Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hot! Root SH-06E thành công!

tunglanh123
13/2/2014 10:31Phản hồi: 236
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vung0cs0n
ĐẠI BÀNG
10 năm
bị bỏ rơi rồi 😔. mùa hè này ra thêm bao nhiêu em hot mà
phage
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào giúp em: Máy em máy mới nhưng vào setting - lock and security - application lock thì nó đòi pass, không biết pass mặc định của máy là gì nhỉ?
pass máy là 5 số 0 tròn trĩnh.
pass docomo mặc định chỉ 4 số 0 thôi.
Hơ hơ, hum trước gõ 1 đống 0 vào, ko biết là 5 hay 4 nữa! ^_^
Long558644
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tunglanh123 Chinh xac mac dinh cua may la 4 so 0 do ban. Ban vao do go thu 4 so la vao duoc lien
Máy của Nhật đều bị giới hạn mức âm thanh để không gây phiền đến người khác nên loa ngoài rất nhỏ đủ nghe 1 mình thôi, còn đeo tai nghe thì lại ok... Hihi thôi thì chơi máy nhật phải chấp nhận thôi....
Ps: không phải máy nào của Nhật cũng thế, mà chỉ những máy của nhà sản xuất Nhật thôi, còn máy của nhà sản xuất khác thì vẫn to như bt...
Vung0cs0n
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy mình lúc đầu giữ gìn, giờ rơi rớt mấy lần rồi, có lần rơi úp nguyên cái màn xuống nền gạch may em nó không bị sao, xót xa quá :oops:
badauyeu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào nói xem ưu điểm và nhược điểm khi root máy không
phage
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào thấy con này đôi khi bật wifi on lâu kinh khủng, đặc biệt lúc vừa tắt rồi bật lại, nhiều lần em phải reboot, bực cả mình :mad:
Vung0cs0n
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phage thỉnh thoảng thôi, mà cũng không đến mức phải reboot, nó không nhận thì tắt wifi máy đi rồi bật lại là nhận, chắc tại nguồn phát của bác
badauyeu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình hỏi root máy xong thì pin có kém hơn không với lại nhược điểm khi root xong là gì. Bác nào root rồi thì cho mình biết với
badauyeu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ai biết tại sao khi cắm sạc mà chơi game thì 1 lúc nó không nhận sạc không, có cách nào khắc phục không nhỉ 😔
phage
ĐẠI BÀNG
10 năm
@badauyeu Mình cũng bị nhưng ko biết tại sao, sạc ko dây hay sạc củ đều bị cả, rút ra cắm vào là hết à.
Mình trước cũng bị, có lẽ do nóng quá. Không biết tại sao luôn.
arm89
ĐẠI BÀNG
10 năm
bản built của mình là 01.00.05
Muốn lên bản cao hơn thì update ở đâu và ntn thế các bạn?
Mới tậu em nó!
Vung0cs0n
ĐẠI BÀNG
9 năm
@satthumaulanh Chỉ up được bản build thôi, mình có hỏi trong hội đt nhật thì người ta bảo sh06e này vĩnh viễn ở 4.2, đang mong được nâng cấp để fix cái lỗi màn nhấp nháy
@Vung0cs0n Mịa! nó đem con bỏ chợ à. Bản bild mới nhất là nhiu bạn. Có gì mới tỏng ý không. Thế thì khác gì cục gạch. 😔 nản ghê
Vung0cs0n
ĐẠI BÀNG
9 năm
@satthumaulanh tình hình lần sau có mua thì mua của sony nó còn chịu khó update vài lần, nhớ không lầm thì bản build của mình là 08, máy đang để ở nhà, bản build này fix vài lỗi nhẹ thôi chứ chả có gì đặc biệt...à mà máy bác công suất phát âm có cao không ?, con máy của em đeo tai nghe toàn phải cho max mới nghe được, máy khác cũng tai nghe đó mà 1 nửa âm lượng đã = máy em max rồi, được cái nghe chi tiết khá hay
@Vung0cs0n UH. Mình chuyển qua dùng Sky rùi. Nó chậm update nhưng còn úp được rom côok. Máy đưa cho vk dùng rùi. 😁. Máy mình tai nghe thì to. Còn loa ngoài bé tẹo à
Bác nào dư ko xài ko, để giá đẹp cho em 😁
Xin giúp mình với,mình muốn đổi font chữ trên điện thoại docomo sharp sh-02e nhưng toàn tiếng Nhật.Bạn nào đã chỉnh sửa rồi,chỉ giúp mình cách làm với-cảm ơn rất nhiều.
badauyeu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ly an an vu bác làm theo ảnh đính kèm nhá
Mình làm theo bạn chỉ nhưng vẫn không được,xin giúp mình có cách nào chỉnh font chữ lớn hơn-vì font chữ hiện tại hơi nhỏ,mắt mình thì hơi kém nên khi nhìn số đt hay đọc tin nhắn..không được rõ,xin cảm ơn bạn rất nhiều.
À quên nữa,mình cũng không tìm được dòng chữ ghi GÕ TIẾNG VIỆT nữa.Máy này sử dụng được tiếng việt nữa phải không bạn,nếu được xin chỉ giúp mình luôn nha.
badauyeu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ly an an vu GÕ TIẾNG VIỆT là phần mềm down trên app bạn ơi
Kiếm font chữ to thì bạn vào Display --> Font Setting --> Font Size --> Large hoặc Huge
Vậy xin bạn chỉ giúp mình cách down phần mềm tiếng việt sh-02 về cho mình hen,và xin cảm ơn bạn rất nhiều-thân chào.
badauyeu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ly an an vu Mình không biết phần mềm tiếng việt, mà chỉ có gõ văn bản tiếng Việt được thôi 😃. Cái đấy thì trên app có đầy
phage
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào biết làm sao sử dụng NFC cho em nó không? Mình có cái tag NFC quẹt qua máy khác nhận liền còn em nó không chịu :mad:
@phage Trong app SH Tools hình như có một cái ứng dụng để nhận NFC/Barcode bạn thử chạy nó xem.
phage
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vhtung Mình tìm không ra bạn ơi, mình thấy nó chỉ có mấy cái camera reader không à, không có NFC.
@phage NFC thì bạn phải kích hoạt nfc trc. Muốn dùng thẻ để mở khóa màn hình thì bạn vào lock and securyti rùi vào chỗ nfc screen-unlock rùi làm theo hướng dẫn nha. Còn muốn làm cái khác thì bạn có thể down nfctag trên googleplay về nha.
NguyenXN
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn @satthumaulanh ơi, cho mình hỏi, cách nào mute hết sound trong camera.
Sau khi Root xong, mình xoá hết mấy file camera....ogg với camera....aac cộng với set ro.camera.sound.force=0 mà chỉ mute được tiếng bấm máy thôi. Còn focus, HDR với quay video vẫn có tiếng beep beep.
@NguyenXN Vụ này thì minh chưa thử nên cũng chịu bạn ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019