[HOT] [MF + Fshare links ] OFFICIAL OS 7.1.0.267 for bb9900 and 9930

VampireAssistant
5/3/2012 19:43Phản hồi: 211
211 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CUA
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào up rồi phát biểu cảm tưởng cho anh em biết nào.
Em vừa up xong đc 1 lúc, dùng thấy nhanh, mượt, bình thường chưa thấy gì lạ, k thấy cháy nổ gì cả 😁
cotcot
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tối qua mói lọ mọ lên 205, h ngóng coi bản này thế nào rồi làm tiếp.
May mà mình kịp down xong UP 😁
Dùng từ sáng đến giờ thấy chưa có vấn đề gì :p
tommykp
TÍCH CỰC
12 năm
hy vọng bản này sẽ ngon hơn bản leaked
Xin thông báo là bản Official 7.1.0.267 cho 9900 đã bị gỡ xuống nhé,
Các bác vào đây dwl qua link trực tiếp:

:devil:
Mr.Saclo
TÍCH CỰC
12 năm
Cài xong mà chả thấy wifi hostpot đâu .
Nản
Vẫn có nhé bác, cơ bản bác phải bật Cell Broadcasting lên
Thông báo với các bác là không có cái gì bị gỡ xuống hết nhé, pác hpham87 không biết gì thì đừng dùng thủ đoạn để giành địa bàn nhé :cold:
Bằng chứng là nó vẫn sống đây này: http://goo.gl/iC2XO

Tình hình là sau khi cài và sử dụng từ lúc 10h tới giờ (check mail, sms 10 tin, call 5 phút, thỉnh thoảng lấy ra nghịch) pin còn 78% nhé....
Kết cái Mobile Hotspot rùi hehehe
trùi cái này tôi post trước đây cả tiếng rồi kêu chiếm địa phận của bác 😁
đính chính lại là k phải nó gỡ xuống vì ROM có vấn đề mà là nó cần info trước khi cho dwl :D
Ặc, công nhận bác này....:smoke:
Pác xem lại tôi post hồi mấy giờ đi, pác còn qua "TẬU" cái link MF của tôi thế kia...:smoke:
anhpv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn cả 2 bác VampireAssistant và hpham87 đã nhanh tay phát hiện ra ROM mới cho anh em up. Giờ 2 bác rì viu xem ROM mới có ổn không nào. 😃
Không bác ah, hoạt động tốt...
Ah, minh có chỉnh qua thông số APN nữa, bác thử xem thế nào:
APN: m-wap
Username: mms
Pass: mms
anhpv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng BIS bị RIM nó hạn chế rồi, không có Mobile Hotspot
Hay là RIM nó muốn máy nhà mạng nào thì chỉ sử dụng rom nhà mạng đó thì mới có nhỉ 😕
anhpv
ĐẠI BÀNG
12 năm
..."Đối với các máy bán kèm nhà mạng thì tính năng Mobile Hotspot còn tùy thuộc vào sự cung cấp của nhà mạng đó."
Em moi up rom cho 9930 xong,moi thu deu ok het,nhung xem youtube sao xau lam,hok nhu rom cu,co cach nao khac phuc ko,may bac jup em
Bác thử hủy bis rồi up rom, enable hotspot xong xuôi hết rồi mơi kích hoạt lại Bis xem
Máy mình vẫn xem youtube mượt mà bác...
pin bản này ổn hơn bản 205 không các bac ới
xboy9999
TÍCH CỰC
12 năm
so voi ban leak co khac gi ko bac
Mình không sử dụng bản leak nên không thể so sánh nhưng nhận thấy bản nay pin tốt hơn bản 7.0 mà mình đã dùng qua. Máy còn chạy còn mượt và nhanh hơn.
Ngoài ra, các chức năng như mobile hotspot, nfc đều xài good. Nhiều tiện ích khác cũng khá hay như WIKITUBE, SMART TAGS, BLACKBERRY DEVICE ANALYZER....
pntango
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình up bản này chả tìm thấy batterry ânlysis với saving mode ở chỗ nào nhỉ, các bạn chỉ mình với
Bác theo đường dẫn sau:
Blackberry Device Analyzer: option - device- advanced system settings - hàng cuối cùng
Battery Saving Mode: option - device - hàng thứ 3
pntango
ĐẠI BÀNG
12 năm
-
Hàng thứ 3 của mình là convenience key
Ơ hay mình up nhầm bản room nhỉ, quái lạ. trong about device version ghi rõ 7.1 bundle 921 (V.1.0.267, platform 5.1.0.2300
Thế là sao nhỉ
Heehe, thấy wifi hotspot hay quá nên mình vừa tìm hiểu cách sử dụng virtual wifi network cho laptop (win 7) và đã làm được ;)

Link hướng dẫn: http://mintywhite.com/windows-7/set-windows-7-wifi-hotspot-quick-tip/

Cái này hữu ích cho máy đt bác nào bắt sóng wifi yếu
Mình đã up lên 7.1, chạy khá tốt nhưng con 9900 Vodafone của mình không thấy tính năng hospot đâu cả. Anh em nào biết chỉ mình cách fix lỗi này với. Cảm ơn.
Lạ nhỉ, bác thử lục tung cái option xem nó trốn chỗ nào...

Bác có sử dụng BÍS không? Nếu có thì bác thử hủy BIS rồi up rom lại xem thế nào...
ilbrmc
ĐẠI BÀNG
12 năm
hình như bản này k dùng được opera 😁
Máy của mềnh up xong thì ngơ ngơ vãi 😃, khởi động lại vào thì ngở 1 lúc mới vào đc, ko chạy đc 1 App Easy Lock. Cảm giác ko đc mượt lắm 😃 Căng thiệt ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019