bass" và "Wide"

Như vậy là xong, bây giờ các bạn có thể chọn 1 bài nhạc bất kỳ và tận hưởng chất lượng âm thanh tuyệt hảo mà Jet Audio mang lại (JetAudio có khả năng cân bằng giữa các thể loại nhạc khá tốt, nếu các bạn tùy chỉnh như hướng dẫn của mình, thì hầu như ko phải điều chỉnh lại EQ khi chuyển đổi giữa các thể loại nhạc khác nhau 😃 )

Còn khá nhiều tính năng độc đáo nữa của jetaudio, tuy nhiên dạo này mình khá bận nên không có nhiều thời gian viết bài, sắp tới mình sẽ cập nhật thêm cách điều chỉnh những chức năng khác rất thú vị của Jetaudio, mời các bạn chú ý theo dõi nhé :D

Và đây là link down Mediafire cho anh em - Jetaudio Plus V1.9.2 - 31.10.2012:
http://www.mediafire.com/?3v73zodb215mtdd
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ổn không nhỉ ! text phát nào....! thank Bác
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@hoaibaotg mình đã test bằng tai zin của LG LU 6200 rất chất nhé, bạn chỉnh EQ - POP 1+ tích chọn vào ô Xbass+Wide là ngon luôn+x2 band để nó lên 20 band EQ nữa là chuẩn ko phải chỉnh 😁
nặng quá tới hon 7mb
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@tungzn51964 Vâng, bác chỉ được cái vui tính thôi à, bác đừng quan tâm dung lượng mà phải trải nghiệm khả năng chơi nhạc của em nó 😁
@mitu_pham máy mình bộ nhớ trong ít 0 quan tâm sao dược chắc cũng ngốn ram lám dây
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@tungzn51964 HI, sorry, mình tưởng bạn đùa, app này chiếm 84 MB ram nhé, kha khá đó 😃
@mitu_pham hình như bác nhìn nhầm thì phải..nó chỉ ngốn 15mb ram là max..mình thử rồi
hay lắm thanks nha...hì hì..máy mình có 3 app nghe nhạc...mỗi khi muốn nghe sàn thì lại chuyển sang app # nghe..rồi muốn nghe nhạc nhẹ..trong..thì lại sang app # nghe..mệt mõi muốn chết..bây h..đã có e này rồi...he he..delete máy app ấy thui
Test thu xem nào. Đang sài ttpod.
Vẫn hài lòng với poweramp hơn. Đã mua em nó 5 USD cơ mà ko hối tiếc Very good
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@n70ngage Thực sự thì mình ko có chút thiện cảo nào với poweramp ngoại trừ cái giao diện ngầu của nó, bởi app này quá lạm dụng các hiệu ứng, làm cho âm hưởng của bài nhạc bị lệch lạc đi (đặc biệt là tiếng bass ko còn thật giống bài nhạc gốc nữa)
@mitu_pham Uhm để mình down bản trên market_ xem sao trước cũng mua app này rồi thì phải
@mitu_pham Đó là do khả năng sử dụng của người dùng thôi. Nếu như bạn chịu khó tìm hiểu thì tôi nghĩ bạn sẽ không phải thốt lên như vậy. AMP nó có cái ăn đứt em này là bạn có thể gán EQ cho từng album hay từng bài riêng. VD như trong 1 bài bạn có thể chỉnh cho vừa nghe và hay nhất sau đó lưu lại thì sau này khi phát list, album hay từng bài và khi đến bài đó nó sẽ phát theo mức bạn đã gán cho nó. Dĩ nhiên là vĩnh viễn nếu như bạn không xoá nó, hay reset nó thui.
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@pond1597 Có lẽ là Jetaudio ko thể set EQ cho từng album hay từng bài riêng, nhưng việc gì phải tốn công sức như vậy khi mà Jetaudio đã có chức năng "AGC", thực sự là mình đã dùng qua cả AMP & Jetaudio, và cảm thấy Jetaudio cho chất lượng âm thanh rất trung thực, kể cả khi set "Flat" thì jetaudio vẫn xuất nhạc hay hơn, âm hưởng và đặc biệt là tiếng bass ko bị lệch so với bài nhạc gốc, đó là ý kiến của cá nhân mình thôi 😁

Bạn thử chỉnh EQ là POP 1+ chọn x2 band để nó lên 20 band EQ + tích chọn vào ô Xbass+Wide mà xem, khả năng cân bằng giữa các thể loại nhạc khi mình chọn như vậy là rất tốt, đang từ mấy bài dance chuyển qua giao hưởng rồi lại quay sang rock rồi về pop mình đều thấy chất lượng âm thanh rất good , nên mình ko thường xuyên phải chỉnh lại EQ cho các thể loại nhạc khác nhau :D
Hix mua mà lâu rồi wên mất 😔
mình cũng tìm dược 1 app nghe nhạc khá chuẩn có lẽ ngang ngửa với poweramp dó là rocket playes v1.2.7 + unlockey nghe chuẩn âm thanh trung thực , app khá nhẹ chỉ có 4mb , tốn 15mb ram
Không sao bì được với Power AMP. Nếu ai tinh ý thì sẽ thấy khi chỉnh EQ trên em này thì hiệu ứng sẽ không đáp ứng tức thì, giống như kéo bass, treb.... thì có độ trễ 1 chút rút khó chịu, scòn AMP thì kéo tới đâu hiệu ứng rõ ràng thế đó. Nói chung thua xa về mọi mặt.(sorry chỉ là nhận xét cá nhân thui. AI thấy không đúng thì xin mời thử. Tui dùng em này từ s1,s2 và nay là s3 vẫn không có gì phàn nàn hay hối tiếc khi bỏ ra khoản hơn 4USD để tậu nó
để test đã. nghe miui phê lắm rồi
.mình kô phải là chuyên gia nghe nhạc...nhưng thực sự ..mình thấy app này rất hay..nghe rất trung thực..nhất là ng hay nghe nhạc sàn như mình..tiếng bass nghe rất hay.rất ăn với nhạc...trung thực...ngay cả cái loa rè vì toàn nghe nhạc sàn của đt mình..mà nghe rất hay..nhất là lúc cắm tai nghe vào ...chuẩn luôn...nghe rất đã
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@qhauqdat hihi, mình cũng rất thích em nó ở điểm này mà, đảm bảo bạn có dùng AMP đi chăng nữa thì ko thể chỉnh được tiếng bass chất như zậy 😁, (chọn X-Bass chưa :D )
bạn có thể giới thiệu sơ qua cách tùy chỉnh đc ko?
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@cutidangyeu13 Hi, cũng dễ mà, đầu tiên bạn cài đặt xong nó hiện lên cái thông báo "Prepare for first run" thì chọn OK đẻ nó quét các file nhạc đang có:

Sau đó thì nó sẽ hiện ra màn hình này:

Bạn chọn 1 bài nhạc bất kỳ và chạy thì ra màn hình này:

chọn vào biểu tượng số 1 thì ra cái này:

Bạn tích chọn vào ô số 3 (Để nó x2 Band lên thành 20 Band), sau dó bạn chọn ô số 4, để chế độ "POP 1" (trượt lên phía trên nhé) 😃

Sau đó quay về màn hình Play nhạc, chọn biểu tượng số 2 sẽ ra hình này:

Bạn chọn 2 ô "X-Bass" và "Wide"

Như vậy là xong, bây giờ bạn có thể chọn 1 bài nhạc bất kỳ và tận hưởng chất lượng âm thanh tuyệt hảo mà Jet Audio mang lại 😃
rat tot.thank
chuyển app này sang java xài cho s60 nào😁
tomydevil
TÍCH CỰC
11 năm
Neutron vẫn là vô đối trên Android , có điều là hơi khó sử dụng cho user mới mà thôi😃
Giao diện con này na ná vs Player pro nhỉ
Bac mitu chịu khó viết sơ qa hdan các tnhs năng ý ngĩa option của nó với, với người mù như e nhìn hoa cả mắt

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@linhsb Mình hướng dẫn chi tiết rùi nhé, mời bạn xem lại bài viết trước hoặc #1 😁
càng nghe càng thấy hay...nghe tiếng bass phê thật...hì hì..rõ nhất là nghe bài you have somebody else. của yanbi.....có 1cais hay là chỉnh pitch chỉnh tiếng nghe ngộ thật. ...
mitu_pham làm thế nào cho nó hiển thị lời bài hát đấy.mặc định nó ko hiển thị
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@changtraichuathay Đồng chí chạm vào màn hình play nhạc để nó hiện thị thanh tùy chọn rồi chọn biểu tượng này:
@mitu_pham bài nào bấm vào nó cũng báo là:"There is no lyrics for this song"
@changtraichuathay nhét file lyric (lrc) trùng tên chung thư mục chứa file nhạc
@trungmtv123 file lyric này kiếm ở đâu vậy
crazym
ĐẠI BÀNG
11 năm
App này hay quá, mình mất khá nhiều thời gian tìm trình nghe nhạc theo nhu cầu mà không thấy, giờ được app này thật là tuyệt. Thanks for sharing.
phoipha
TÍCH CỰC
11 năm
@timmy986 Phét lác
@timmy986 thế uh.mình cài playrpro vào nghe như shirt ấy.có mỗi cái này là nghe ok nhất.mình dùng p700
@haijojo uh chắc p700 nên dở toàn bộ , chứ mình xài Note2.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019