HP ProBook 450 với ASUS X550LB-XX010D

20/2/2014 17:37Phản hồi: 70
Em sinh viên định gom tiền mua 1 trong 2 con này bác nào biết xem ưu nhược con nào hơn ạ !
Em gà mờ xin phép được giúp ạ
HP ProBook 450 Core i5 3230M - 4GB - 750GB - VGA Radeon 8750M 2GB - Finger
CPUIntel Core i5-3230M 2.6GHz (3MB L3 cache, Max Turbo Frequency 3.2GHz) Ivy Bridge thế hệ thứ 3 mới nhất
Memory4GB DDR3 Bus 1600 Mhz
HDD750 GB SATA
VGARadeon HD 8750M 2GB + Intel HD 4000 series
Display15.6" HD WLED Anti-Glare (1366x768)
DriverDVD±RW Double Layer
OtherWebcam, Fingerprint Reader , DTS Sound+, stereo speakers, D-sub, HDMI, USB 3.0
Wireless802.11b/g/n; Lan 10/100/1000 Mbps
Battery6 cells

Với
ASUS X550LB-XX010D Core i5 Haswell - 4200U - 4GB - 500GB - VGA 2GB
CPUIntel Haswell Core i5- 4200U 1.6GHz (3MB L3 cache, Max Turbo Frequency 2.6GHz) Thế hệ mới nhất
Memory4GB DDR3 Bus 1600 Mhz
HDD500GB Hard Drive
VGAIntel HD 4400 + NVIDIA Geforce 740M GT 2GB Vram ( Hỗ trợ tốt game & đồ họa)
Display15.6" HD Slim (1366x768) LED backlight
DriverDVD±RW Double Layer
OtherWebcam, Wireless, Lan, moderm, 4.1 Card Reader, USB 3.0
Wireless802.11b/g/n; Lan 10/100/1000 Mbps
Battery4 cell

Em xin cảm ơn các Bác ạ !
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu so sánh về tổng thể thì HP hơn con Asus rồi bạn. Giữa 2 chiếc này thì nên chọn HP, trừ khi bạn rất thích Asus.
HP đang có chương trình tặng thẻ ĐT trị giá 200.000đ. Bạn tranh thủ lấy phần quà này từ HP nhé.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@thien_thientan Thanks bác 😔 tặng thẻ thế nào đấy bác :eek:
bạ so sanh nhu vay thì sao mà so sanh, Probook là vỏ hop0wj kim nhôm pha khúc dịnh vị cao hơn
Tiền này thì chắc chắn em Probook là hàng xách tay rồi bạn à. Không được BH tại HP VN, mà chỉ được bảo hành tại công ty thôi ạ. Để mình inbox bạn. Bạn cần tư vấn thêm, vui lòng PM YH: hotrocomputercenter@yahoo.com, Skyper Mạc Quân Quân. Mình sẽ tư vấn thêm cho bạn 😁
nếu tiền 2 con này ngag nhau thì con HP Probook 450 là hàng xách tay, ko được bh chính hãng b nhé 😃 còn về hiệu năng thì nó nhỉnh hơn, cpu mạnh hơn, vga kém chút, thiết kế vỏ kim loại. còn con Asus X550LB là hàng chính hãng bh 2 năm, dùng chip haswell đời mới, mát và tiết kiệm pin, vga rời mạnh hơn
@avishop.pk Vậy nó cũng same same nhau à bác
vote cho ASUS
Nếu bạn ráng được tầm 14 triệu thì nên mua Hp Probook 450 chính hãng nhé, ngoài không thì lấy Asus X550LB bảo hành 2 năm chính hãng cho yên tâm
@hangchinhhieu.vn Thế ý bác con nào cũng ok ạ 😕
@traitimoi_dungkhoc Tiền nào của đó thôi bạn, cố gắng lên được 14 triệu thì chọn HP Probook 450, còn cố không nỗi thì làm con X550LB là ổn rồi, mà con này giờ cũng khá khan hàng
@traitimoi_dungkhoc xét tổng thể thì em hp ngon hơn bạn à, nếu chơi game nữa thì em này ok hơn, cpu mạnh hơn, build máy tốt hơn, giá em này hàng chính hãng mắc hơn, tầm 14tr4 cho bản ivy và gần 15tr cho bản haswell, 13tr thì lấy em hàng xách tay bảo hành tại công ty 1 năm nhé
ngocaominh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tiện thể bạn nào có cái driver cho vân tay hp450 k? Tìm hoài chả thấy. Thank
@ngocaominh http://www8.hp.com/vn/en/drivers.html vào đây tìm nè bạn, gõ part number máy bạn sau đó chọn OS rồi tìm mục Finger Print nhé
Laptop03
TÍCH CỰC
10 năm
Em cũng vod cho bác em Asus hàng chính hãng dùng cho nó yên tâm, bảo hành thoải mái ko phảilo nghĩ gì. ở Hà Nội bác có tiện thì chạy qua em
Hàng asia thì cứ Probook mà táng bác nhé , Asus dùng nhanh tã lắm bác ah . Nếu bác chưa mua thì có thể ghé qua bên em xem hàng nhé 😃
langphivu
TÍCH CỰC
10 năm
@trangspk cười gì cười đểu hả chém giờ kakakaak:D
@trangspk Màn 15" thì cũng có K551LB nữa đó bạn 😃
ASUS K551LB-XX276D (Intel Core i5-4200U 1.6GHz, 4GB RAM, 500GB HDD, VGA Nvidia GeForce GT 740M, 15.6 inch, Free DOS)
@langphivu Cua rơ của F33 đây àh, từ đồ công nghệ lái qua tới Cocacola luôn àh. Đồ công nghệ thì ở châu Á quá trình kiểm tra khi xuất xưởng ko bằng châu Âu, Mỹ thật nhưng cũng tùy vào mức giá nó thôi. Còn về Cocacola cũng xin nói rõ cho bạn vì sao lại như vậy là do cách tiêu thụ sản phẩm của mỗi nước khác nhau, bạn đã bao giờ uống Coca-cola của nước ngoài chưa? Sở dĩ ko cho xuất khẩu vì bên Tây họ uống thường cầm lon để uống nên thành phần đường bên trong rất ít. Còn ở VN thì Coca-cola sản xuất có thành phần đường cao hơn 10-15%, như vậy khi uống với đá, nước đá tan ra => Vừa đúng với tỉ lệ 😁
Đó là nó có sự nghiên cứu thị trường và đáp ứng theo người tiêu dùng mỗi nơi đó bác 😃
@langphivu vâng, bạn nói rất hay. cocacola made in usa khác với xách tay từ mỹ mà made in china
thanks các nhiều 😔:(
Laptop03
TÍCH CỰC
10 năm
@traitimoi_dungkhoc hàng nhập thì e không rõ lắm nhưng khả năng là không đc đâu. hàng rẻ nhưng bảo hành vât vả lắm bác ơi
@Laptop03 không có tiền khổ thật bác ạ
@traitimoi_dungkhoc em này ghé bên mình nhé , hàng đảm bảo cho bạn , nguyên seal từ nhà sản xuất , cài đặt win và ứng dụng miễn phí suốt quá trình sử dụng
Laptop03
TÍCH CỰC
10 năm
@traitimoi_dungkhoc không sao cả, không thì lấy Asus nếu ở trong nam thì lấy Laptop new cũng đc
ngocaominh
ĐẠI BÀNG
10 năm
450 thì ngon mỗi tội cái driver cài khổ đéo đỡ được
@ngocaominh bác có thể lên site mình để down hoặc pm nhân viên hướng dẫn hoặc hỗ trợ làm miễn phí cho bạn nhé
@ngocaominh Driver cũng dễ mà bác, trên trang support của HP có hết.
Nếu bác cần thì mang qua em, e support từ A-Z cho, contact e dưới Sign nhé.
Nói chung là HP probook đập Asus X chết tươi, cả nghĩa đen lẫn bóng luôn 😁
@Laptopno1.com_HCM Vậy thì theo nghiã đen, bác thử đem con 450 đạp con asus x đi, xem con nào bể trước :p:p:p

gửi từ cục đá bằng tapatalk
Laptop03
TÍCH CỰC
10 năm
@phulhb em like cho bác, ý kiến hay
em ở Hà Nội cơ ạ
@traitimoi_dungkhoc Nhập thì qua laptopno1, chính thì ngâm cứu thienminh đi

gửi từ cục đá bằng tapatalk
Laptop03
TÍCH CỰC
10 năm
@traitimoi_dungkhoc bác cứ tính đi nếu lấy Hp hãng thì qua đây em làm phiếu bảo hành 2 năm, và cả 2 con đều giá tốt nhất cho bác
Nhưng thực sự để so sánh thì con hp hơn à các bác !
Laptop03
TÍCH CỰC
10 năm
@traitimoi_dungkhoc tất nhiên cấu hình thì hơn rồi ak, nhưng về chế độ thì thua e Asus kia, bác gắng tí mà lấy em HP đấy hàng chính hãng hơn 14 tiz bả hành 2 năm.
@traitimoi_dungkhoc cấu hình hơn b ah, còn về chế độ bh thì kém Asus. đồ điện tử thì hên xui ko nói trước được con nào bền bao lâu, được bh càng dài thì càng yên tâm
Thanks các bác nhiều
quanghopx
ĐẠI BÀNG
10 năm
hp dòng p với w nổi tiếng nồi đồng cối đá
Các bác nói đều có cái lý của các bác cả, không phải lăn tăn. Nhưng mà Asus nhé bạn.

ASUS X550LB-XX010D Core i5 Haswell - 4200U - 4GB - 500GB - VGA 2GB
ríhest ton
ĐẠI BÀNG
10 năm
k biết card AMD và Nvidia cái nào ngon hơn
@ríhest ton còn tùy thuộc theo mã card nào b ah, cả 2 hãng đều có con ngon con cùi cả
@ríhest ton tùy cái card gì thôi. Nếu 2 card bằng nhau thì tùy cái ứng dụng nào ưu tiên hơn. Về p/p thì AMD thường hơn. Binh đoàn đỏ đang nổi dậy 🆒
ríhest ton
ĐẠI BÀNG
10 năm
AMD 8750 vs Nvidia 750m
@ríhest ton gt750m ngon hơn b nhé 😃
langphivu
TÍCH CỰC
10 năm
GT 750M là xài bus 128bit ngon hơn 8750
kakaakak ô hay vậy đúc kết 1 là giá cả 2 là thị hiếu người dùng 3 là tiêu chuẩn tại mỗi sở tại khác nhau
- Khuyến mãi thêm trang tác dụng của cocacola rất có hiệu nghiệm trong sinh hoạt hằng ngày hơi bị hay đó nghen : (http://sutuduc999.violet.vn/entry/show?entry_id=10197753&cm_id=3029076#3029076)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019