Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hot như phòng chat Ola

luanth
9/7/2013 16:20Phản hồi: 29
Hot như phòng chat Ola
Theo con số công bố không chính thức của Ola, cộng đồng này hiện có trên 30 triệu thành viên. Dù khá im ắng trong giới công nghệ và truyền thông, nhưng cộng đồng hơn 5 năm tuổi này đang rất phổ biến trong giới trẻ.

Một tính năng có thể xem là một điểm nhấn quan trọng của Ola là phòng chat cộng đồng (public room) với 115 phòng luôn đông đúc, được tổ chức, quản lý chặt chẽ. Các phòng được phân chia theo thời gian tạo nick (20 phòng chat dành cho người mới), theo tỉnh thành (hot nhất là các room Sài Gòn, Hà Nội) và theo các chủ đề khác nhau (hot nhất là room Rao vặt).
Room rao vặt​

Mỗi phòng chat có sức chứa giới hạn là 200 người, khi đã đầy mà thành viên vẫn muốn vào phải có VIP Icon (là biểu tượng bên trái nick mỗi người). Khi đạt 500 người là quá tải, dù có VIP Icon cũng không cho vào thêm. Qui định này nhằm đảm bảo cho các dòng điện thoại yếu vẫn vào room mượt, nhẹ và không tiêu tốn quá nhiều dung lượng 3G/GPRS.

Thường thì sau 19h30 tối các room bắt đầu "đầy", những thành viên không có VIP Icon phải chịu khó online sớm để giữ chỗ. Từ 21h00 trở đi thì các room như Hà Nội 1, Hà Nội 2, Hà Nội 3, Sài Gòn 1, Sài Gòn 2, Sài Gòn 3... bắt đầu quá tải, VIP cũng không thể vào, phải canh me chờ có người rời room là nhảy vào ngay mới được.

Một điều vô cùng quan trọng và ý nghĩa với mem Ola là thứ tự xuất hiện của họ trong room. Càng đứng gần đầu room, khả năng được nhìn thấy và chú ý sẽ càng cao. Vị trí đứng càng xa phía dưới thì cơ hội được nhìn thấy càng thấp.
- Đứng đầu room là những người có toạ độ vệ tinh gần với mình trong bán kính 10 km.
- Kế đó là những nick hiếm 4-5 ký tự, có VIP.
- Tiếp theo là những nick đã xác thực số điện thoại và có VIP.
- Theo sau là những nick đã xác thực số điện thoại.
- Kế đến là những nick chưa xác thực, có VIP.
- Nằm cuối danh sách là những nick chưa xác thực, cũng không có VIP.

Room mua bán​

Mem Ola có một thú vui không đụng hàng và cũng không có ở bất kỳ đâu khác là dạo room như dạo phố. Họ đi ngắm VIP, xem status, ngắm ảnh và ngẫu hứng ghé thăm Me của những người họ cho là thú vị. Những bạn trẻ nhanh nhạy đã không bỏ qua khu vực đông dân cư và sấm uất này, chỉ cần tạo một nick Ola, xác thực số điện thoại tốn 500 đồng và 1 ngày VIP 1000 KEN là họ có thể thoải mái tiếp cận với rất nhiều khách hàng tiềm năng của mình. Họ dùng status để rao hàng, dùng trang Me để trưng bày, dùng tính năng chat để giao tiếp với khách, và Me @ để nhận đặt hàng.

Vào phòng chat Ola, ai đi dạo thì đi, ai tìm bạn thì tìm, ai buôn bán thì buôn bán, như là cuộc sống vậy...
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nghe nói nơi này chỉ giỏi chăn rau thôi mà 😁

Sent from my Nexus 4 using Tapatalk 4 Beta
@tuyenvpb Cái "nghe nói" của bạn lạc hậu dữ lắm rồi, giờ vào Room mà nói "Rau!" một tiếng thôi là bị mod đá văng vô vách!
solid
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luanth Giờ ko được nói "Rau" bạn ạ,chuyển sang "Cỏ" bạn nhé.
Cấm nói nhưng ko cấm chăn đc

Sent from my Nexus 4 using Tapatalk 4 Beta
HeoIuL
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này là quảng cáo à :|
@HeoIuL Nếu bạn thấy dòng nào có vẻ là quảng cáo thì góp ý, mình sẽ cân nhắc sửa lại, vì trong chủ ý mình khi viết đơn giản là chia sẻ thông tin với anh em thôi.
đọc từ đầu đến cuối chẳng thấy cái link dành cho android đâu cả ?
@haduytintyt235 Thấy qui định ngoài box không cho để link ngoài, nên không dám để.
Tải Ola Android thì bạn vào Google Play (ChPlay) search "Ola" là ra. Hoặc vào apk.ola.vn tải bản đầy đủ (có tính năng nạp ken, mua vip trực tiếp).
*
Ps mod: Ghi như này nếu vi phạm thì nói mình một tiếng mình rút kinh nghiệm nhe. Đa tạ!
mình vừa cài xong, có chơi cái này từ thời còn xài điện thoại s40, hình như là cái thời gian ola mới xuất hiện, bỏ cũng lâu rồi, nich cũ vẫn còn lưu ^^ mà cái ola này chạy ngầm hoài à. sao tắt chạy ngầm của nó đây
@haduytintyt235 Chạy ngầm thì bây giờ app nào cũng vậy à. Mình cũng treo Ola 24/24 nè. Khi nào thực sự cần tắt thì vào chỗ quản lý app đang chạy, force stop phát thôi 😁
Nhưng cũng ít khi phải tắt. Treo trên cái Note 2 suốt ngày :")
codochi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Treo để mời hàng hả bạn =))
@codochi chơi Ola vui mà, nghe mấy cái mỏ quạ nói xàm rồi hiểu lầm, rau kiểu gì, mình chơi Ola lâu lắc rồi mà có thấy gì đâu...
codochi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luanth Tại nghe mọi người nói ola là vườn rau nên mình hơi sợ bị cám dỗ đó mà :">
CÚIVSS
ĐẠI BÀNG
11 năm
ola bây giờ nát kinh, toàn bán dâm, lừa đảo.
codochi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@CÚIVSS Nghe đồn zalo sẽ tiếp bước ola thì phải =))
@CÚIVSS Cái đó do 1 nhóm chừng 10 đứa lừa đảo đeo theo Ola dai nhách từ mấy năm nay rồi, tạo nick ảo rao nhảm dụ mấy thím cứ mặc định trong đầu vựa rau này nọ dính bẫy thôi. Ola có đội mod theo dõi, tuần tra room, thường vừa hó hé hay treo status được vài phút là bị chém, có điều nó lại tạo ra nick khác. Bắt buộc xác thực số điện thoại thì nó chuyển qua đi lừa lấy nick mem rồi đi gạt tiếp. Tóm lại, là các anh tự sướng nghĩ Ola là vựa rau, vào tưởng bở, ăn dưa bở của đám lừa, dính lừa rồi quay sang chửi Ola. Chứ mem chơi bình thườn thì gắn bó Ola lắm.
@codochi Bên Z là room chết, bên Ola là room sống, ko so sánh nhau được.
Z thì vào room xong thoát ra vẫn có thể giữ lại ở đó, nhiều người rời room, off từ mấy kiếp vẫn còn treo nick trong room. Vào ko có mấy nick online, gọi ko có mấy người ơi.
Bên Ola thì mỗi nick trong room đều là đang online, đang active, hoạt động trong Ola nên tính tương tác và thực chất hơn.
minh3ko
TÍCH CỰC
11 năm
@luanth bác nạp cho mình vài ken đi bác.dạo này ko thấy mấy em đồi nạp ken mới cho xem hình.
dạo này thấy ola sạch hơn lúc trc rồi
@minh3ko Ken để dành mà đập trứng, lấy đâu cho 😁
HeoIuL
ĐẠI BÀNG
11 năm
zalo wechat, vườn rau mới cho a e nuôi dưỡng =))
vì mình đọc từ đầu tới cuối xong vẫn chưa hiểu mục đích bạn viết bài này để làm gì, còn nếu chỉ để chia sẻ thông tin thì mình nghĩ ola đã quá quen thuộc với mọi người từ thời còn dùng nokia huyền thoại rồi, cảm thấy dư thừa bạn nhé 😃
@HeoIuL Chính sách room mới của Ola có nhiều cái thú vị nên share anh em thoai, mới tập viết, cần cố gắng hơn 😁
codochi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn chủ thớt biết luôn là có 10 đứa chuyên lừa đảo nữa.
😁
@codochi áng chừng vậy, có 1 bài lừa làm hoài, năm này qua năm khác, mà mấy thím ham hố vẫn cứ dính. Hiu hiu.
hienbeo211
ĐẠI BÀNG
11 năm
đồng chí này viêt bài pr cho ola kinh qá k bít có nhận đc lót tay k nhỉ :p
ola giờ toàn hàng thôi 😁
bilovingyou
ĐẠI BÀNG
10 năm
chơi cái nay từ năm lớp 10 hay 11 gì ấy..lúc ấy xài con nokia 6300..h thỉnh thoảng vẫn vào..h vào kiếm người bán ken vs vip mà thấy uy tín ít qá,toàn lừa đảo..hic
bác nào chưa thử thì vào thử xem, rau + hàng nhiều như rau cỏ ngoài chợ.
p/s: chỉ có chủ thớt thừa thời gian mới ngồi viết bài này nếu với mục đích chia sẻ giới thiệu ae mà không PR
chào chủ thớt,mình khai quật mộ cổ lên hỏi xíu,mình đang xài s4,mà mỗi lần treo ola,sau khi dt tắt sáng (tiết kiệm pin) 1 tí là bị out room,còn nếu mình ẩn ola xuống và xài ứng dụng khác (màn hình vẫn sáng ) thì sau đó zô vẫn còn trong room,tức là miễn mình để màn hình sáng thì k bị out,còn để máy tự off màn hình là out,có cách nào khắc phục k bạn,thấy bạn ghi treo trên note 2 cả ngày,tks nhiều nhé
hdgame
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hjhj E cũng hay chat ola thường xuyên lắm ^^
ừ vậy theo mình qua facebook chat di

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119