Hot! Root SH-06E thành công!

tunglanh123
13/2/2014 10:31Phản hồi: 236
Hot! Root SH-06E thành công!
(Nguồn: Satthumaulanh)
Hướng dẫn root cho mọi người đây. 😁.
Đọc kỹ hướng dẫn sử dùng trước khi dùng. Không vừa đọc vừa dùng có thể ảnh hưởng đến dạ dày. :D
Đầu tiên là down bộ root này về. Mình đã test trên mấy mình không thấy có virus. Mọi người test lại nha. Nếu có thì tắt đi mới dùng được. Cái này mình lượn lờ trên XDA cá kiếm được. Ngoài ra, mình đã thử test ở máy mình 2 lần rồi.
Link: http://www.fshare.vn/file/TGSQWDKX2T/
Tiếp theo là bạn nên tắt khóa màn hình và để màn hình sáng lâu tý. Vì khi root là không được để khóa màn hình và tắt màn hình. Bật chế độ debugging trong tùy trọn nhà phát triển nha.Sau đó cắm điện thoại vào(nhớ cài driver nhá.:D). Chạy file sh06e_rooted_tools.bat

Sau đó nó check driver các loại và chuyển qua giao diện MENU.
Ở đây có 4 lựa chọn: 1. Root máy.

2. Cài lại máy.(Cái này là dùng khi bạn chỉnh hệ thống không may bị lỗi. Cái này sẽ trả máy về với điểm sao lưu khi root máy. Mình đã bị nên đã test ok cái này. Nhưng không rõ là nó lưu file .img ở đâu nữa. Hichic. Các bạn nên vứt công cụ root vào ổ nào đó cho an toàn. Vứt linh tinh lúc vọc hỏng thì ốm đòn?
3. Cái này mình chưa dùng nên chịu. Các bạn dịch ra là cũng đoán được tác dụng của nó
4. Cái này thì khỏi nói lun. Gỡ bỏ root trả về hiện trạng chưa root.
.
Nhập sô "1" và sang bước tiếp theo.
Nhập "1" và Enter thôi.
Sau đó Enter Và Enter các bạn cứ Enter khi nó yêu càu. Nó sẽ cái SuperSu và unlock LMS. Nếu cái bạn dùng máy có phiên bản là "01.00.05" thì nó sẽ báo là Not Support nhưng sẽ không sao hết. Kệ nó cứ Enter. Nó sẽ hỏi bạn là có mún tạo 1 file ảnh .img khong thì các bạn chọn gõ "Y và enter nhá. nó sẽ tạo 1 file lưu dùng cho bước 2 như mình đã nêu ở trên. Mất tầm 3-5p j đấy cứ kệ nó là ok.:D.
Sau khi xong thì lại Enter để sang bước tiếp theo.
Enter đến bước này thì nó sẽ cài VPNFaker sau đó mãy sẽ khởi động lại. Đợi máy khởi động lên đã nha.
Sau khi máy khởi động xong và Màn hình CMD như trên thì lại Enter. Nó sẽ chuyển sang 1 giao diện hỏi bạn có đồng ý khởi động lại máy không thì bạn Enter tiếp để nó khởi động nha.
Sau khi khởi động máy xong thì CMD sẽ báo như dưới là thành công rồi nhé.Hưởng thụ thành quả thui. :D
Chúc các bạn thanh công. Mong nhận được Review của mọi người để làm cái Guide cho mọi người làm. Hihi.

( Nguồn: Satthumaulanh!)
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nge chừng cộng đồng sh06e ít quá nhỉ
Qúa ít và ngại vọc vạch.!
đã thử phá, và đã thành công. Thanks chủ thớt
Có lẽ root em này cũng không làm được gì, nên anh em không hào hứng root; chứ cộng đồng thì có lẽ không ít đâu!
@ThaNoDIBotEO CHuẩn đấy bạn ơi. Khong bít bo h đưọc lên 4.3 nữa
Hi, cho em hỏi cái này.
có thể hướng dẫn cụ thể hơn được không ạ? cụ thể là driver gì ạ?
@annepham Bình thường khi kết nối SH với máy tính, trên màn hình điện thoại đều hiện lên chữ cài Driver hay ko đó. Bạn cài vào là đc.
Cảm ơn bác, e đã root thành công!
Có 1 vấn đề nữa bác cho e hỏi con này làm sao để sửa font tiếng việt cho nó như bt ạ, vô face toàn bị chữ kiểu gì á, đọc thì vẫn hiểu mà hơi đau mắt...
Bác nào biết cách up rom cho em nó nữa thì tốt quá
@a.tuan12 Mình cũng ko để ý lắm. Cơ mà hôm trước vọc vạc, hình như có mục down font về hay sao ấy.
Up rom thì theo mình hãy từ từ. Cần gì phải lên Kitkat hay cook làm gì vội. Thấy 1 số mem có kinh nghiệm lâu năm khuyến cáo cẩn thận vì dễ thành...chặn giấy VĨNH VIỄN!
@tunglanh123 Em sợ con sh của em thành cục chặn giấy đắt tiền quá..tiền bối nào ở dn mà rut rot ok rou alo chi e vs..0935363111
Nếu có bài về sửa font bác share cho anh em với nhé...
Anh em có kinh nghiệm gì nghịch mấy cái tính năng đặ biệt của con này ko. E làm thử kiểu mở khoá ko cần ấn nút, hay vuốt ko chạm màn hình mà mãi hok được...có cả chụp ảnh bằng giọng nói, nếu biết câu tiếng nhật thì tốt, e đọc được... Mà chả biết xem câu đó ở đâu@@
@a.tuan12 Tạm thời mình mới vọc thử tắt mở máy bằng vuốt, lắc thì thấy rất ngon! mỗi cái mỗi đúng, không biết anh em nào xài shake off lỗi, build mấy?
Vung0cs0n
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ThaNoDIBotEO vuốt mở máy lúc mình đút túi quần hay cho trong cặp mà lôi ra vuốt là nó không hoạt động nữa 😕
Ai kêu tui đó... các bác thân mến em xin một vé cho hội SH-06E hi hi
thrallvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bạn cho mình hỏi: làm thế nào để xóa clipboard của máy, hồi tết mình copy mấy tin chúc tết gửi qua gửi lại quá trời, giờ muốn xóa để khi vào tin nhắn, nó ko hiện ra mục clipboard có mấy tin nhắn đó nữa?

Sent from my SH-06E using Tapatalk
@thrallvn Nó hiện cái clipboard khi nhắn tin là sao bạn?
thrallvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ThaNoDIBotEO Tức là khi tui giữ lâu hoặc bôi đậm chỗ nào đó thì nó hiện chữ clipboard, khi chọn clipboard nó sẽ hiện danh sách các tin nhắn tui đã copy trước đó, mỗi lần tui copy thứ gì thì nó lưu trong đó, càng ngày càng nhiều

@thrallvn Mới đọc tài liệu gốc, nó lưu 10 cái, mà k thấy chỉ cách... bỏ
@Vung0cs0n thì nó khóa khi đút túi hay gì ấy mà, bạn cầm trên tay tí... cho em nó ấm ấm, vuốt... lên ngay ka ka...
Vung0cs0n
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ThaNoDIBotEO vậy hà 😁, mình rút máy từ túi quần ra mở toàn = nút nguồn, mà cái nút nguồn khỉ gió lại ở trên đỉnh nên hơi khó :p
QR code con này không thấy đâu các bạn ơi! xài cái Airdroid lúc xác nhận bằng QR code thì nó đứng phim! kỳ vậy ta... có bạn nào bị giống mình không?
Vâng e đã trải nghiệm đủ mấy trò của em nó. Thiếu mỗi cái chụp ảnh bằng lời nói...
Bác nào vuốt không được vô cài đặt phần display có đầy đù nhé. Cả clip hướng dẫn cũng trong đó luôn...
Các đồng chí có soft nào báo rung khi người nghe bắt máy ko nhỉ?
Cái gallery sao k thấy trong app của máy, mà khi chọn hình thì nó có, k thấy nó ở đâu cả hixx...
Cả cái infrared chắc cũng làm kiểng luôn rùi, có bác nào xài cái air gesture ngon chỉ giáo với!?
phage
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy mình sạc đầy 100% mà restart lại còn có 82% là bị gì nhỉ? có bác nào bị vậy không?
Máy hay bị ở chế độ im lặng mà đặt hẹn giờ là nó không báo dù đã check vào mục For manner mode là ring rồi, đôi khi nó báo đôi khi nó không.
cảm ơn các bác nhiều ^_^
phage
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ThaNoDIBotEO Máy mình là máy mới mua của một bác thương gia trên tinh tế, full box trùng imei, chỉ có điều không nguyên seal bác ấy nói do một vài người đã xem máy trước rồi và bác ấy unlock bằng code, kiểm tra bên ngoài máy thì thấy không vấn đề gì, không một vết xước. Không biết máy này có hàng dựng tung của không nhỉ?
Vung0cs0n
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phage mình nghĩ hàng này khó dựng lắm, không như sky hay lg vì nó không phổ biến, chỉ sợ máy lỗi kiểm tra không ra thôi, mình mua ở pcn lúc ấy là 8tr còn nguyên seal màn cơ (mà gọi là mới nhưng mà mới là phải nguyên seal hộp cơ nhưng hàng xt thì người ta còn unlock nữa nên chấp nhận 😁), máy này nguyên khối chống nước giờ cứ cho ngâm nước thử xem còn sống hay không là biết liền :oops:...
@phage Hàng nhật bổn nội địa rất ít hàng dựng vì nó ít bán ngoài nước và cũng k có đồ mà thay 😁, mua hàng nội địa nhật cho dù hàng cũ vẫn yên tâm hơn nhiếu so với hàng mới của các nước khác :D
@phage Sạc xong restart lại còn hơn 80% mình cũng bị mặc dù máy mình là mới 100%.cũng ko hiểu sao nữa,chắc phần cuối thiết kế z để vô pin nhanh tí để mình mau có máy xài 😁
Bữa trc mình sạc xong rút ra restart lại,xong cắm vào sạc lại thì thấy pin sạc đoạn cuối từ hơn 80% lên 100% sạc khá là lâu,từ 99% lên 100% lâu lắm.mình ko đợi dc nên rút ra restart lại phát nữa coi sao thì pin lên 100% ngon lành luôn! Nên của bạn chắc ko fải do pin bị j đâu nhé,yên tâm đi!
Vung0cs0n
ĐẠI BÀNG
10 năm
để khi nào tải cái phần mềm điều khiển tivi trên ch play về thử cái là biết liền. 😁
thrallvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình nghiên cứu rồi, nó là hồng ngoại tầm ngắn, chỉ dùng kê sát 2 cái đt gần nhau để trao đổi danh bạ thôi, không dùng để điều khiển thiết bị từ xa được đâu

Vung0cs0n
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thrallvn bùn luôn 😔, à mình dùng vẫn để nguyên 2 cái miếng dán sau lưng, có nên bóc nó ra không nhỉ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019