Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hot - Thư Mục JAVA Tối Ưu Rom Bold 9000 681 Final 16MB ........!

vuktbvc
26/5/2010 3:40Phản hồi: 327
THƯ MỤC JAVA ROM 681 FINAL CHO BOLD 9000 dung lượng 16MB-bộ nhớ trống trên 56MB
Thấy AE quan tâm bản này nhiều, kèm nhiều AE muốn bản Java tối ưu kiểu của bác Zanr Zij. nên mình làm up lên AE ai quan tâm. Tối ưu tương đương các bản bác ZZ đã úp, gần đây nhất là willyboy 5.x. Có lược bỏ thêm vài file so với bản Java ZZ(lệch nhau 5 file gồm: bỏ passkeeper, và soduku, SecurIDLib, speedtest.) Ai cần thì add vào trước khi up. Lưu ý, bác nào dùng BOLD ROGER cần add theme cho Roger vào(mình có theme riêng Roger rất rất đẹp), còn các dòng khác không cần.
tóm tắt các bước
1. down bản ROM 681 chính thức http://www.mediafire.com/?4gagi7bwakawl6w.
cài ra máy, xóa file vendor.
2. Xóa toàn bộ file trong thư mục Java của bản ROM mới bung ra theo đường dẫn : C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\Shared\Loader Files\9000EastAsia_v5.0.0.681_P5.2.0.64\Java
3. down bản Java tối ưu theo link sau.
link: http://www.mediafire.com/?rza5q8lqckm77kb
(Dùng cho AE nào Kg dùng BIS)
4. chép toàn bộ file mới down về vào thư mục Java theo đường dẫn ở bước 2. C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\Shared\Loader Files\9000EastAsia_v5.0.0.681_P5.2.0.64\Java.
5. Up ROM thui và thưởng thức
theme roger đẹp hơn theme Roger gốc nè
vài nhận xét:
1. Pin cải thiện đáng kể, cả về dùng và khởi động lại.
2. Hết hiện tượng bị tiếng rít loa ngoài khi call (tất cả các chế độ)
3. Tất cả các soft dùng OK(kg phát hiện lổi)
(đã tối ưu thêm 1 số file kg cần nữa, cám ơn bác ZZ. link down load đã được thay thế bản củ)
4. Các AE mới up sau này thường có dùng Smartmail và IM+ thì cài Smartmail trước rồi vào SB remove 3 dòng trong đó(có 1 và bác đã up cách fix này, tieddeeens cài IM+ là OK.
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko fải là ko làm đc, nhưng ko có nhiều time lắm... rất cảm ơn bác đã làm júp.
Chưa có time test bác ah
Tranh thủ lúc trưa up, dùng thì cảm nhận thấy pin cải thiện đáng kể so với bản Rom Willyboy v5.
hì hì cho mình hỏi cái là xóa hết thư mục của java rồi bỏ cái java của bác vào à bác,em đang down,đợi bác trả lời rồi làm luôn
chính xác, bung rom. xóa file trong thư mục java, copy các file trong bản java mình vào . Up bình thường
cho em hỏi mấy cái này chạy bis ngon chứ ?
adol_hitler
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái giao diện mới nâng cấp của tinhte bữa nay bị khìn rồi!font nhảy búa xua.
nhuhieu
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác cho em hỏi mạo muội 1 câu .Lấy theme rogers ở đâu để add được ạ?
Cho mình hỏi bạn dùng bản rom này pin đc máy ngày , đã tìm ra lỗi nào k nhỉ ?
đang up thử java của bác đó .................ngày hôm nay up room đến 7 lần..................ko biết java của bác như thế nào.............thanks bác
java của bác không Ấn dc tổ hợp Alt + LGLG nhé............đang test tiếp.............................................
đã comment bác bên kia, vẫn bấm bình thường 😁. bác kiểm tra hộ lại, hình như tối ưu luôn roài :D

---------- Post added at 04:37 PM ---------- Previous post was at 04:35 PM ----------

thừoi lượng pin tùy vào mỗi máy, mức độ sử dụng mỗi người. Riêng bản thân mình, bản này nâng dc từ 1 ngày lên 1,5 ngày :D tức 50%. AE nên tự test về pin. CÒn lổi thì kg có 1 lổi tỳ ti gì cả :bounce:

---------- Post added at 04:38 PM ---------- Previous post was at 04:37 PM ----------

theme Roger mình sẽ up lên cho(file code) trong 4rum đã có bài củ mình đã UP :D
AE vào comment tiếp nào. GOOD và BEST nè 😁
Cho mình xin link rom mới nhất + willy 5 với, mình ít có t/gian nằm trên này lắm!
đã có thời gian post bài mà kg có thời gian lấy link kìa :eek:, có trong Topic cả nha :bounce:
hoangbabi
TÍCH CỰC
14 năm
nói chung là dùng ok cả , nó vẫn như những build khác thui 😃
có cải thiện nhiều đó bác à, lên trang đầu xem mấy điểm nhấn mạnh rỏ nhất nha 😁
Gửi chủ topic: ZZ thấy cần tối ưu thêm. Cụ thể những file sau trong thư mục Java của bro bỏ đi được và giúp giảm đáng kể dung lượng:

Tổng dung lượng bỏ đi tiếp được là 5.25MB. Riêng cái sbinjector_lib thì những ai dùng Viettel có thể để lại vì nó giúp tự động nhận 1 số Service Book mà hiện nay Viettel đang cung cấp Free.
cám ơn bác ZZ đã góp ý, sẽ remove và Update lại cho AE 😁. có lẻ sẽ để lại file sbinjector_lib cho AE tiện hơn.
tải về giải nén ra 28m có phải dung lượng này ko bác
chuẩn rùi đó, Up nhanh đê, cuối tuần roài
cantona2908
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tại sao tôi sử dụng java của bạn và chưa cài thêm cái gì mà memory chỉ còn 29.6M là sao hả bạn....?
:eek:😔. Bác kiểm tra lại đã làm đúng theo hướng dẫn chưa. VÀ máy bác có mấy bản ROM. khi cài có backup và Wipe máy chưa. Kiểm tra kỹ nha. đảm bảo >56MB:bounce:. Test rất nhiều lần và nhiều nhiều bold béo rùi
test từ hqua chưa thấy trục trặc gì, mọi thứ vẫn ổn, ban đầu mới up thì dung lượng được khoảng 56, 57m, có lúc nhảy lên 90m mà làm mình tí té xỉu, nhưng mà cuối cùng vẫn 56m, sau khi cài pm vào rồi thì bây h cứ ổn định ở mức 37m.
sóng gió vô biên chứ bác, Wifi thế nào, connect OK hè 😁. Hôm qua giờ Pin hết nhiều ít(kèm mức độ sử dụng). Đây đang kết bản này quá

---------- Post added at 11:14 AM ---------- Previous post was at 11:13 AM ----------

sóng gió vô biên chứ bác, Wifi thế nào, connect OK hè :D. Hôm qua giờ Pin hết nhiều ít(kèm mức độ sử dụng). Đây đang kết bản này quá
Wifi thì đc tối ưu nha, bản thân version WLAN được nâng cấp tề (so với bản củ là biết ngay) 😁
Vừa làm theo hướng dẫn của bác và em đã uprom thành công cho em Bold béo. Chưa test được hết chức năng của em nó, nhưng riêng khoản file free thì vô địch: 39MB, tối nay về tha hồ cài cắm tiếp 😁.
Cảm ơn bác nhiều ạ.
39 MB chắc bác có cài gì thêm các soft. chứ ROM kg thì >56MB đấy :D
vâng ạ. 39MB là sau khi em đã restore các ứng dụng trong máy bác ạ. :D
lỗi alt LGLG bác a.em dùng BOLD o2
đã comment AE, kg phải lổi bấm Alt + LGLG mà kg còn chức năng đó nữa vì đã tối ưu luôn. 😁
dzungbv
ĐẠI BÀNG
14 năm
bản này so với bản của ZZ khác nhau gì không? mình đang dùng bản tối ưu của ZZ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019