Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hot] - Kingdom Royale [ Một game hot của Gamevil mới ra lò, kết hợp nhiều thể loại]

huynhtong
1/9/2012 0:26Phản hồi: 1.103
1.103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

silverhi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây là list lev cao trên máy mình các bạn add vào cho dễ đánh nhé :
Riakuza lev 36, Irey lev 35,Peeta lev 38,Pchan84 lev 34,martin lev 39,Kimnoob lev34,erpetit lev 39,OTAKU lev 37,liishiua lev 38,Nico3333 lev 37,Tarvos lev 37.
Còn phần help friend trong phần các mỏ để tăng sản lượng của mỏ và giảm thời gian sản xuất mỏ,mỗi mỏ đc tối đa 3 bạn giúp,rất lợi đó,hi.
Mình thấy tài nguyên nào cũng quan trọng hết,càng lên cao càng thấy thiếu,haiz

Sent from my HD2 using Tinhte.vn
@silverhi Lỡ add mấy ng lv cao vào mỏ rồi nên k nhờ đi đánh dc, làm sao để add nick khác thay thế nhỉ?

Mighty Defy - WIUI 2.5.27
Cái nhờ friend đánh dùm ấy mỗi ngày đc 1 lần hay sao nhỉ.
shivakl
ĐẠI BÀNG
12 năm
lam sao nho friend danh giup dc nhi ?
ma 1 nguoi nho dc 1 lan suot game thoi ah
haizz mo ra dc 4-5 cai mo, xay tower wall lev 3 het.. ma moi lan vao game la toan bi chiem lai..
h thieu tai nguyen ngiem trong ko lam gi dc.
chan' wa.. kieu nay cahc khoi choi lun..
ikarus_0209
ĐẠI BÀNG
12 năm
@shivakl Kinh nghiệm của mình là không nên xây wall và tower làm gì. chỉ nên xây quân để thủ. Mỗi mỏ bạn ấn vào phần rival để xem lv những thằng cạnh tranh vs mình. Ví dụ nó lv 17 thì nó chưa thể có quân lv 3 được, mình để khoảng vài thằng lv3 và còn lại lv2 là thủ thành công. Còn wall với tower xây tốn tiền mà ko ăn thua. Với lại bạn nên tập trung phát triển tài nguyên trước, quân đội thì cứ tà tà thôi
rockboster
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ikarus_0209 Nhầm rồi bạn ơi, wall làm giảm dame đối phương khi đánh rất tốt đấy, theo mình nên nâng lên lv3, có điều kiện thì max, tower thì lên gặp unit lv4-5 ko xi nhê nên ko cần thiết lắm, về sau max hết các thứ rồi up cũng chả muộn.
ikarus_0209
ĐẠI BÀNG
12 năm
@rockboster Ừ đúng là wall tăng def rất hiệu quả nhưng mà chí ít cũng phải up lv3,lv4, như vậy rất tốn tài nguyên. Mình thấy def bằng unit mạnh thì hiệu quả hơn, ví dụ như mỏ diamond mình def = 10 unit lv4 không thấy nó đánh luôn. Mình chơi 6 ngày hiện đã lv30 và có 30 quân lv4, 1lv5, tầm hơn 40 quân lv3. Mình thấy nên đầu tư nâng mỏ lên lv 4 cái đã
@ikarus_0209 Mình mới chơi đc 1 ngày cho mình hỏi là xây mỏ Kim cương hay Opal tốt hơn bạn. LV25 rùi nên có đủ Crow để xây 1 cái mỏ ở nhà.
Add mình với nhé : .Silver.
soidemkhung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@[yan]shinta tất nhiên là Opal rồi
silverhi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuẩn luôn,xây wall rất lợi khi thủ thành,nhưng là con dao 2 lưỡi,lúc bị chiếm rồi chiếm lại rất khó,tốn unit kinh khủng,hic

@silverhi ủa, wall và tower của mỗi người mỗi khác mà. như mình chiếm mỏ của ng.ta có wall 2 tower 2 rồi mà khi chiếm xong lại về lvl1 của mình 😆
rockboster
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thì xây 2 mỏ Diamond vs Opal ở nhà nâng max đỡ phải điên đầu đi chanh chấp tốn unit, 3 mỏ còn lại ít người tranh chấp nên dễ thở hơn. Ai lại hết 3h defence cái là chắc chắn mất mỏ diamond vs opal rồi , như vầy khó xây dựng quân đội hùng mạnh lém
eremes8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@rockboster dồn crown xây đc mỏ diamond trc rồi, bắt đầu xây wân lv thấp giữ mỏ, phát triển kiểu mình lúc đầu k bền vững dc 😆
eremes8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn tạo Gamevil ID ròi login vào là add đc 😁

Mình phát triển quân đội nhanh wá, còn có ~25 quân 3-4,chẳng nâng mỏ cũng k có lính canh mỏ luôn, cứ mất cái nhờ friend đi chiếm lại =)

đúng rồi, nó chiếm mỏ của mình wall 0 tower 1 nhưng mình công thì thấy wal 3 tower 2 @@
nhờ friend đánh dùm mỗi người đc có 1 lần, k dám xài phung phí hix.
rockboster
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng rồi ai nâng người đó được chứ, nếu ko mình mất bao nhiêu tiền up mỏ lên lv5 bị chiếm cái là nó có mỏ lv5 luôn mà chả vất vả gì à, chẹp, thế thì ko dc ko dc đâu
silverhi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình xây wall gần như lev4 hết rồi đánh bọn noa vẫn lev 4 đánh oải kinh,đang gom tầm 10 unit magic lev5 nâng cấp hết máu để đánh boss mà oải quá

Sent from my NexusHD2 using Tinhte.vn
rockboster
ĐẠI BÀNG
12 năm
up wall từ lv1-lv3 mất chưa đến 3000G và 3000 đá đâu nhá bạn=> up wall rẻ hơn xin quân LV4 nhiều mà vẫn hiệu quả hơn khi thủ thành.
Đã test 5 unit lv4 vs 7 unit lv 3+ wall lv5 và kết quả là 5 con unit lv 4 chết hết trong khi nó còn 2 unit còn nguyên máu => tự hiểu rồi nhá
Bắt đầu thời gian bỏ chiến trường up tất cả các tài nguyên lên lv5 rồi mới tiếp tục xây dựng quân đội, nhà nghèo nhà nghèo rồi hix
eremes8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@rockboster Giờ mình cứ ì à ì ạch, cái tội khoái bem nhau cơ, giờ cung k đủ cầu thế là lê lết 😆
ikarus_0209
ĐẠI BÀNG
12 năm
@eremes8x mình cũng thế =)), mà mỗi friend chỉ nhờ dc duy nhất 1 lần thôi nhỉ
ikarus_0209
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn đánh boss cuối rồi hả
Ừ thi chiến thuật mỗi người mỗi khác mà, mình có bảo wall không hiệu quả đâu. Mình cung đang up tài nguyên, nhưng mà trước hết phải def được đã 😆
mọi người add mình nhé: hanae
cũng mới chơi, đang thiếu hụt tùm lum, tiền ko có, tài nguyên cũng ko :-<
silverhi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chả biết có phải boss cuối không nữa,boss của area cuối cùng,lev 8 máu 26,000 haiz,đụng đâu chết đó,nó có cả phép nữa,mỗi lần phép mất 1k máu,hix

@silverhi thế thì thắng sao nổi k nap card mua đồ thi k win đc đâu 😔. mọi ng còn add đc bạn chứ mình k add đc đấy ai đanh thì cứ add mình nhè GumihoVN
ikarus_0209
ĐẠI BÀNG
12 năm
@silverhi Mình còn 10 bạn chưa xài chắc phải để dành đánh boss thôi. Mà đánh xong boss cuối là end game à @@
@ikarus_0209 đanh đc k mới là quan trọng ý =)) nó như thế kia sao tải đc skill cái 1k máu rồi
ikarus_0209
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vulong1307 Quân lv 5 đã train tăng máu nó có 1 hit không?
rockboster
ĐẠI BÀNG
12 năm
nghe boss cuối các bạn nói bá đạo vậy thì chắc phải xài item battle rồi
mà item buff DEF, CRI trong shop rẻ mà cả item giảm DEF, ATT đối phương nữa rẻ mà. Ai ko tích crown xài phung phí thì chịu thôi
eremes8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn chơi mấy ngày rồi vậy 😁

Mỗi ngày nhờ 1 lần, đã có friend mình nhờ đc 2 lần rồi, mà k phải ai cũng 2 lần, hình như người kia phải login vào mới tính hay sao ấy chả rõ @@

Crown dùng xây 2 mỏ cuối rồi tích lại mua đồ kill boss :D
silverhi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Unit lev 5 của mình nâng cấp máu 2 lần,train sao vàng,máu lên tầm 5k6 mà cũng chưa dám thử,hic,mình chơi được hơn 2 tuần rồi,mình thấy resouse nào cũng quan trọng hết,không cứ gì phải 2 mỏ cuối,hi

ikarus_0209
ĐẠI BÀNG
12 năm
@silverhi Thử phát đi rồi report cho anh em 😃, không khéo đánh xong nó end game không được chơi nữa =))
Mình cũng thấy resouse nào cũng quan trọng, 2 mỏ cuối thì đang hơn 10k mà food với emerald thì còn có mấy trăm 😔
bây h món nào cũng thiếu....... làm unit lv 4 tới 1k5 nguyên liệu... chưa kể 45' >.<
silverhi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hi,gamevil đã update lên bản 1.0.1 thêm mấy tính năng mới,như market để trao đổi resoure,mấy resource cuối giờ mới thấy hay,đổi rất lời với các tài nguyên còn lại,thêm cửa dành cho lev 40,chưa 40 nên chưa thử được,còn j mới a e khám phá thêm nhé ^_^

eremes8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@silverhi Mình thắc mắc bữa giờ sao k có market, giờ có ròi nhớ bạn nhắc mới zô update, chỉnh auto ròi mà nó k tự up 😁

Vẫn đang lê lết chờ ngày nỗi dậy 😆

Edit: sao mình update ròi vào lại exchange k đc nhỉ, nó hiện cái vòng tròn chạy 1 lát đứng im luôn ?
hoangbazz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang chơi cả 3 tộc quân (xây 3 loại trong nhà) để lấy quân khắc chế, vậy có ổn ko các bạn. vì mình sợ bị dàn trải tài nguyên
soidemkhung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangbazz Không có gì là dàn trải tài nguyên cả. Bạn phải chơi cả 3 loại quân thì mới mạnh được. Khắc chế lẫn nhau mà.
hoangbazz
ĐẠI BÀNG
12 năm
@soidemkhung thank bạn. cho mình hỏi ít kn người mới chơi với, mình lv 17 mỏ up all lv 2. Mà train sao vàng kiểu j vậy
mọi ng add nick giúp đỡ mình với : hoangba
ikarus_0209
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangbazz Nên cố gắng up mỏ lên lv 3 đi rồi buil quân từ từ bạn ơi
Add minh nha: gagage [LV 31]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095