Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hot share Bộ Phần Mềm Xem Truyền Hình Cáp FULL HD Trên internet.

congtuoc8x
9/9/2011 17:18Phản hồi: 85
Hot share Bộ Phần Mềm Xem Truyền Hình Cáp FULL HD Trên internet.
Các bạn đều biết hiện nay tv.vnn.vn là trang xem được nhiều kênh HD hay như Itv HD, VTC HD1, VTC HD1 và một số kênh khác với giao thức p2p cho chất lượng hình ảnh cực đẹp và đặc biệt không giật (đường truyền ổn định, không phụ thuộc số lượng người xem).
Mình chia sẽ với các bạn 2 cách xem các kênh này theo cách của bạn.
Cách 1
Xem bằng phần mềm VLC
- Các bạn tải phần mềm VLC tại :
DOWNLOAD CLICK HERE
- và phần mềm Octoshape Tại:
DOWNLOAD CLICK HERE
-List kênh:

DOWNLOAD CLICK HERE
- Sau khi cài đặt VLC và Octoshape, dùng VLC mở list kênh để xem
Cách 2: Chỉ Áp Dụng Cho Webmaster
Bạn tải Octoshape ở link trên và cài đặt, up đoạn code sau lên host (chỉ chạy trên host)
Kênh VTC HD1

Code:
[FONT=monospace]<div class="post-body entry-content"> <object style="visibility: visible;" data="http://cdn.octoshape.net/resources/player/infinitehd/player1.swf" name="player" id="player" type="application/x-shockwave-flash" height="465" width="560"><param value="true" name="allowFullScreen"><param value="scale" name="scale"><param value="always" name="allowScriptAccess"></object><br> <br> <script src="http://cdn.octoshape.net/resources/player/infinitehd/swfobject.js" type="text/javascript"> </script><br> <br> <script type="text/javascript"> var player_id = "player"; var player_width = 560; var player_height = 465; var player_stream = "[COLOR=#ff0000]octoshape://dir.vdconline.vn/vdco/live/octo16/auto[/COLOR]"; var params = {allowFullScreen: true, scale: 'scale', allowScriptAccess: 'always'}; var attributes = {id: player_id, name: player_id}; var player_dvrMinutes = 30; swfobject.embedSWF('http://cdn.octoshape.net/resources/player/infinitehd/player1.swf', player_id, player_width, player_height, "10.0.0", null, null, params, attributes); </script><br>[/FONT]

- Thay kênh khác tại play_stream (bôi đỏ), vì chưa có thời gian nên mình cung cấp vài link, sẽ update cho các bạn sau
VTC HD2: octoshape://dir.vdconline.vn/vdco/live/octo08/auto
ITV HD: octoshape://dir.vdconline.vn/vdco/live/octo07/auto
VTC3: octoshape://dir.vdconline.vn/vdco/live/octo10/auto
DEMO:

Nguồn Bài Viết : wWw.TOPDJ.VN
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

viduhp
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko xem duoc ban oi
Quá hay. đang cần. thanks nhé
TOUR HẠ LONG | TOUR SAPA | TOUR SINH VIÊN | DU THUYỀN MEKONG | DU THUYỀN HẠ LONG | SAPA DEAL
viduhp
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình xem được rồi. Thanks so much. tiếp tục phát triển nhé
viduhp
ĐẠI BÀNG
13 năm
ban oi tao may thêm mấy list kênh nước ngoài như starmovie, HBO, cinemax, fashion HD ......K+ nữa thì càng tốt:p
duohu...
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hướng dẫn cụ thể tí bạn ơi, cái chỗ host là sao :-/
viduhp
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn cài bình thường hai file vlc và octoshape streaming. sau đó, bạn bật octoshape lên, sẽ có một hình vòng tròn ở phía dưới có dòng chữ là ready to use. sau đó, bạn bật VLC lên vào media chọn file list kênh có định dạng đuôi m3u và khi chạy thì vòng tròn dòng chữ ready to use sẽ chuyển thành playing. chúc các bạn thành công. ENJOYING........................................😁
playing rồi mà k chạy được ban ạ...
iznogood64
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn Bạn,mình xem tốt lắm! Mình ở Mỹ, thèm xem TV Việt Nam lắm.Đúng là buồn ngủ được chiếu manh! Hi Hi
bác ở mỹ mời vô đây cho lẹ nè http://tv.fc-nhoc.net
em vào thegioitv.info, nhiều kênh hd mí lại cũng nhanh, không phải cài soft.hjhjhj:eek:, các bác thử xem..
ngon...đã test chạy rất mượt...đã thanks chủ thớt rùi nhé 😁
bác hướng dẫn cụ thể cách xem mấy kênh VTC HD đc không.
provtc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn bạn nhe, chạy mượt mà lắm xem nét căng
Dùng VLC không xem được . Ai hướng dẫn lại cho mình với . Bật list kênh rồi ấn Play nó không hiên gì cả
Sao tôi chẳng xem được gì cả nhỉ ?
provtc
ĐẠI BÀNG
13 năm
À bác ơi cái list kênh này không có kênh K+ hả bác.
hoanhtuan
ĐẠI BÀNG
13 năm
list kenh mới http://tinyurl.com/3zvms9c
provtc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quảng cáo à, làm gì có list kênh nào mới
Cái này o có K+ và mấy kênh khác hả bác ơi?
bạn ơi! co thấy link kênh đâu....? cho mình xin cái link kênh đi bạn
bác ơi cho em hỏi. Em xem kênh này 1 lúc thì nó tự nhảy sang kênh tiếp theo. Em phải làm sao ạ.
vinagem1993
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn thử chọn chế độ play lặp lại 1 bài thử xem, có thể nó sẽ không nhảy sang kênh khác đó!
Cái này thì em biết rồi. Nhưng mà nó cứ nhảy lại 1 kênh thì lại thỉnh thoảng không xem được. Cứ 1 thời gian là lại dừng 1 lúc. Mạng nhanh thì không sao nhưng mà chậm 1 chút là nhận thấy sự khác biệt rõ. Dùng những phần mềm khác mạng mà có chậm 1 chút cũng không sao vì nó load trước rồi. lúc sau mạng lại nhanh thì lại load tiếp sẽ ít bị đứng hình như kiểu mở lại như thế này. Dù sao cũng cảm ơn bác.
ai có link post lên lại em nhờ cái. Chủ thớt chạy đâu rồi mà không thấy sửa link nơi
muốn khỏi nhảy bác lên wWw.tv.vnn.vn đó,coi trên web khỏi bị nhảy or site của e wWw.tivi.fc-nhoc.net nhé.tại nguồn link e rip bên này code lại.
coi web thì còn dùng phần mềm làm gì nữa. Bác đang share phần mềm mà bác lại bảo em ra coi web thì đúng là em chịu luôn. Em đang dùng phần mềm khác xem HD rồi, nếu như không có cách nào thì dùng cái cũ thôi. Nản..........................................................
coi trên web chất lượng cũng tương đương mà bạn
Thế thì cần phần mềm làm gì? Xem luôn trên web cho tiện:giggle:
cảm ơn bạn nha,xem rất tốt.List kênh có thêm K+ thì ngon.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019