[HOT] [MF + Fshare links ] OFFICIAL OS 7.1.0.267 for bb9900 and 9930

VampireAssistant
5/3/2012 19:43Phản hồi: 211
211 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn dùng được bác ah, chạy Opera Next phè phè...

Máy mình thì rất nuột, có cảm giác bắt wifi tốt hơn nữa 😃
mình xài từ chiu h`,cam giác cũng rất mướt,pin thấy có kha quan lắm,đê xem trụ đc bao lâu ....
Up xong thì các bác nhớ reset lại 3 lần để máy chạy mượt nhé (nhấn Alt+Aa+ Del)
Cái chức năng Blackberry Device Analyzer rất hay, giúp quản lý hiệu năng của máy rất tốt... 😁
9900 tmobile có xài nfc đc ko mấy bạn
kevin1510
TÍCH CỰC
12 năm
bác làm theo cách e chỉ thử xem...
hả @_@ là cách nào bạn quote dùm mình nhé.
Cài BDM 7 tháo pin ra nó nhận mã pin chập chờn ko cài đc đành fai nhét pin vào, quá trình cài nó nhận 1 số sw đã cài trong máy, ko biết up lên có khác gì ko vì ROM đang xài là leak mà mình muốn clean install
kevin1510
TÍCH CỰC
12 năm
bác mở cái thanh bar của bác xuống... xem xem có Near Field Communication k, nếu có thì ON nó lên... sau đó bác vào Applications, tìm apps tên là Smart Tags, sau đó bác theo hướng dẫn tạo thử 1 cái Tag link web xem, rùi mượn 1 cái máy cũng có NFC, chạm 2 máy vào để check xem NFC hoạt động k => đó là cách e kt máy e đó
thanks bạn nhưng mai sáng mới test đc. Đang remove BDM 7 cài lại 6.1 tại ko nhận mã pin WTF....!
mấy bạn cho mình hỏi mình đang bán máy giá này đc ko thế: http://www.tinhte.vn/threads/1123497/
thấy có thương gia bán sim free 10tr wtf
derailed
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bác, đã down dưng dùng macbook nên tạm thời để đấy vậy :">
phamduysc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lỗi boot thì bao giờ mới sửa được các bác ?
chạy file apploader ko tìm thấy rom mới down về là sao vậy các bác? máy em 9930V mọi lần upgrade/downgrade đều ổn
Mình dùng bản LeAK 7.1.0.267 từ trước thì up bản này có sao không nhỉ :/
version có khác gì so với bản leak đâu nhỉ?
Cho mình hỏi hơi gà chút là mình đang dùng 9900 bản Free SIM vẫn up bản ROOM này vào bình thường chứ nhỉ 😁
Máy mình đang bị tình trạng báo sai thời gian trên tin nhắn :D Cũng muốn lên Fw để xem thế nào 😃
Tks!
Hix ko có mục NFC, vẫn còn logo T-Mobile
Bác thử gỡ ra rồi cài lại rom xem

Mua AT&T xài bác ơi, qua up phụ bác này 😁

---------- Post added at 09:53 PM ---------- Previous post was at 09:51 PM ----------

Xài tốt bác ạ :D
Pin có cải thiện, chạy nuột, nhiều tiện ích .........

---------- Post added at 09:56 PM ---------- Previous post was at 09:53 PM ----------

Chưa xài bản leak, nhưng theo cảm nhân sau gần một ngày xài thỉ rất thỏa mãn, tất cả các chức năng đều hoạt động tốt bác ạ

---------- Post added at 09:58 PM ---------- Previous post was at 09:56 PM ----------
Đã thử cả rồi bác ah, đểu thật...
đang up lại clean. sao tự nhiên mã pin nhận chập chờn bực cả người, cài lại 6.1 rồi vẫn thế
Hay tại cái ĐÓ của em yêu bác hết khít nên bị lỏng chăng? :ninja:
cắm pin thì nhận bt tháo pin mới vậy mà up đc rồi bạn
frediano
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up rom 9900 thì ko cần tháo pin đâu bạn.
lequocduong
ĐẠI BÀNG
12 năm
trộm vía cảm nhận ban đầu là khá mượt , về vấn đề pin thì chưa dám đưa ra ý kiến , nhưng có vẻ ổn hơn 7.0 trước . Mong là sẽ ngon lành , 1,5 ngày là quá đẹp rồi :x .

Thanks bác nhé :x
lequocduong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau 1 đêm thì đây , máy mượt , pin sụt đúng 14% ( tính từ khi sạc đầy ) , hiện tại chưa đăng ký lại BIS , nên vẫn dùng Hot spot bình thường , chạy phà phà . Có cái NFC là ko biết dùng như thế nào , các cao thủ chỉ cho mình với ! Thanks ! Bản ROM OFFICIAL này ok đấy :x
lequocduong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Với việc sáng còn 86% , chạy Bảttery Saving mode - Alway , thì hiện giờ pin còn 65% , nhắn và nhận 20 cái tin , 15 cuộc gọi ! Hết ! Ngon :x
tenlaanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
mặc dù không thích Sk telecom cho lắm!
Cảm nhận đầu tiên sau vài tiếng sử dụng: chạy rất mượt, không treo, đơ, văng, lác... pin trâu vô đối. Mình cài lại software lại từ đầu (tức là ko back up), máy reboot liên tục, wifi, download OTA, rút cáp ra, cắm cáp vào... nói chung đủ thể loại mà pin vẫn cứ đơ ra ( xuống rất ít) rất hài lòng. Các chức năng: bridge, làm tochpad điều khiển playbook, hotspot,... của 7.1 chạy mượt mà. ko lỗi. Cơ bản đến giờ này rất tốt rồi. Các bạn an tâm up nhiệt tình đi nhé.
Hix, pin đến giờ mà vẫn còn 30% các bác ạ....:dance:

---------- Post added at 12:51 AM ---------- Previous post was at 12:49 AM ----------

Chuẩn đó pác, cảm giác rất là tê...🆒
vankimgia
ĐẠI BÀNG
12 năm
em down về cài ra xong rồi..tiến hành up thì máy không load được rom mới để cài..em dùng cách up tháo pin ra như hướng dẫn của bác CuHiep, máy em là 990 Bell ..liệu có phải do nó không nhận bản rom này không nhỉ..có bác nào chỉ giúp em với..tks..
minhdakai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu bác thử hết cách mà kg được thì làm theo cách này
- Uninstall hết các bản ROM dã cài trước đó (nếu có)
- Vào đường dẫn có cài apploader cua RIM: c:\program files\common files\research in motion và xóa bỏ cái thư mục apploader đi (thư mục mà có chứa file loader.exe dùng để uprom đó)
- Cài lại bản ROM 7.1, xóa vendor
- Vào lại c:\program files\common files\research in motion\apploader để chạy file loader.exe để up rom lai.

Lưu ý: nếu kg xóa được thư mục vì có thể có cái nào đó trong thư mục đang chạy. Bạn di chuột thanh taskbar thoát hết các ứng dụng/diver của RIM, hay khởi động lại máy tính, nếu kg dược thì khởi dộng máy tính vào SAFE MODE và xóa thư mục

Phải xóa toàn bộ thư mục luôn nhé
haha thank bác, em up dc rồi, xóa cả BDM và rom rồi cài lại 😁
Có thể bạn chưa xóa hết vendor, có 2 file vendor :

C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\AppLoader

and/or here:

C:\Users\*your user name*\AppData\Roaming\Research In Motion\BlackBerry\Loader XML

Mình cũng bị như bạn, sau khi xóa sạch 2 cái này thì up ok, ko cần cài lại :X
bb9000bn
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn Bác nhiều nhé!.......................
vankimgia
ĐẠI BÀNG
12 năm
chính xác là như vậy bác ah.tks bác !
Bản này bổ sung nhiều tính năng mới. Chạy mượt mà và không hao PIN.
Của em không thấy có chức năng HOTPOT. EM đang chạy BIS của Viettel. Bác nào chỉ bảo giúp!
bản office thì bác cứ tải về, giải nén, bật BDS lên, vào phần update, chọn version rồi update bình thường thôi
CUA
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy bạn mình dùng T-mobile cài 205 leaked vẫn có hotspot mà bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019