Hot - Thư Mục JAVA Tối Ưu Rom Bold 9000 681 Final 16MB ........!

vuktbvc
26/5/2010 3:40Phản hồi: 327
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái mà lang lang ý, bạn khởi động lại xem ;;) cài lại di &&
disconect
ĐẠI BÀNG
14 năm
Pin có cải thiện nhưng camera không dùng được các bác nhé
Tình hình là em đã up lại, wipe device, sạch sẽ theo nguyên bản Java của bác up lên. Tin vui là BeeJive IM đã chat chit ầm ầm, còn gmail và facebook vẫn như cũ 😔(. SB thì đang chạy bản có hỗ trợ facebook, trc đây vẫn xài sb này. Không phải lý do là bị chặn FB vì em vào = browser hoặc opera vẫn ầm ầm 😁. Gmail 2.0.7 download OTA trực tiếp tại m.google.com vẫn báo lỗi Critical tunnel failure mặc dù vào = browser bình thường :(.
FB thì ko vào được cũng chả sao, chứ gmail mình cần xài nhiều account mà không được thì buồn thật :(
PS: Bác ơi cái theme roger của bác đẹp tuyệt nhưng có cách nào thay cái background của Home Screen thành bt được không chứ cái logo BB nhìn rối mắt quá 😃
Gmail thử setup bằng bản cài qua BDM xem thế nào. mình cả 2 thứ vẫn vào như thường. Home Screen bác cứ vào ảnh nào thích rồi set thôi :D
Mình vẫn đang dùng bản JAVA của bác chủ từ ngày mới ra lò đến nay, vẫn ngon lành mọi thứ mà. Chưa up lên WB6 vì thấy có nhiều lỗi. 😁 Để nghiên cứu tiếp.
Hay bác vuktbvc làm 1 bản JAVA của WB6 cho anh em nhờ với ạ. :D
Mọi người có ai cài Mobipocket reader không? Mình cài không được, nếu cài = alx thì báo not compatible, còn cài = MPR khi nó chạy apploader thì không thấy module Pockerreader để install ....?
Ah dạo trên forum thấy nhiều người cũng bảo 5.0 cài ko được như mình, nhưng lúc trước xài 411 chạy tốt, đêm nào cũng đọc Truyện Kiều =)).
Hix cái kiểu này cứ ca tụng 411 mãi thì chết. Lười cái vụ rom riếc này quá, hy sinh cả tuần cho con rom này mà chưa có gì như ý, được mỗi cái ưu điểm pin lâu vãi tè =))
====================
Sozy các bác em đã cài được OTA trên m.mobipocket.com :p Down bản của Storm/9500
Để bài này luôn lỡ bác nào giống như em còn biết :p
Mình cài bản này của bạn, có hiẹn tượng khi chụp ảnh hình nhòe, không biết lỗi là gì
Bác up cái bản fb của bác cho em vs 😔
hi ko xem được youtube trên browser 😔
đang test thử đây....................
cảm nhận sau
Mình đã down Java của bác rồi , ổn lắm
Nhưng bác cho mình xin file để ghi âm (voice recorder) nhé
Mình cảm ơn bác chủ thread
lại xin nữa, thế thì chết e; các bác cứ thiếu là lấy trong bản ROM gốc đó; Chứ tối ưu cho cả nhà rồi giờ bảo add nữa thì chít 😁
net_rim_bb_voicenotesrecorder.rar
bác cho em hỏi, cài đuôi .cod này như thế nào nhỉ? Cảm ơn bác
sao các bác nhác search nhỉ. cài file *.cod có rất nhiều cách; đơn giản là dùng tools vnbb, rồi load vào BB là xong. 😃
"Đừng hỏi tools vnbb ở đâu nữa hey", tội ;)
Hĩ hĩ.... tại cái tật lưởi cố hữu của em 😆
Thôi, lần sau thì ráng mày mò trước khi xin vậy
Anyways, thanks bác nhiều lắm ( = nút thanks và bằng lời lun đó)
Up, UP nè, cả nhà dùng có vẻ good nên im ắng quá hè 😁
adol_hitler
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình kiếm mãi mấy cái theme xài được icon weather.xài cái java của bác cài weatherbug ko được.nếu thiếu file nào bác giúp mình bỏ vô lại nha!
sao kg đc bác; bác sài bản version mấy. Đây vẫn ào ào mà.
xem vụ này có help dc kg 😢 http://www.tinhte.vn/threads/429079-Help-Tong-Dai-PABX(Mod-giup-may-bua)
Có vẻ sóng sánh bắt hơi yếu bác nhỉ, không bít có ai bị như e ko. Vào fòng là Bold khóc thét lun, SOS ngay! Trước e dùng 411 thì vẫn còn được 1,2 vạch! E dùng Roger + Viettel.
bác thử ít hôm xem sao. chứ riêng mình thấy vẫn vô tư hơn tháng roài. :bounce:
hiện mình sài bản này trên cả tuyệt vời chơi game rat muot
nchmaster
TÍCH CỰC
14 năm
bac share e với 😁 e pm bác may lan r:D
Bác này chạy lung tung wa. Thớt của bác bao nhiu người hỏi thì ko về reply....!
Dùng gần tháng rồi vẫn OK. Pin quá tốt. Up hộ chủ thớt 1 tay bao h ra 6.0 hybrid lại tối ưu giúp a e tiếp nhé 😁
adol_hitler
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác vuktbvc cho mình xin bản weatherBug mới nhất được ko?mình xài bản willyboy 6.0 với mấy cái java thấy chỉ có pin với sóng là ok thôi.còn xài web với game hay bị restar lắm!ko biết có bác nào bị ko?
bác dùng Willyboy 6 rồi thì cần gì load Java của mình.😔 bản mình là 681 Offical mà. Bản Weatherbug bản mới nhất thì phải có key nha bác,😕 kg free dc đâu. Bị reset thì xem bản Willyboy đó có phù hợp kg; hay do lổi Up....
chú ý bản Java mình khác hoàn toàn bác bản hybrid... và willyboy ; bất kể version nào 😁

---------- Post added at 07:06 AM ---------- Previous post was at 07:04 AM ----------

có bản hybrid và willyboy v6 nghe tiêu đề giật tít lai OS 6 hoành tráng nhưng thấy chưa good lắm. Nên mình kg up lên. Vì mình củng kg sài nó.:playfull:
adol_hitler
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ui bạn viết to quá nên chữ FINAL bạn viết sai rùi kìa.😁
ok, good cho bác . cứ dùng tiếp và chờ bản mới để thưởng thức thôi 😁

---------- Post added at 06:11 PM ---------- Previous post was at 06:07 PM ----------

hiii, topic củng lâu roài mà giờ bác mới thấy. Chắc tại AE củng ham theo Java quá :D
Uh mình cũng bit là topic có lâu rùi,tại ngay từ đầu ra bản 681 là mình up Room luôn nên không muốn quay lại tối ưu hóa nữa, mỗi lần up room lại cài lại phần mềm ngại quá.
Thanks bác đã chia sẻ với anh em,anh em nào dùng room cũ thì nên dùng theo cách này để tối ưu cho máy chạy nhanh hơn.
Bấm thanks ủng hộ bác rùi nhá :D:D:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019