HP công bố WebOS phiên bản Community Edition dành cho TouchPad

nova_ck
28/6/2012 11:2Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

drthang2007
ĐẠI BÀNG
12 năm
webos chỉ thiếu app và game thôi, còn lại thì khỏi phải bàn....
kuxitin
ĐẠI BÀNG
12 năm
vẫn đang còn 1 em touchpad mới cáu cạnh trong tay, tui xài qua các hdh rồi và phải thề mà nói là webos chạy đa nhiệm tuyệt đỉnh thiên hạ, theo kiểu nhảy sang tab khác làm cái gì đó, quay về bên kia vẫn hoạt động đàng hoàng chứ không có load lại như android hay mấy bạn kia. thik nhất là mở cả đống tab mà vẫn trơn tru hehe, đọc tin này mà thấy khấp khởi trở lại hic hic
@kuxitin Tiếc là em nó không thành công, buồn thay. Tớ cũng một thời me Palm!
palm và apple hồi xưa đều chung 1 lò ra nên 2 hệ điều hành giống nhau khoảng 80%. Bác nào từng sài qua 2 thằng sẽ thấy rõ 😁
@belongtojesus :rolleyes: Lò nào thế bạn , mình dùng cả 2 nhưng không thấy giống nhau mấy .
TouchPad và ipad giống nhau nhất ở chỗ đều chỉ có mỗi một phím HOME , nhưng webOS thì có chức năng vuốt nên không cần dùng , còn ipad thì cài card switcher cũng được nhưng mà khi thu nhỏ thành thẻ thì không chuẩn và đẹp như webOS :D
@nova_ck palm os hồi xưa trong apple. sau đó tách ra và định hướng phát triển riêng. bác search wiki đi nha
@belongtojesus Có thể quá khứ có liên quan nhưng thực tế trên trải nghiệm người dùng thì mình không thấy có sự giống nhau 80% như bạn nói 😃

Hai cái khác nhau hoàn toàn từ lockscreen , home screen , multitasking , notification đến việc đồng bộ với máy tính , hỗ trợ flash ..

zduannv
ĐẠI BÀNG
12 năm
thẤY WEBOS KHÔNG NÂP CẤY MẤY NHANH CHÁN LẮM ANH EM ƠI
đã đc trải nghiệm WebOS, và hiện tại thì e pixi+ die cảm ứng đang đắp chiếu 😔
[s]tar
TÍCH CỰC
12 năm
Đọc tin này mình mới nhớ là có hp touchpad hì

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
lâu lắm rồi, xa lắm rồi...
palm os hồi xưa trong apple. sau đó tách ra và định hướng phát triển riêng. bác search wiki đi nha
@belongtojesus Web OS hoàn toàn khác Palm OS nhé.Được xây dựng lại hoàn toàn chứ không dựa trên Palm OS đâu.
sandND
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã dùng thử qua iOS, Android, Window Phone, Symbian, Meego, WebOS minh vẫn thấy thích nhất là WebOS, đặc biệt là cách quản lý ứng dụng.
Vẫn đang dùng HP Touchpad và rất thích. khi cần mới chuyển qua android
Anh em dùng TP lại có nhìu cái để vọc r nha 😁
Tưởng chết lâu rồi hoá ra vẫn lay lắt đến giờ. Cái clip đầu tiên ngó giống bbos trên playbook quá.
dual1
CAO CẤP
12 năm
HP trả lời thẳng luôn đi: việc phát triển kho ứng dụng sẽ tiến hành thế nào?
quyle123
ĐẠI BÀNG
12 năm
sống và chờ đợi ... ........ nào WebOs.
Liệu có hồi sinh được và phát triển mạnh mẽ hay chỉ sống lay lắt khi thị trường bây giờ có nhiều đối thủ mạnh
ủng hộ hp
Touchpad vẫn sống nhăn răng mà bác, còn rất nhìu người xài, chỉ có cái là ko sx nữa thôi 😃

Sent from my Transformer TF101 using Tinhte.vn
kakaka đang có 2 e touchpad đây ra sớm để thử nghiệm nào
đang dùng 1 em palm pre + thấy khá ổn thích mỗi cái trình duyệt của nó lướt tinhte.vn phải nói là như gió......giao diện mượt chạy đa nhiệm khá tốt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019