Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hot - Thư Mục JAVA Tối Ưu Rom Bold 9000 681 Final 16MB ........!

vuktbvc
26/5/2010 3:40Phản hồi: 327
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

adol_hitler
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác vuktbvc cho hỏi cái java của bác ko biết lược mất file j ma ko xài cái iberry black&whitelist được?
xóa gì thì bác so sánh với file gốc sẽ rõ. còn kg ảnh hưởng gì đến black&white, vẫn cài vô tư. bác kiểm tra lại xem 🆒
làm thêm vài cái tối ưu của williboy nnữa đi bác... bản wb6.0 ấy..
orekaminh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nó nè bro
http://www.tinhte.vn/threads/427557-Thu-muc-JAVA-toi-uu-cua-WB6-free-60M
mình mới cài bản này nhưng khi cắm cable thì máy không nhận được ,giống như lỗi USB ấy,không thấy thẻ nhớ,và bộ nhớ máy?
connect với BDM,cài soft vẫn bình thường mà.....
help mình với........!
Bold chưa kết nối PC lấy gì có thẻ , có bộ nhớ, ; Kiểm tra cáp, driver(bung lại BDM); reset máy....
nếu connect dc BDM cài soft bình thường mà kg thấy thẻ thì vào option BB chọn nó hiện lên là OK. mấy cái này có bài trong 4rum cả, nên search ;)
oánh dấu chuẩn bị down về tét thanks bác chủ ah
tony_doan
TÍCH CỰC
14 năm
Thực chất vụ này là xóa bớt những ứng dụng không cần thiết (thậm chí không bao giờ sử dụng đến) để làm trống bộ nhớ. (Khi uprom thông thường thì máy sẽ tự động cài đặt tất cả các file Java vào trong điện thoại)
Nếu bác nói thế sao bác ko tự làm? Ko có ai share liệu bác có biết ko? Anh em tìm tòi mới tối ưu được như thế,bác nên cảm ơn chủ thớt mới đúng....!
hvhq
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em mới up lại rom kèm theo cái java của bac, nói chung bộ nhớ máy còn dư nhiều, máy hoạt động bt, pin thì e chưa test được vì mới up tối qua, nhưng có một điều là chức năng GPS của máy không sử dụng được. Nó không tìm được vệ tinh, hồi trước e dùng bản 441 thì vẫn xài OK. bác có cách nào làm cho nó hoạt đông không ạ!
kiểm tra lại. Kg lổi máy hay ROM đâu. có thể tại thời điểm hay vị trí của bác. Cứ từ từ kiểm tra. Nếu băn khoan xem lại các trang trước. No Error
bác cho e hỏi là máy e mới lấy thấy 681 rồi n mà k biết đc tối ưu chưa ktra bằng cách nào hả bác.hi.thanks các bác
nếu chưa bao giờ làm. và bản ROM gốc thì chưa tối ưu. Hoặc có thể vào xem các file cod trong BB có file nào nằm trong số các file AE del để tối ưu(dùng soft VNN)
Bản này chạy tốt , nhưng mà không có Paswword Keeper bác chủ thớt ơi
và BBDict không đọc được tiếng Việt 😃
đã gọi là tối ưu thì remove rồi đâu nữa. Cần dùng thì chỉ việc dùng vnn add vào thôi. tương tự cho các soft khác. những vấn đề này xem lại các trang trước cho nhanh nha :bounce:
hvhq
ĐẠI BÀNG
14 năm
e check lại rùi bác, thử 2-3 lần thì nó tìm được GPS rồi. Bản rom của bác xài tốt lắm, hiện tại chưa thấy lỗi gì cả. Pin thì thấy cũng chưa có dấu hiệu cải thiện nhiều so với bản cũ, để theo dõi tiếp. Hồi trứoc e dùng bản 441 được khoảng 3 ngày, mỗi tội là lâu lâu màn hình tự nhiên sáng lên rồi tắt.
hvhq
ĐẠI BÀNG
14 năm
mới phát hiện ra 1 lỗi của bản jave của bác, khi nge nhạc cắm tai nghe đt tới hay có tin nhắn nó không kêu trong tai nghe mà kêu ở loa ngoái. khi nghe nhạc mà kêu ở loa ngoài thì làm sao biết được hả bác. hồi trước dùng ban 441 không bị hiện tượng này, bác xem có cách nào giải quyết được không nhỉ. Và còn một lỗi nữa là cài ultimate lock không dùng được bác ạ
bình thường kiểm tra bold bác nha. Xác nhận AE new mới Update bản này là kg lổi. Nếu có lổi gì xem trang 1. Bản này đã được AE xác nhận lâu rồi; nên chỉ việc kiểm tra tại máy 🆒
Khong xem duoc file Flash hoac youtube

Chào mọi người.
Mình đã up bản Rom 681 này. Dùng rất thích, giao diện đẹp, mọi thứ đều ổn nhưng khi vào internet qua browser thì không xem được các file flash nghe nhạc trực tuyến (ví dụ trang mp3.zing.vn)
Vào trang youtube mở các clip nó toàn mở bằng Media của máy sau một lúc loading rồi báo
"Cannot find web address. Verifiy that this web address is valid"

Giúp minh với
Flash thì tất cả BB chưa hổ trợ. Còn Youte thì xem đc. Nếu kg đc vào Browser mục Option chỉnh lại. Có thể xem trong 4rum có hướng dẫn.
mình đang xài bản 681 gốc, bây giờ muôn xài cái này, vậy mình phải up rom lại từ đầu hay chỉ cần update? vì cũng ngại cài lại phần mềm, cám ơn bạn
nếu ngại Up thì báchirir việc tối ưu bằng tay( hơi mệt và cẩn thận). Có thể down bản này về rồi so sánh bản gốc. Bỏ tất cả các file như bản này. Dùng soft vnbb để gở bỏ 😁. Nhát tay thì Up cho ngon lành. Bold Up củng nhanh (30p cho cả cài soft):running:
Sau hơn 1 tháng dùng ngon lành mấy hôm nay thỉnh thoảng lại bị đơ SMS, toàn phải back ra inbox xóa đi soạn lại từ đầu. Ko hiểu là do rom hay xung đột cái gì. Có ai bị như mình ko nhỉ.
Cảm nhận khi Tối ưu theo cách của chủ topic:

Tốc độ cải thiện rõ
Bộ nhớ trong lớn
Cài và sử dụng được Facebook 1.6 trog khi bản Tối ưu của bác ZZ ko tài nào sử dụng được Facebook

Tuy nhiên, có mấy điểm mà sau khi em up lên vướng phải:

1, Như 1 số bác đã nói, chức năng Alt+LGLG không có. Bác chủ topic có nói là dùng vnn để restore lại nhưng cái này em gà quá, không biết làm thế nào cả. Bác chủ topic làm ơn chỉ dẫn cụ thể được không ạ?

2, Biểu tượng Word, Excel và Slideshow trong Document To Go 2.0 biến mất, giờ chỉ có 3 hình giống nhau hình ô vuông, không có biểu tượng. Trước đó, em tối ưu theo cách của bác ZZ thì vẫn còn nguyên, không mất hình biểu tượng. Cái này nhờ bác chủ Topic nghiên cứu và chỉ dẫn.

Đó là cảm nhận ban đầu, sẽ comment tiếp trong quá trình sử dụng.

Cảm ơn bác chủ topic rất nhiều và hy vọng bác tiếp thu ý kiến anh em để hoàn thiện bản này để anh em tinh tế có được 1 bản Rom ngon.
Bản này đã hoàn thiện rồi. vấn đề của bác là kg đọc hết trong topic. Đọc kỹ sẽ rỏ và hiểu; tóm gọn cho bác nha:
1. dùng soft vnbb load file log đó vào( cài này đọc kỹ các trang sẽ có)
2. Do bản Document của bác. Dùng bản mới Document version mới là đẹp chưa từng thấy.
3. Bản này tất cả AE đã xác nhận, kg có bất kỳ lổi nào. Nên bác chỉ việc xem lại bold và các soft của bác thôi!
Có 1 vấn đề không biết có ai gặp chưa. Mình chọn chế độ Auto On/Off, 6 giờ sáng mở máy và 11 giờ tối tắt. Mỗi ngày sau khi máy tự động mở lại thì xài wifi được, nhưng gprs hoặc 3G thì không kết nối được, trong khi gọi điện vẫn bình thường. Mình phải reset cho máy khởi động lại thì mới xài gprs/3G được. Mỗi ngày đều phải làm thao tác này mất thời gian và tốn pin quá ....! Bác chủ thớt nghiên cứu giúp nhé. Thanks
Mạng Vina thì chỉ biết cách khắc phục tay thôi. vui lòng đọc và search nhiều hơn.
Bác ơi. Tình hình là em đã dùng Document to go mới nhất 2.0 có Key của bác pham... gì gì đó trên tinhte rồi đó ạ. Cái document to go 1.6 khi cài thì hiện đầy đủ biểu tượng, nhưng cái 2.0 thì ko hiện gì cả.

Không biết trong quá trình tối ưu hóa, đã mất file cod nào nhưng em không cài được Weatherbug.

Xác nhận pin tốt hơn so với các bản khác
cứ xem và đọc nhiều các page trước nha. Vì mấy cái này kg phải lổi ROM. Xác nhận là Bản Java Này AE Xác Nhận Là Kg Error. Nên tự search và đọc nha :running:
zomgwtfbbq
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em hơi gà vụ up ROM, con Bold của em đang là 681 sẵn rồi, thì có up lên bản ROM tối ưu này được không.

Với cả, up lại ROM này thì phần mềm+... có bị ảnh hưởng không >.<

Sry n00b >.<
sau khi up bản rom này nối điện thoại với máy tính qua USB thì BDM không nhận thẻ nhớ nữa, còn rút ra khỏi máy tính thì lại có thẻ nhớ, có ai bị lỗi này hem
kg phải lổi, Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
Vào Option chình trong mục Memory nha :bounce::hot:
Anbis
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tình hình hiện tại em đang dùng 1 em Bold béo, ROM 5.0.681, có customize Java đi theo hướng dẫn của bác ZZ và sau đó là của bác vuktbc.
Vấn đề pin thì đã được cải thiện đáng kể, tuy nhiên em gặp phải 1 vấn đề rất lạ, là khi em restore AutoText vào để gõ tiếng Việt có dấu, thì quá trình restore rất chậm, và AutoText ko hề được nhập vào máy ! Sau khi chờ chạy hết xong, mở AutoText lên coi thì ko có gì thay đổi cả 😔
Anh em chỉ giúp em cách giải quyết hiện tượng này với 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019