Hot - Thư Mục JAVA Tối Ưu Rom Bold 9000 681 Final 16MB ........!

vuktbvc
26/5/2010 3:40Phản hồi: 327
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em up lên bản 681 theo rom gốc của bác đưa lên, xóa các module theo hướng dẫn của bác ZZ, cũng tiết kiệm được nhiều, 54MB chưa có gì, đã cài full 5 game gốc của máy.
Còn cái theme Rogers của bác đưa em đâu thấy khác gì theme mặc định nhỉ ?
vnbb_20100612_132032.jpg vnbb_20100612_125243.jpg
HJJJ, KG BÁC DÙNG THEME MẠC ĐỊNH SAO RÙI :eek:( ĐÃ SÀI CHƯA); NẾU RỒI HẴN SẼ BIẾT :playfull:
disconect
ĐẠI BÀNG
14 năm
Làm biếng 1 tuần mới vào lại diễn đàn, uprom mỏi tay. Hy vọngtìm đợc bản ROM ó pin trâ bò tý, hàn ngày em nghe/gọi 30-40 cuộc, 40-50 sms là hết 70%, thê tý IM+ là ới 4h chiều phải sạc.
Mới có bản williboy 5.2, không biết có cải thiện pin hơn không. Bác nào sai rồi xin chia sẻ cùng anh em nhé.
Mình dùng 1 thời gian thấy ok. Hôm qa đi vứt em nó trong cốp xe. Về dùng bình thường. Đang chat thì bị restart và khởi động tới logo at&t là dừng lại. Mình tháo PIN thì đen đỏ 1 tẹo rùi thui.
Có bạn nào xài Facebook trên BB ko nhỉ? Tại sao khi mình up lên 681 thì vào facebook không được ?
Nó báo lỗi "Could not connect because a data service is not available. Please try again later. If this continues, contact your service provider for support" khi login vào.
Các ct khác như chat YM, Gmail cũng không được mặc dù đã cài SB, dùng browser truy cập = wifi bình thường.
bệnh củ mà, tìm bản 1.6 ; kg dùng bản 1.7 nếu kg có BIS/BES
FB 1.6 bác ạ. Trước em xài 411 mọi thứ đều bình thường. E ko có xài gprs hay 3g, chỉ xài mỗi wifi. Giờ up lên cái này em không vào đc cả fb lẫn gmail, IM. Kiểu này chắc phải up lại 1 lần nữa nếu ko đc thì back to basic thôi 😔
Chuẩn rồi, em cũng bị
milano175
TÍCH CỰC
14 năm
bạn ơi cho mình hỏi bản 681 khóa phím = nút nào nhỉ
khóa phím bằng phím K như trước nhưng mở máy thì phím Mute nha(trên đỉnh bold béo) 😁
Mình mới chuyển sang rom 681 java tối ưu nè! Tình hình là down Gmail bằng OTA nó bảo "Gmail không hoạt động trên 9000 của bạn", hjx. Trước mình dùng 411 thì vẫn down và sử dụng bình thường!
bác thử lại xem có thể do mạng. tất cả AE dùng OK mà. Mình dùng gần đc tháng rùi nè
atomcuibap
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đang dùng bản này của bác chủ topic rất ok nhưng có vấn đề là cứ để máy qua đêm không đụng chạm gì là y như rằng sáng hết pin, trong khi đó cả ngày dùng thì không sao........ cả ngày đập phá các kiểu thì pin vẩn còn đến trên 30% sạc đầy rồi vứt đấy qua đêm là y như rằng sáng lại hết....có bác nào bị như mình không vậy nhỉ vì trước khi tối ưu bộ nhớ không cài thằng goal thì không thấy bị tình trạng này.
Bác kiểm tra lại mấy phần mềm bác cài vào đi chứ em dùng bản này của anh vuktbvc vẫn chạy tốt mà.
Để mình thử xem........................😁
đánh đâu cái và thanks bác chủ nhiệt tình luôn
Làm theo bác chủ và gợi ý của bác ZZ, kết quả là free những 54,5MB (sau khi đã cài thêm Gmail, Gmap, Lunar calendar).🆒
Tuy nhiên, bản này xuất hiện lại chức năng khóa phím = K (rom 5.0.0.592 không có), nếu muốn bỏ đi thì các bác xem có được không nhỉ (vì quen dùng A rồi ) :spin:
nếu quen nhấn A rồi thì nhấn thôi, bản này nhấn và giữ A củng khóa phím như thường mà 😁

---------- Post added at 02:48 PM ---------- Previous post was at 02:46 PM ----------

kiểm tra xem phần mềm nào rút sóng nên bị thôi. chứ bản này mình sài soft nhiều vô kể :D
atomcuibap
ĐẠI BÀNG
14 năm
hôm nay del thằng goal.com rồi mai báo các bác nhé....! chắc do thằng này....!
mà bác nào biết cách lấy lại phần từ điển và kiểm tra lổi tiếng Anh trước khi gửi không chỉ mình với đang rất cần mục này
Hehe, bác chủ đây rồi ! Có thể xóa folder Instant Msg được không ah ? Cảm ơn bác nhiều lắm 😁
chưa thử, đúng là bản này nó tróng kg, nghiên cứu xem thế nào :D
đag test thử bản offical 1 thời gian, xog sẽ test bản này ngay
bản này là bản Offical đó bác, chỉ có điều giản lược, tối ưu nó nhẹ hơn bản gốc chút ít 😁

---------- Post added at 01:57 PM ---------- Previous post was at 01:56 PM ----------

chuẩn gì nổi bác, kiểm tra lại xem thử. Dùng thế nào, đây phà phà thêm 2 ngày nữa là đủ tháng Y à :D
bác list lại những gì bác gỡ ra đc ko (ko phải tên file cod nhé, chỉ là ứng dụng của máy thôi) ? để e biết cái nào em còn cần thì em add vào lại.....:D
dc khoảng 80% thui bác à, vì có những file cod kg thể giải thích ngọn ngành dc, vì nó kg hẵn là soft kg. Đơn giản bác so sánh ROM gốc và java mình là thấy file bị del; sẽ thấy dc Soft xóa :D
ủa 80% là seo ? máy mình hiện tại cài khá nhiều phần mềm, nên bây giờ dùng java của cậu ko biết khi uprom nó có hiện lên bảng phần mềm cũ để mình stick vào ko nữa ? lần trước cài mấy bản williboy ko thấy, làm mình phải cài lại 1 đốg ứng dụng...😔
kg biết ý bác sao, nếu ứng dụng theo ROM thì mình bỏ Soduku, passkeeper, gmail, visual mail voice...(kg nhớ hết) còn ứng dụng ngoài bác phải tự add vào thôi . Còn 80% có nghĩa là mình hiểu khá về những gì mình xóa; còn lại những thứ khó giải thích , chỉ hiểu lờ mờ; thậm chí kg rỏ 😁. Nhưng kg ảnh hưởng gì bold béo cả :D
Mình k vào đc fb ý, nó cứ báo như kiểu là dùng bản 1.7, trong khi m dùng bản 1.6 :|
bác thử gở bản 1.6 ra lại, khởi động lại máy. Có thể add thêm Servicebook hổ trợ Facebook. Một số trường hợp kg cần phải có SB có FB mới vào dc; có lúc kg cần. Nguyên Nhân thì chưa ra. Hiện mình dùng bản SB có Facebook vào vẫn tốt. Dùng mạng Mobi
Mọi lần k cần add sever vẫn có vào đc mà. bây giờ thì tớ làm 2 lần như thế vẫn chưa đc 😁 thanks ^^
chịu khó kiểm tra lại, mấy bữa nay mạng VNPT nó chặn FB; may có bold béo nên củng đở, chứ PC die mấy bữa nay. Chơi hết cách, khoái bold béo quá:bounce:
haizzz, có lẽ bản rom 681 này là bản cuối cùng cho BOLD 9000 rồi. Ngoài ra có các bản hybrid để anh em vọc, chứ bây giờ các bản rom mới đều dành cho các máy đời cao như BOLD 9650, 9700... thoai. 😔
sao vội đánh giá thế bác; có căn cứ gì kg hay thấy AE nhà kia lên mà Bold béo chưa có nên khó chịu 😁

---------- Post added at 03:47 PM ---------- Previous post was at 03:42 PM ----------

mình ít dùng chức năng này nên củng kg chắc; bác thử load file này net_rim_bb_spellcheck.cod vào Bold xem thế nào(file tìm trong thư mục Java bản ROM chưa rút gọn)-(dùng soft Vnn load vào xem); good luck!
atomcuibap
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thanks bạn nhiều về vụ pin thì đúng là do phần mềm Goal.com bỏ ra là pin lại ok ngay.
còn file "net_rim_bb_spellcheck.cod" bác có thể gui cho mình phát được không vì hôm trước quân mất không lưu lại del mất thư mục gốc luôn rồi huhuh
trùi ạ , mấy bác nhác vừa nha; các file remove thì chỉ việc lấy trong ROM gốc là có. Do bác yêu cầu đầu tiên nên Up 😁. Chứ AE, mỗi người đòi Up 1 file thì chạy dài......
net_rim_bb_spellcheck.rar
midouban87
ĐẠI BÀNG
14 năm
ko hiểu sao em up rom = cái thư mục java mà bác chủ topc share, sau khi hoàn thành khởi động xong thì báo lỗi error 1 loạt các file .lang , ... gì gì đâyys em ko nhớ rõ nữa, ấn ok thì nó bỏ qua và chạy tiếp bt, thế là bị sao các bác nhỉ, em dùng Bold movistar
midouban87
ĐẠI BÀNG
14 năm
ai giúp em với hu hu
chính xác là nó báo những lỗi này

Uncaught Excption
java.lang.NullPoit...

stanby manager not instal
Nhưng vào bằng browers thì okey bác ạ :|

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp