[Hot] Nokia 500 Belle: Đã có bản cập nhật ứng dụng văn phòng cho N500 ( Microsoft App 2.0)

manh_nvm
26/11/2011 1:4Phản hồi: 2.596
2.596 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

http://www.tinhte.vn/f451/lantersoft-icon-changer-v1-0-doi-icon-apps-folder-de-dang-18-10-11-a-893744/
Xem cái đó nha bạn! Mình không có thời gian test! (Đang học thi)

---------- Post added at 03:28 PM ---------- Previous post was at 03:27 PM ----------

Bác đổi sang android ấy, có nhiều cái vọc, nếu khá hơn thì WP7! Còn symbian chỉ thế này thôi! Mua về để xài là chủ yếu! Hi
Cho mình hỏi về đọc văn bản. Thấy các bạn review về đọc file pdf,excel mà không thấy file .doc ta?
Nó có đọc được không và nếu được thì được đến mức nào.
Many thanks^^
manh_nvm
ĐẠI BÀNG
12 năm
😃 mình dùng galaxy tab từ đời đầu cơ, rồi chuyển qua Archos và dropad. Android tất nhiên có nhiều ứng dụng, nhiều cái để vọc nhưng dùng nokia lại thân thuộc, các os đều hao hao nhau, và ứng dụng cũng không phải ít, hơn nữa lại bền và ổn định. Giờ muốn lên em 701 hoặc N8 để thử game hd nokia. Mãi là nokia 🆒

---------- Post added at 10:15 PM ---------- Previous post was at 10:13 PM ----------

Ở mức khá tốt bạn ạ. So sánh các loại tài liệu thì mình thấy .txt đọc ngon nhất => .doc =>.ppt=>...
Máy bạn cho mình hỏi em 500 mình có cảm giác rung không được mạnh như các dế nokia cục gạch thì phải ! ( vừa mua xong)

Không biết độ rung khi đặt ở maximum như vậy các chấp nhận được không ? Thanks.
- Độ rung không bằng mấy kái đồ đập đá trắng đen ngày xưa nhưng mức rung Nokia 500 như thế là tốt chấp nhận được rồi bạn, hj!

---------- Post added at 12:53 PM ---------- Previous post was at 12:49 PM ----------

- Bác daiphanthanh lo thi đạt kết quả tốt chứ đừng ôm mấy kon ghệ Nokia hoài mà cuối cùng báo tin pùn cho tụi này nha, không chịu trách nhiệm đâu à, kakaka. Chúc thành công!:dance:
Sau khi làm bài test về file PDF có bạn hỏi thêm về khả năng xử lý văn bản .doc của máy! Mình có chút thời gian test sơ qua, các bạn có thể tham khảo xem máy xử lý và chọn phần mềm nào để sử dụng nha! Ở đây mình chọn phần mềm QuickOffice 7.0 (QQ) và SmartOffice 1.8 (SQ)để test!:cold:
-Đầu tiên mình dùng QQ mở file văn bản .doc (2003), máy thể hiện tốt font chữ có dấu (Times New Roman), khi phóng to các ký tự dịch chuyển cho vừa màn hình, giúp người đọc dễ đọc mà không cần phải dịch trái phải! Bạn cũng có thể chỉnh sửa trên đó dễ dàng!:spin:

Nhưng thất vọng phần mềm này lại không thể hiện tốt sự canh tab trên máy tính tất cả đều bị loại bỏ! Xem rất xấu và rối như file văn bản dạng bài test anh văn chẳng hạn!

Như đã nói ở trên phần mềm QQ này loại bỏ hoàn toàn các hiệu ứng bạn chọn trên máy tính, các ô bị sai lệch to nhỏ, hình ảnh chìm không có!

+Ở khả năng đọc văn bản, mình chọn một bài .doc toàn là chữ với chữ dài 60 trang, máy mở rất nhanh chỉ tốn vài giây để load xong hoàn toàn! Font Times New Roman rất tốt nhưng VNT-Times thì đầu hàng!

Thậm chí, máy còn thực hiện khả năng đa nhiệm hoàn hảo dù mở trang .doc khá dài này:
Trình duyệt nghe nhạc TTPod tốn đến 15 ram nhưng máy vẫn mở và hoạt động nhẹ nhàng!
Với file nhiều hình ảnh và hiệu ứng (.docx 2007), QQ hoàn toàn bế tắc, sai lệch hoàn toàn dù QQ cho phép đọc chữ có dấu nhưng đây không phải điều cần thiết khi bạn muôn xem design của văn bản

- Chuyển sang SQ, phần mềm này từ đầu đến cuối đều không hiển thị font chữ có dấu được, nhưng hãy xem khả năng xử lý của nó! Môt sự hoàn hảo! File sơ đồ lớp hiện rõ hình ẩn và định dạng các ô chứ hoàn hảo như đang xem trên máy tính! (Dù ở máy tính mình đã làm mờ và thành ảnh trắng đen bạn có thể tham khảo ở cuối bài)

Với file văn bản anh vă, được viết hoàn toàn bằng chữ không dấu nên bạn nhìn nó rất tuyệt, không bị mất canh tab, giữ nguyên tất cả các định dạng của bạn!

Sang tài liệu báo cáo hình ảnh và hiệu ứng dày đặc, do là phiên bản mobile nên các hiệu ứng đặc biệt như 3D, mờ ảnh,.. SQ không hiển thị hoàn hảo được nhưng vẫn tạm chấp nhận được.

Đặc biệt hơn, tính năng mục lục tự động được làm trên máy tính được giữ nguyên! (Rất bất ngờ và mình rất thích)
(SQ mở đúng trang nhiều người hài lòng về 3G)
Khả năng đa nhiệm của máy vẫn được đảm bảo bạn vẫn có thể vừa chỉnh sửa style vừa trả lời tin nhắn một cách thong thả mặc dù phần mềm này tốn ram (Xem bài test PDF)

Đến đây chắc bạn đã thấy rằng nên cài cả 2 phần mềm này vào ngay! nếu bạn đọc tài liệu văn bản và chỉnh sửa sơ sơ hãy nghĩ đến QQ với khả năng tự điều chỉnh font vừa màn hình và đọc được chữ có dấu! :hot:
Với SQ với khả năng hiển thị style hoàn hảo (đối với mobile), cũng như chỉnh sửa nhanh chóng (kéo hình chọn font rất nhanh), bạn có thể gõ tài liệu điều chỉnh tab đơn giản khi ngồi trên xe bus hay không có máy tính bên cạnh! Chúc các bạn vui và hài long với điện thoại đã chọn!:bounce:

(ảnh gốc)
manh_nvm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
epro2k7
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quá chi tiết 😃 ==> good vẫn chờ lên belle
- Uppppp. Bài viết tinh tế của bác daiphanthanh. Thanksssss!
epro2k7
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vừa xem thấy con này ko nằm trong compatible phone có thể lên Nokia Belle , hic, hôm trước bảo có, giờ bảo ko tuơng thích, vẫn hi vọng, vì con này ra sau, cấu hình cũng same same N8,C7,E7....
http://www.tinhte.vn/f94/nokia-ngung-su-dung-ten-goi-symbian-se-chi-con-nokia-belle-994251/
manh_nvm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn có thể xem thêm danh sách hỗ trợ belle ở topic này
http://www.tinhte.vn/f450/c6-01-coi-duoic-nang-caip-len-belly-khong-vaiy-maiy-baic-848092/#post12244289
cá nhân mình cho rằng 500 ko lên được vì ko có trong ds hỗ trợ của website nokia us và cấu hình hơi thấp
Bạn chủ topic cho mình hỏi cài tiếng việt cho nokia 500 như thế nào vậy mình tìn hoài chẳng có cám ơn nhiều

---------- Post added at 01:35 PM ---------- Previous post was at 01:31 PM ----------

Giúp mình với cám ơn rất nhiều
Có ai bị triệu chứng này không ? Con 500 của mình dạo này hay tự động tắt ngang cuộc gọi khi đang nói chuyện,có khi thì 2 phút có khi 4 phút.Nói chung thời gian không cố định,nó thích ngắt lúc nào thì ngắt.Thật bực mình khi đang có 1 cuộc gọi quan trọng :stomp:

---------- Post added at 12:07 AM ---------- Previous post was at 12:04 AM ----------

---------- Post added at 12:08 AM ---------- Previous post was at 12:07 AM ----------

Bạn vào MENU- CÀI ĐẶT - ĐIỆN THOẠI - NGÔN NGỮ - NGÔN NGỮ ĐIỆN THOẠI xong chọn tiếng việt
Mình muốn tự làm có bạn nào biết không chỉ mình cái
manh_nvm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ra hàng người ta làm cho bạn ạ 😁, đoán thế
P/S: dạo này ôm game android nên ít vào topic, mà cũng chẳng có mấy người hỏi :D
Bạn chạy lại FW có tiếng việt mà mấy anh trên đây hay gọi với cái từ là Hack máy, ngôn ngữ nó nằm bên trong FW, có tên riêng nhưng cái này mình biết từ hồi motorola quá khứ! Hi! Mạo hiểm chút cho vui nha bạn!
Có ai bị triệu chứng này không ? Con 500 của mình dạo này hay tự động tắt ngang cuộc gọi khi đang nói chuyện,có khi thì 2 phút có khi 4 phút.Nói chung thời gian không cố định,nó thích ngắt lúc nào thì ngắt.Thật bực mình khi đang có 1 cuộc gọi quan trọng m...
Máy bạn cài phần mềm bị hay là tự nhiên khai sinh nó như thế rồi!
@nikdo86 mang ra nokia care mất chút phí thì 1000% an tâm 😁
Mình đọc trên mạng thấy thông tin nâng cấp lên belle ko có Nokia 500, ko biết có đúng ko =.="
Nokia 500 của mình vẫn bị mắc lỗi tự động reset dù đã cập nhật bản sửa lỗi 😔
Nếu vấn còn thì một là bạn thử cập nhật lại lần nữa (có thể trong lúc cập nhật xảy ra lỗi chẳng hạn), hai là bạn cài quá nhiều phần mềm, hoặc chạy ẩn ứng dụng làm phình ram! Máy phải khởi động lại làm trống ram!

---------- Post added at 04:46 PM ---------- Previous post was at 04:45 PM ----------

Cái này do nokia quyết định bạn à! Mà nokia 500 không có NFC (điểm nhấn của bella) nên có nâng lên bella cũng không giúp gì được nhiều nhưng chắc vẫn sẽ có bản cập nhật thay đổi chút chút giao diện!
co phần mêm giai phong ram tôt khong ?may mjnh cug500
Bạn không cần phải dùng phần mềm giải phóng ram đâu bạn nếu không thì nokia đã tích hợp sắn rồi (đặc điểm của nokia chỉ cài đặt sẵn những gì cần thiết mà thôi). Nếu muốn khám phá em nó, bạn nên tìm các bài hack phone, điều chỉnh FW, để vọc lại em nó theo ý của mình nha!

---------- Post added at 04:14 PM ---------- Previous post was at 04:10 PM ----------

Mình có thắc mắc ở chỗ này! Các bác hỏi rất nhiều, nhưng không nói chi tiết, khi mình đưa lời dẫn để các bạn nói chi tiết thì các bác lại không trả lời lại! Nên khó có thể giúp được! Rất mong các bạn nếu có hỏi thì hãy hỏi thật nhiệt tình!
Cám ơn....!

---------- Post added at 04:18 PM ---------- Previous post was at 04:14 PM ----------

Lưu ý nhỏ, nếu các bác đang dùng ola, vihuni,.. có thể sẽ xảy ra hiện tượng tự reset, lỗi này có từ thời mình xài nokia 5230, C5-03, E5 và giờ là nokia 500, khi mở ola đều bị reset! Các bác nên lưu ý khi quyết định cài phần mềm vào và để ý xem thật sự nguyên nhân do máy hay do phần mềm gây ra!
máy mình wifi hay chập chờn lúc nào nó cũng làm mới hết ai có bị giống mình không?
Em mới mua con Nokia 500 được 5 ngày, 2 ngày đầu tiên cứ để qua đêm là nó hết pin. Mặc dù em sạc 8 tiếng theo chỉ bảo của người bán hàng. Em không hiểu sao hết. 😔(. Hỏi người bán hàng thì họ bảo tắt wifi và 3G đi là được. Nhưng khi em ngắt kết nối wifi rồi, để khoảng 5 phút là nó lại tự động bắt lại wifi đó mặc dù em đã chọn "Dừng tìm WILAN". Nó cứ kết nối tự động như vậy làm máy em ngốn pin lắm. để khoảng 5 6 tiếng là lại sập nguồn. :((. Em chỉ còn cách ngắt nguồn wifi thì máy nó mới yên ổn. Mọi người giúp em với :((
manh_nvm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn vào phần Cài đặt / Khả năng kết nối / WLAN
Tại đây bạn vào mục Tuỳ chọn /Cài đặt / Xem trạng thái WLAN : đặt là "không bao giờ" ( Thay vì chọn "có" )
P/s: Nếu không được thì đặt offline luôn, nhưng mình tin là được 😃
Cho em hỏi có phải cứ để wifi như thế thì ngốn pin không ạ? Hay là máy quả pin của em kém chất lượng ạ? Em vẫn chọn là "không bao giờ" nhưng nó vẫn tự động bắt wifi. Chẳng còn cách nào khác ngoài việc ngắt nguồn wifi
manh_nvm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn để như thế thì nó sẽ tự dò wifi 5-10 phút một lần, dù không dùng nhưng pin chắc chắn sẽ tốn hơn ( do phải tìm sóng + kết nối thử) dù rằng bạn không dùng gì đến wifi. Pin N500 mình dùng nghe gọi, lướt web gprs ít, không game, được 2 ngày chuẩn, tức là sáng thứ 2 sạc đầy, đến tối thứ 3 hoặc sáng thứ 4 sạc ( còn 1-2 vạch).
e sai nokia 500 sao cai game angry birds vo no thay dc hinh nen ma chay ko dc? ai giup voi? cho e link game angry birds da test voi. yks may pro
vẫn đang cân nhắc có nên xúc cái nokia 500 ko? vì nghe bảo ko upgrade lên belle dc.các pro cho ý kiến cái.
khắc phục lỗi restart của nokia 500

mình mới mua máy đc gần 1 thang, máy thỉnh bị restart, mún update fw để khắc phục nhưng k rõ làm thế nào? mong các bạn chỉ rõ cách làm dùm mình .thanks

---------- Post added at 02:13 AM ---------- Previous post was at 02:11 AM ----------

chỉ dùm mình cách update fw cho nokia 500, bị lỗi restart

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019