[HOT] Tạo ảnh nền đầy màn hình cho E71, E63

maiyeuem_nn
4/7/2009 16:31Phản hồi: 283
283 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em đã cài được rồi thank bác chủ thớt nha
Chương trình này hay wa, mình rất thích. Vì là dân amater nên chỉ biết xài ké. Cám ơn tất cả sự hường dẫn của các bác, mình đã cài trên E71 rất ok .
Cảm ơn bạn. Phần mềm này đã Việt hoá, nhưng cái quan trọng lại là ở bộ theme.

Cái Carbide_ui bản thân nó dùng đã khá phức tạp rồi, còn phần tạo file hình ảnh, icon cho nó cũng phải sử dụng riêng PS, AI nữa, nên có lẽ phải cao thủ chuyên làm theme 😁 Người không biết gì như mình hoặc mấy anh em ko có thời gian thì chắc chịu.

Mấu chốt của theme mà bạn gửi là thanh ngang phía trên có nền là transparent (ko màu nền và ko hình nền). Còn thanh ngang phía dưới sẽ được FreeFSWP chèn đè hình nền là chính wallpaper mà người dùng chọn, nên nó sẽ đè khớp nội dung hình ảnh với nền ở giữa.

Mình thấy vậy là vì dùng FreeFSWP với theme thường (tất nhiên ở trên ko full), ở dưới nhìn kỹ bị lệch 1px so với hình nền ở giữa, nên gây ra một nét bị vấp nằm ngang rất nhỏ.
Bạn nói chuẩn đấy, ở bên dưới vẫn bị hụt 1 chút khi dùng FSWP, còn nếu dùng cái themes full sẵn thì khỏi chê, ví dụ như cái theme nokialino ấy, theo mình là đẹp toàn diện luôn^_^
yueyong
TÍCH CỰC
15 năm
sao em cài cái nokialino mà vẫn không full màn hình nhỉ. cai bộ icon thì tuyệt đẹp, cam ơn bác
Cái hình mặc định của nó đã full rồi mà, còn nếu muốn dùng hình khác thì phải kết hợp với pm FreeFSWP mới được,
chúc bạn thành công!
Bác cho em hoi,sao e dowwn về cài vao máy báo lỗi nhà cung cấp la sao?Bác giúp e với.Thank;s
Bac cho em hoi,sao down ve may khi cai no bao loi nha cung cap,bac jup em voi.Thank's bac nhieu.
bác ơi cho em hỏi,nếu mình dùng điện thoại Nokia N79 thì có cách nào để làm đầy màn hình được không........
Mình cài FreeFSWP không được, nó báo lỗi certificate. Có cách nào giúp mình với
Mình cài FreeFSWP không được. Nó báo lỗi certificate. Các bạn có cách nào không chỉ mình với
lỗi do chưa hack máy :angry6wn:
có cách này không hack mà cài được không, em gà lắm :no6xn:
cách sign sis,hack đi cho rồi,sign sis 1,2 lần còn đc chứ cứ cài lại sign thì 😔
Em vừa cài xong được FreeFSWP. Em đọc thấy mấy bác ở đây remove FreeFSWP em cũng thử remove xem. Chính xác là nó không cho remove. Nhưng em vẫn thích xài nó nên chưa cần remove lắm
Mình thấy E72 ko cần cài theme gì cả,dùng theme mặc định của máy rùi chọn hình nền là full luôn... khó hiểu nhỉ
Thì mình mới dám ghi dùng cho E63 và E71 thôi mà. E72 ra sau chắc cải tiến cái vụ này.
nano1010
ĐẠI BÀNG
14 năm
bro nào có theme e63 màu đen thui nào cực nhẹ không?cho xin với :'(
Thanks bạn rất nhiều ...mình đã làm như bạn hướng dẩn nhưng kg chon tập tin đc , mình phải làm sao đây bạn ....? thanks
Nghĩa là sao hả bạn, khi chọn hình nền không thấy ah? Nếu như vậy là do trong thư mục Images không có ảnh, hình như chương trình không nhận ảnh ở thư mục khác đâu.
Đúng rồi bạn ơi...nó chỉ nhận hình bên thư mục Images thôi , nếu muốn lấy hình nào đó làm hình nền thì phải bỏ hình đó vô thư mục Images thì mới đc . Thanks bạn thêm lần nửa nha...
Bạn làm được là mình vui rùi ^"^
Sếp ơi PM đó vô máy e ko đọc được tiếng việt là sao :
E71 đã up fw 400
Thế các chương trình mặc định ở máy có tiếng Việt không bạn?
Đây là chương trình đã được Việt hóa, nên máy phải có tiếng Việt mới đọc được nhá!
Giờ chú E72 ra đời đã có thể tự chọn cho mình một ảnh nền full luôn mà không cần bất cứ phần mềm hỗ trợ nào cả
k0nifer
ĐẠI BÀNG
14 năm
giá mà có soft đó cho Ê63 nhỉ .... chán quá.. mấy themes full dc thì ít.. mà iCon thì xấu quá
doưn duoc nhung sao cai dat ko duoc zay
máy đã hack chưa?
nếu không được thì lùi ngày lại thử xem
Cho tớ hỏi bạn thay logo nhu hình ở bài 1 kiểu gì vậy?Logo trong suốt hay là nền đen trùng với Theme vậy bạn?
chưa hack den bac. bac co the hack giup em duoc ko? mel: 354208038516689
Bạn qua topic xin file cert + key rồi có thể hack được ngay ấy mà, Nếu khó quá mình sẽ hướng dẫn cho nhá!
sao tui làm cho e71x đâu đc đâu.cài vào set cho nó hết cug ko đc.rui khoi đông máy lai cug ko đc.đc ban pm mih nick yh noi chuyen nha
E71x thì mình không có máy để test. Bạn thử cái theme nokialino xem có được không http://www.tinhte.com/attachment.php?attachmentid=126054&d=1248513509
cho mình xin nick yh đc ko...mìh cài theme và phần mềm vào.set theme đó.rùi vào FREEWALL chọn hình rùi chọn "hoạt động" hết...thoát ra màn hình vẫn tối đen y như ban đầu.vào my pictures set hình nền như hình trong FREEWALL set thì thấy như cũ.không full
Bạn xài theme j? thử cái nokialino chưa? mình đang dùng và test trên nhiều máy E63 và E71 rồi, còn E71x thì không chắc có được hay không?
thử lun rùi...thử hết mí cai theme trong topic này rùi..nản lun...h mình mún xóa ko đc lun ta...nó cứ báo unable to uninstall
Mình cập nhật thêm 1 cái theme để nền full đc.Bạn chủ topic đưa lên trang 1 cho anh em dow nhé.Mình test chính xác roài 😁

Clik here to Dowload
Thanks bác đã có lòng tốt với AE, mình đã update lên trang đầu tiên rồi ^^
mình cũng dùng E71 .cũng thắc mắc về vấn đề này.vì có lần làm đc có lần ko.giờ mới chắc chắn là do theme 😁.bài của bạn rất có ích nên đóng góp chút có đáng gì.
sr ngoài lề tý mog chủ thớt bỏ qua nha:pbạn cho tớ xin cái phần mềm to-do dc ko?😃
em dùng 6220c mà không làm được bác ơi ! hic hic
Mình chỉ dám ghi là hỗ trợ E63 với E71 thôi mà!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019