Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[HOT] [MF + Fshare links ] OFFICIAL OS 7.1.0.267 for bb9900 and 9930

VampireAssistant
5/3/2012 19:43Phản hồi: 211
211 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hehe mình dùng thì chưa thấy lỗi gì cả nói chung là thích..
9900 mới là BB đầu tiên mà mình dùng hồi xưa là fan của ip...từ khi đổi sang em 9900 này thì ngày nào cũng hát bài "yêu lại từ đầu" haha
inter-milan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao khi up bảng này thì mất luôn phần chỉnh mobile network các bác, chỉ hiện dòng Auto thôi, như vậy máy phải seach liên tục hay sao....?
capuccino
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao các bác gặp nhiều vấn đề thế nhỉ.Mình up bình thường mà.Bạn thử tắt BIS trước khi up room xem!
Xài đc 14 tiếng. Nhắn vài ba tin, lướt tinhte bằng tapatalk khoảng 30p, sơ sơ mở lên vọc còn 50%, not so bad..... Just bad 😆

Sent from my BlackBerry 9900 using Tapatalk
Mua phải máy lởm roài :bounce:
Lởm là như thế nào bạn giải thích mình nghe cái! :| chả liên quan gì. Máy mới sạc chưa đc 3 lần 8 tiếng nữa và máy att ko tương thích bản rom nên chẳng switch đc 2g. Để 4g cả ngày thế là tạm rồi

:wavespin: Đùa bác tí đó muh...............
em thấy bản này dùng có vẻ ko ổn lắm. Máy em hay bị lỗi mất chuông lắm
Máy mình hoạt động bình thường bác ạ, sms hay call đều nhận được tốt. :eek:
Trong Blackberry Device Analyzer có mục Hardware test đó bác, bác vào test xem thế nào.
à thêm nữa là có bbm khá nhiều, ko biết pin vậy có vấn đề gì ko nhỉ
Pin bác thế là ok rồi. E cũng chỉ từ sáng đến chiều là phải tọng sạc vào mồm nó rồi, ngày sạc 1 vài lần là bt. rom nào cũng thế, quen rồi 😆
tibols
TÍCH CỰC
12 năm
bác này sạc máu thế mà chưa die nguồn à bác .haha

---------- Post added at 08:30 PM ---------- Previous post was at 08:28 PM ----------

mất chông k do rom bác ơi
mất chuông do xung đột phần mềm đó ạ.bác cứ thử remove hết app đi.có chuông ngay

---------- Post added at 08:39 PM ---------- Previous post was at 08:30 PM ----------

mất chông k do rom bác ơi
mất chuông do xung đột phần mềm đó ạ.bác cứ thử remove hết app đi.có chuông ngay
Tình hình là thế này: Mình xài BIS Viettel,trước khi up ROM mình tháo sim ra khỏi máy luôn rồi up lên 7.1 như bình thường.Lúc chưa bỏ sim vào Mobile Hotspot vẫn hiện ra như thường,rất đẹp và ngộ. Khi bỏ sim BIS vào,chưa cần phải khởi động lại máy,bấm vào thanh bar phía trên và rồi mất chức năng Mobile Hotspot... Có lẽ hiện giờ BIS Viettel cũng như Mobi có một chút vấn đề với cái này, vẫn tiếp tục mò cách khắc phục.

Cách làm này thực chất không khác gì cách OFF BIS trước khi up ROM của bác Vampire nói,nhưng vẫn không được,mò tiếp vậy 😁
capuccino
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo mình,vị HOTSPOT này không vấn đề j to tát lắm.Huỷ BIS trước khi up room.Nếu bạn nào lỡ up rồi,thì HUY BIS rồi up lại room,sau đấy đki lại BIS.OK ngay!
Mình vừa vào diễn đàn .....berry.com thì ở đây họ cũng thảo luận về vấn đề này (mặc dù không nói rõ là họ có sử dụng BIS hay không), và họ có nói là họ phải trả phí nếu muốn sử dụng chức năng Mobile Hotspot?!

http://forums......berry.com/blackberry-bold-9930-9900-f235/i-have-problem-os-7-1-hotspot-706871/index2.html

Mà nghĩ cũng kỳ, tại sao không đăng ký BIS thì lại được sử dụng (vn)...
Có bạn nào xài att cho mình hỏi bàn phím của các bạn có nổi tách biệt ko? Mình khi mới mua cũng có cảm giác là nó khác cái Tmobile cũ là phím nó trồi lên nhiều và bấm nghe tách tách rõ ràng. Cái Tmobile cũ của mình phím khá chìm và nó ko kêu tanh tách đã tai như em này. Mình lục cái box ra thì thấy nó ghi Customer Fancy Nail. Ko biết có fai vì thế mà phím nó nổi lên ko nữa. Có cái hình nè. Cái này là hàng ship nên specify, mình nghĩ vậy.
Hình hơi mờ do mình chưa lột seal tại att k có kèm hostler nên chưa có gì bỏ vào ko dám lột 😆

Có nổi và nghe rất sướng tai ...............
ilbrmc
ĐẠI BÀNG
12 năm
hic.e thấy các bác cứ bảo pin 1.5 2 ngày.e thấy pin bản này không bằng bản 205.e dung nhiều được 1 ngày.bản này dùng nhiều lắm cũng chỉ được nửa ngày thôi 😔(
Làm gì đc 2 ngày. Mình bbm suốt. Để 4G. Push mail cũng tầm 10 cái ngày. Tối là fai sạc rồi

Máy mình cứ phải sang ngày thứ 2 mới sạc đó bác... bác xem lại các phần setting thế nào
ilbrmc
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác cài đặt thế nào ạ .để e thử cài đặt coi thế nào ạ
Bác thử làm cách này xem:
1. Tắt các test (battery, network....) trong Blackberry Device analyzer
2. Chọn Battery Saving Mode
3. Không nên xài safebox, dùng apps lock thay thế
4. Dùng memoryup personal và memory optimizer để quản lý ram cũng như giải phóng ram (tắt các modules chạy ngầm)
Sao mình ko tài nào làm cho PC nó nhận bản ROM 7.1 hết vậy nhỉ? Cài lại BDM, cài lại win cho máy, xóa 2 file vendor vẫn thế
frediano
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lucifervnn OS 7 có 2 vendor bạn search trên tinhte có hướng dẫn nhiều rồi đó
@lucifervnn Mình cũng đã bị tình trạng này nhưng sau đó mình dùng BBSAK Wipe Device phát bật máy lên báo lỗi 503 sau đó mình Up room như bình thường là Ok bản 7.1.
@lucifervnn xoá OS đã cài > cài lại OS > xoá 2 file vendor > chạy thẳng bằng loader xem sao bạn
Thậm chí format ổ C cài lại win, cài BDM rồi cài bản rom mà vẫn vậy mới ức chứ
@lucifervnn Thế thì thế này -> UP ngược xuống 7.0, xong UP lại lên 7.1 là đc liền -> ăn chơi đâu sợ mưa rơi 😁
Up nhìu quá nên mình đâm ra chán chứ chả sợ gì 😁
Tình hình là mình lên 267 từ 163
Cảm giác wifi nhanh hơn, pin thì đang test
Có 1 vấn đề là cùng servicebook nhưng 163 vào đc browser bằng 3g (hiện browser wap viettel), nhưng lên 267, đã restore SB rồi mà vẫn k hiện, vào bằng opera bình thường. Bác nào có giải pháp k? Máy chưa bị 3rd
em xóa hết SB rồi cài lại được rồi.
Để thằng BDM nó backup lỗi hết cả 😁
test pin thấy ổn quá
xạc cũng ổn hơn bản cũ, thông số pin tối đa đạt được 4199mV
Pin khả năng đạt 1,5 ngày trở lên 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119