HP 8 1401: máy tính bảng Android màn hình 7,85" độ phân giải 1024 x 768, chip bốn nhân, giá 170$

Duy Luân
6/3/2014 21:53Phản hồi: 70
HP 8 1401: máy tính bảng Android màn hình 7,85" độ phân giải 1024 x 768, chip bốn nhân, giá 170$
HP mới đây đã ra mắt một chiếc máy tính bảng Android tầm thấp với cái tên "HP 8 1401". Thiết bị này sử dụng màn hình 7,85" độ phân giải 1024 x 768, vi xử lí bốn nhân AllWinner A31S xung nhịp 1GHz, RAM 1GB và chạy Android 4.2.2 Jelly Bean. Máy còn được trang bị bộ nhớ trong 16GB, khe microSD, máy ảnh chính 2 megapixel không có tự động lấy nét, máy ảnh phụ 0,3 megapixel và viên pin 3800mAh có khả năng cung cấp 7 giờ sử dụng. Thiết bị này mỏng chỉ 7,95mm và có trọng lượng 312g. HP 8 1401 hiện đã bắt đầu được bán ra thị trường với giá 169,99$.

Cấu hình cơ bản của HP 8 1401:
  • Màn hình: 7,85" độ phân giải 1024 x 768
  • CPU: AllWinner A31S bốn nhân Cortex-A9 xung nhịp 1GHz
  • RAM: 1GB
  • Camera chính: 2 megapixel không có tự động lấy nét
  • Camera phụ: 0,3 megapixel
  • Pin: 3800mAh
  • Hệ điều hành: Android 4.2.2 Jelly Bean
  • Kết nối: Bluetooth, Wi-Fi a/b/g/n, microUSB
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 16GB, có khe microSD
  • Kích thước: 200.3 x 136.3 x 7.95mm
  • Trọng lượng: 312g
Nguồn: Liliputing
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không biết máy tính bảng của HP thì thế nào chứ về laptop HP sợ lắm rồi, tải nhiệt quá tệ. Từ giã HP từ đó luôn, con này chỉ được cái giá ok còn lại không biết ra sao😃
erio0502
ĐẠI BÀNG
10 năm
@zen tran dùng dòng phổ thông thì chấp nhận đi bác, hãng nào cũng thế, cứ dùng dòng cao cấp Workstation đi bác, HP vs Dell vô đối 😃)
@leanduy uhm, mình thiếu hiểu biết nhưng cũng đã trải nghiệm nhiều dòng máy của nhiều hãng khác nhau. Nếu bạn muốn biết người khác hiểu biết đến đâu thì nhìn nhận lại xem mình hiểu biết đên đâu rồi mới phán người khác "thiếu hiểu biết" nhé. Đây là sân chơi chung để mọi người chia sẽ. Đó là cảm nhận của riêng mình về những sản phẩm, mình ko có ý tự tiện chê bất kỳ sản phẩm của bất kỳ hãng nào, khi so sánh thì phải đặt các dòng gần ngang giá tiền, cấu hình... để so sánh. Mình đang và đã sở hữu nhiều dòng của nhiều sản phẩm nên muốn chia sẽ với mọi người thôi. Chứ ko lên khoe khoan hay gây war;)
@erio0502 Đồng ý với bạn những dòng cao cấp thì HP hoàn thiện sản phẩm tốt hơn, nhưng bạn thử nghĩ đi số lượng bán ra dòng cao cấp được bao nhiêu so với dòng phổ thông và trung cấp. Mình trước đây là 1 fan cuồng của HP đấy chứ. Về sản phẩm máy tính bảng này có giá thấp (để cạnh tranh với hãng khác) hãng đưa ra mức giá cạnh tranh thì thử nghĩ máy có được tốt như người tiêu dùng mong muốn hay không
erio0502
ĐẠI BÀNG
10 năm
@zen tran Với HP cũng như Dell thì thì phần chính của họ ko chỉ là thị trg hàng tiêu dùng điện tử đâu, họ còn phần khúc danh nghiệp và đó cũng là thị phần họ kiếm lợi chủ yếu. số lượng các dòng máy cao cấp, PC, sever, ws cho doanh nghiệp vẫn luôn đc HP hỗ trợ tốt nhất và doanh số lúc nào cũng cao 😆
Tri An
ĐẠI BÀNG
10 năm
khoảng 3,7 tr, có vẻ đc đó, đợi tinhte trên tay thôi
vumapu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dưng mà camera không được 3M?...rẻ nhỉ, giá như này chéc mấy em SSung làm bằng vàng hay sao mà đắt thế!
Bây giờ thì nhà nhà đua nhau ra mấy bé ăn đờ roi, chả biết đâu mà mò giữa rừng 😔
minhcuong
TÍCH CỰC
10 năm
iPad 3 lai phối với iPad mini ra em này nè.
Không hiểu sao 2 em iOS lại đẻ ra được 1 em Android nhỉ??!!
tretoday85
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minhcuong gần like bác vì phát biểu có tính:eek:....hì.bác có biết tại sao cái mặt bác với măt bất kì ai "chẳng hạn như thằng trộm chó đi;)"cũng đều là người vậy mà vẫn không lẫn không
Chắc chắn sẽ mua nếu thông tin là thật 100%.
ngoduythu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanh.vohong quan trọng là giá em nó ở VN bác ạ :rolleyes:
max5800
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanh.vohong Bác mua không e để lại cho bác giá 3t8 máy con nguyên seal chính hãng. Giá thị trường là 4t98
Trông cũng khá đẹp, có hỗ trợ thẻ nhớ là tốt rùi ^^
@saiback có vậy thì mới lợi cho bác nhỉ 😁
abc3012
ĐẠI BÀNG
10 năm
3,7 triệu thì mua con tab gì mới giảm giá của SS đó có vẻ ổn hơn
@abc3012 Con của SS là Tab3 lite 😃
Sao mà giống con Ipad 4 3G vậy nhỉ
@kenny81_hp apple ko kiện thì hơi phí,bỏ chữ hp đi la quá giống
NHìn thấy thương hiệu và giá tiền thấy có lý, nhưng nhìn lại thiết kế và cái cấu hình của em nó thì mún đổi ý rồi. Màn hình phải chi 1280x800 và main camera thì 5mpx thì ok hơn thời buổi này người ta bỏ ra 1 dúm tiền thì phải lựa chọn khá kỹ, ăn chắc mặc bền thời buổi kinh tế khó khăn mà lị .....hèn chi mới "rẻ" như vậy. Nhưng túm lại nếu có ngần ấy tiền và phải lưạ chọn giữa các "rừng" máy tính bảng trong đó có thể bạn sẽ phải vô tình dính chấu các máy rởm , máy nhái của TQ thì đây có vể lựa chọn khá hợp lý. Mịa mấy cái máy 4 nhân ram 2, GPU mali400, camera sau lên tới 8 hay 13mpx mà "chúng nó rao bán chi khoản 3 triệu hơn, hò hét nét như ri-ti-nà , camera nét như dao cạo mới ghê....😔 ham hố rước về cài game Temple run lag như say rượu từ đầu tới cuối lun. chạy đuối như trái chuối...cau vậy.hehehhee
@pond1597 Khác gì 1024 x 768 đâu bạn, cái này khó phân biệt bằng mắt. với lại 1280 x 800 thì chẳng thuộc tỉ lệ nào thông dụng cả
@Evolution X trời sao không ? Bạn thử cài cái hình hay cái game app nào dùng ở độ phân giải 1280x800 trên máy thấp hơn xem hình nó sẽ vỡ ra chữ nó cung vậy xem lâu nhứt mắt. Tui xài từ tab1 so với các máy sau này thì luện game sẽ mất thú vị hơn. Nếu chả khác thì người ta đâu ngày càng nâng độ phân giải cao dẫu biết cao quá cũng chả có ích nhiều. Tỷ lệ xem phim cũng sẽ khác bạn nhé. HD 720, còn 1920x1080 là full HD.
@pond1597 Vậy các apps, games đều có tỉ lệ tương đồng với nhau, 720p hay 1080p thì cũng là 16:9 mà, còn 1280x800 chẳng thuộc loại nào
Đi theo anh sam nè , thêm xíu là ra sản phẩm mới hehe
Ai có suy nghĩ con này nhái ipad từ kiểu dáng thiết kế sau cái nhìn đầu tiên như em, like phát
HP chỉ được về máy in các loại thôi. Máy tính không tốt lắm đâu.
@nuinotrungdiep thánh
@nuinotrungdiep Máy tính HP nổi tiếng trâu bò mà bác nói sao ấy
thôi.loại này mình mua memopad hd7 vậy.
sao nhìn nó giống ipàd vậy
thương gia vn xách về chắc 4tr500k cmnr 😁
Badi King
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thiếu cái nút tròn tròn nữa là i chang ^^
Mua về cho baby nghịch thôi..!!! 😃

Xu hướng

Bài mới