Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hot] - Kingdom Royale [ Một game hot của Gamevil mới ra lò, kết hợp nhiều thể loại]

huynhtong
1/9/2012 0:26Phản hồi: 1.103
1.103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai chơi thì add nik tớ với nhé 😁 mrluoi
bạn nao đó ơi chỉ mình cách hack vơí
silverhi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trò này hay,nhưng nhiều lỗi quá,mình đang chơi lev 21 ngon lành thi đánh xong 1 trận nó báo lỗi "network unstale" rồi đẩy ra menu,thử lại không được,mặc dù wifi vẫn bình thường,hic
@silverhi ban thu xoa du lieu roi zo lai. truoc day minh cung lam z va pt roi
Bubads
TÍCH CỰC
12 năm
tưởng off em dow chưa onli em không thích 😃

.
silverhi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thx,mình chơi lại được rồi,hôm đó nó bảo trì server hay sao ấy nên không vào được,có gì mọi người add nick silverhi vào chơi cho vui nhé
shivakl
ĐẠI BÀNG
12 năm
trò này mình bị lỗi ngay lúc đặt tên .. lolz hết chơi, xong cái gamevil nó hiện thông báo đại loại bạn thông cảm, lỗi chung sẽ fix trong tgian tới..

tèn ten ten ten
Giờ đây một tên tuổi có tiếng trong làng game mobile là Gamevil cũng vừa ra mắt một tựa game có lối chơi tương tự nhưng có nhiều đổi mới đáng giá hơn rất nhiều so với người tiền nhiệm: Kingdom Royale. Thật sự khi nhìn vào hai tựa game của hai hãng phát triển lại khiến người chơi… ngờ ngợ vì có một chút giống nhau giữa hai cái tên.

Tương tự như Kingdom & Lords, Kingdom Royale có sự pha trộn giữa nhập vai, chiến thuật và mô phỏng. Bạn với tư cách là vị vua đứng đầu một vương quốc non trẻ và bắt đầu xây dựng một vương quốc hùng mạnh và giàu có cho riêng mình. Sau đó gửi quân chinh phục những vùng đất xa xôi để củng cố hệ thống phòng thủ của mình. Bạn bắt buộc phải có kết nối internet để thưởng thức tựa game này.Đồ họa 2D của game sắc nét có hơi hướng ngộ nghĩnh. Binh chủng được vẽ rất đẹp, từ biểu hiện các nét mặt đến sự chuyển động mượt mà trong chiến đấu đều được thể hiện tốt. Mỗi chủng tộc lại có một nét độc đáo riêng, và càng được nâng cấp sẽ càng hầm hố hơn rất nhiều.
Mở đầu Kingdom Royale, người chơi sẽ được hướng dẫn chi tiết cách xây dựng những kiến trúc đơn giản nhất như ruộng vườn, ngân hàng, xưởng gỗ. Có đến 3loại tài nguyên trong game: vàng,lương thực, gỗ và các loại đá quý như sapphire,amethyst(thạch anh tím),emerald(lục bảo), kim cương,opal(ngọc mắt mèo ). Những nguyên liệu nói trên được dùng để xây dựng nhà cửa, mua binh lính và nâng cấp.

Nói một chút về binh lính, quả thật về quân đội trong Kindom Royale rất ấn tượng, ấn tượng hơn rất nhiều những tựa game có cách chơi tương tự. Bạn có đến 3 chủng tộc:Human, Orc và Elf, mỗi chủng tộc lại có 3 dạng: melee,range và magic và binh lính chia theo level từ thấp đến cao dựa trên sự nâng cấp.Sau khi đầu tư đủ số lượng quân chủng cần thiết và đủ mạnh, bạn bắt đầu quá trình chinh phục những vùng đất lân cận. Trong mỗi trận chiến, sẽ có xự xung khắc giữa các chủng tộc và dạng quân khác nhau, ví dụ như Human sẽ mạnh hơn Elf nhưng yếu hơn Orc, lính melee sẽ hiệu quả khi tấn công range nhưng khắc với magic. Tuy có phần hơi rắc rối, nhưng việc đưa yếu tố này vào sẽ góp phần trải nghiệm game tốt hơn rất nhiều. Các mũi tên xanh và vàng của đối phương hiển thị sực xung khắc nên nếu bạn lỡ quên hay để ý đến nó.

Sau khi đầu tư đủ số lượng quân chủng cần thiết và đủ mạnh, bạn bắt đầu quá trình chinh phục những vùng đất lân cận. Trong mỗi trận chiến, sẽ có xự xung khắc giữa các chủng tộc và dạng quân khác nhau, ví dụ như Human sẽ mạnh hơn Elf nhưng yếu hơn Orc, lính melee sẽ hiệu quả khi tấn công range nhưng khắc với magic. Tuy có phần hơi rắc rối, nhưng việc đưa yếu tố này vào sẽ góp phần trải nghiệm game tốt hơn rất nhiều. Các mũi tên xanh và vàng của đối phương hiển thị sực xung khắc nên nếu bạn lỡ quên hay để ý đến nó. Trong chiến đấu, bạn có thể tùy ý sắp xếp binh lính theo ý của mình và bắt đầu điều khiến họ tấn công đối phương. Các đòn tấn công được thực hiện rất đẹp mắt mang đậm phong cách 2D của Gamevil. Mỗi khi hạ gục đối phương, sẽ có một số lượng tài nguyên rơi ra để bạn thu thập, sau mỗi trận thắng, bạn sẽ được thưởng thêm bonus.
Đồ họa 2D của game sắc nét có hơi hướng ngộ nghĩnh. Binh chủng được vẽ rất đẹp, từ biểu hiện các nét mặt đến sự chuyển động mượt mà trong chiến đấu đều được thể hiện tốt. Mỗi chủng tộc lại có một nét độc đáo riêng, và càng được nâng cấp sẽ càng hầm hố hơn rất nhiều.Một vài điểm trừ nhỏ của Kingdom Royale là không hỗ trợ phóng to thu nhỏ trong chế độ mô phỏng và năng lượng không có quá nhiều để sử dụng. Với những level đầu tiên, khi bạn chưa có nhiều kiến trúc và binh lính thì điều này không có gì phải bận tâm, nhưng một khi lên level cao tương ứng với sử dụng nhiều năng lương để mua quân lính và kiếm tài nguyên hơn.

bạn nào biết cách xoá profile cũ trong game này để chơi lại từ đầu ko 😔 , mình thử đủ cách ,xoá data vs cài lại các kiểu mà k đc :(
ikarus_0209
ĐẠI BÀNG
12 năm
Game hay tuyệt cú mèo, nhưng mà chơi trên Arc s lag quá
Ai chơi thì add vietales nhé

Mighty Defy - WIUI 2.5.27
ikarus_0209
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn dùng máy gì, chơi có lag lắm ko :-(
silverhi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng dùng HD2 mà,chơi có sao đâu,đang dùng rom 4.1 của cm10,không giật cũng không lag,boss cuối trâu quá,máu 26k,lev 8,đập 1 hit lev 5 đã chết,haiz,ai hack được chưa nhỉ??

Sent from my HTC HD2 using Tinhte.vn
ikarus_0209
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng arc s, rom 2.3.4 cook, mà lag lắm. bạn chơi bao lâu rồi mà đập boss cuối kinh vậy. Mình cứ bị bọn nó chiếm mấy cái area hoài bực quá. bạn có kinh nghiệm gì share mình với
silverhi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chơi được hơn tuần thôi,mới lev 36,bạn cố gắng gom quân clear area cùng 1 thời điểm đẻ được thưởng các unit lev cao hơn,kệ bonk kia chiếm thì chiếm,các tài nguyên.nào cần thì cố gom quân bảo vệ,còn mấy cái phổ thông thì kệ bọn nó,nhiều quân không bằng ít quân nhưng chất lượng,bọn máy nó chỉ đánh các quân lev thấp hơn thôi,mình toàn để quân lev thấp làm chim mồi,bạn nên add friend để có thêm quân khi đánh,lợi lắm đó !!!

Sent from my HTC HD2 using Tinhte.vn
@silverhi hình như mình add bạn rồi mà có thấy gì đâu.giờ mình thiếu tài nguyên tùm lum chán quá.
ikarus_0209
ĐẠI BÀNG
12 năm
@silverhi Vậy mấy thằng hay chiếm tài nguyên của mình là người chơi hay máy vậy. Mà làm sao để add friend hả bạn, mình tìm không thấy @@
soidemkhung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@silverhi Friend mà mình nhờ để có thêm quân đánh 1 lần rồi thì lần sau mình có nữa được không? Sao lần sau mình vào nhờ thì không thấy tên người Bạn đó nữa, vậy muốn nhờ thêm friend đó lần nữa thì mình phải làm như thế nào?
ikarus_0209
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai chơi game này add mình nhé Nhat0209
e là con nghiện các game trên androi nên lúc nào cũng săn các game hay và mới đẻ cày( vô số game của gameloft như six gun,dungeon huntẻ 3,gameevil như warplant,epic raider,samurai vs zoombie..........................nói chung là rất rất nhiều nhưng từ khi biết tới game blood brother thì e chỉ còn chơi game này mà thôi,ae ai chưa chơi thử thì chơi đi
ikarus_0209
ĐẠI BÀNG
12 năm
Game hay vậy mà ít người chơi nhỉ
shivakl
ĐẠI BÀNG
12 năm
hã vay là ũu maý nó tự chiếm lại chứ ko phải người hả,, hixx m mới chơi dc lính cấp 2 . gửi 10 thằng xây tower2 bị nó chiếm banh luôn .. rồi nó up luôn tw 4.. h đưa lính 2 vô tower nó bắn chết sạch chứ nòi gì tới đụng tới lính nó @.@
ikarus_0209
ĐẠI BÀNG
12 năm
@shivakl Hic vậy là người chứ đâu phải máy chơi đâu, chiếm đi chiếm lại hoài mệt quá
@ikarus_0209 Ko phai nguoi dau ban a

Sent from my GT-S5830 using Tinhte.vn
ikarus_0209
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xuandieu001 Vậy bạn có kinh nghiệm gì để phòng thủ thành công không chỉ mình với, phòng thủ thua hoài nản quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019