HTC bác bỏ tin đồn bán công ty vì làm ăn thua lỗ

Didu
6/8/2013 3:39Phản hồi: 136
HTC bác bỏ tin đồn bán công ty vì làm ăn thua lỗ
cher wang.JPG

Trong báo cáo tài chính quý 2 vừa rồi của mình, HTC có dự đoán trong quý 3 sắp tới hãng sẽ phải gánh chịu thua lỗ lần đầu tiên sau 11 năm. Mới đây, một nhà phân tích nổi tiếng của Trung Quốc là Alice Sun thậm chí còn đăng tải thông tin HTC sẽ bán công ty cho một đối tác nào đó có thiện chí. Theo tin đồn mà nhà phân tích này đăng tải trên Sina Weibo thì chủ tịch Cher Wang của HTC tiết lộ bà từ bỏ việc sản xuất điện thoại và đã sẵn sàng bán công ty với một mức giá hợp lý. Tuy nhiên, trong một phát biểu mới nhất, cả vị nữ chủ tịch HTC và giám đốc tại Trung Quốc của hãng đều đồng loạt bác bỏ tin đồn này.

Bà Wang lên tiếng xác nhận thông tin trên là không đúng và cho biết HTC sẽ tiếp tục mang đến thiết kế mới cũng như các sản phẩm mới cho người dùng. Về phần mình, nhà phân tích Alice Sun tuy đã xóa bài viết trên Sina Weibo nhưng trong một bài post mới hơn người này vẫn nói rằng thời gian sẽ trả lời. Nhà phân tích này được biết tới nhiều nhờ những thông tin đáng tin cậy.

Nguồn: Engadget
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gunz_95
ĐẠI BÀNG
11 năm
Điên!:mad:. Tin đồn thất thiệt!
kệ
ngqnamanh
TÍCH CỰC
11 năm
@ambition9x mình là người dùng smp biết gì thì nói chứ, có lẽ bạn vẫn chưa dùng qua smp windows mobile htc cái thời mà samsung còn đang quẩn quanh với symbian bàn phím 😃

cuồng hả bạn mình chỉ nói sự thật thui mờ.... trc khi sx smp htc là hãng chuyện sản xuất điện thoại cho O2 rồi mãi sau chuyển sang sx smp PDA windows mobile và cũng là hãng tham gia android sớm nhất với chiếc htc magic g 1 hay gì ý hihi nhưng có thể nói phong cách trên windows mobile - windows phon - android làm mình thấy ấn tượng nhất ko giống ai nhưng đẹp, bền châu bò nhất là con hd2 @@!...
@ngqnamanh Bạn này hoài niệm về quá khứ, cái thời đó đã qua rồi bạn, và đến nay HTC vẫn vậy vẫn đang ........ đó chứ, nhưng Sam vượt lên bằng sức mạnh của một tên lửa. Thủ hỏi bạn xem từ 6 năm nay kể từ năm 2007 khi cái Iphone 2G ra đời, có một hãng nào có doanh số bán hàng Smart phone ngang bằng với apple và đủ sức làm đối trọng với apple không nè? chỉ có Sam. Nên xét về một vấn đề gì đó bạn nên xét năng lực thực tại của nó thay vì đánh giá bề dày hoặc truyền thống của nó. Đã qua rồi cái thời truyền thống. Cũng như bóng bàn là khới phát từ châu âu nhưng cuối cùng châu á cũng đuổi kịp và hiện nay thống trị thế giới là châu á đó thôi.
ngqnamanh
TÍCH CỰC
11 năm
@vtb center thì mình mình chỉ nói vậy chứ có gì đâu :p
@ngqnamanh mình cũng tâm sự với bạn thôi chứ có gì đâu nè, nói chung là cùng thảo luận, zui là chính.😁
Talawhat
TÍCH CỰC
11 năm
Lời đồn cũng có cơ sở của nó.
lại 1 vị tướng ra đi chăng ..................
Đồn như lời, mong htc sẽ vực dậy, càng nhiều hãng cạnh tranh thì người tiêu dùng càng đc hưởng lợi, nếu chỉ còn mỗi apple với samsung độc quyền thì dân nghèo vỡ mồm vì gía 😁

Sent from my HTC Desire X using Tinhte.vn
@Tôn Thất Đức Lợi đâu chả thấy chỉ thấy nhiều hãng cạnh tranh hôm nay mua con này mai lỗi thời mẹ mất rồi, lại ko đc hỗ trợ FW nữa. Mà dân nghèo dùng apple với samsung đú làm gì đến nỗi vỡ mồm vậy bạn?
@Tôn Thất Đức Nghèo làm gì Sài được htc:D

Sent from my HTC Butterfly using Tinhte.vn
@hominhcuong HTC mắc bà cố luôn, nhưng mất giá cũng thấy thương luôn.
pin là cái mà mình ngán khi dủng htc nhất, cải thiện pin dùm đi bác htc ạ, và cái giá bán quá ư là chát ấy thì ng dùng sẽ rất cân nhắc khi mua đt. HTC có ý tưởng thiết kế tốt nhưng vì công ty ko có đủ lực, ko cung cấp dc sản phẩm nhanh chóng chất lượng nên bị đối thủ qua mặt . Vote apple mua lại htc và sáng tạo ra dòng idroid 😁 dập cho sam vỡ mặt
sony2013
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Andee Htc chacha mih cũng dùng pin chỉ 2h lướt web là sập nguồn, + thêm máy cực kỳ nóng!
@Phuoc Nga 008 Hề hề.thanks.mình dùng iphone nên rất lịch sự nho nhã hào hoa.trái tim thương đồng loại bát ngát.giật nốt bát cơm của chú sam thì ác quá.chú ấy bơ vơ không nơi nương tựa tội lắm 😃
@hupximup mình xài đt chỉ để nghe gọi, nhắn tin, mail, cập nhật FB hoặc nghe nhạc khi rỗi, ngoài ra ko game 😁 Game, xem film, đọc báo hoặc việc khác của Ipad rồi :p
p/s: Quái sao tinhte dạo này đánh chữ "m ục" nó toàn ra "mục" thế này =='
@khoado93 thế thì 2 ngày là đúng rồi 😆
Nhìn em giám đốc xinh quá.giống Tú bà ghê
@loveapp Bác nói hơi nặng lời rồi, mình thì thấy cô này giống bà Vera Wang nhà thiết kế áo cưới nổi tiếng nhất thế giới, cũng là họ Wang và nhìn giống nhau thế có khi nào là họ hàng không nhỉ.
Chắc cũng sắp rồi, ko lâu đâu 😁
Đúng là thời gian sẽ trả lời tất cả 😃

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Nokia lỗ như nào, phải bán trụ sở đi mà vẫn cố làm! Tin vớ vẩn >.<
chiêu tung tin đồn chắc của Thím ....Sam đây mừ :rolleyes: ném đá giấu tay , trâu buộc ghét trâu ăn ...😁 ( đùa tí )

>> Có khi nào trên dòng đời tấp nập , ta vô tình vấp phải cục...iPhone 5 <<
@Tèo bánh bèo Thật mất mặt cho ifan khi có bác
@Tèo bánh bèo bác cmt có suy nghĩ k đấy? nhìn lại con thg nào trâu buộc thg nào trâu ăn thế? trâu buộc còn hên đó chứ lỗ thế này thì chưa là trâu chết đói là mừng r. Mà có đọc tinh tế nhiều bài trc thấy Samsung lợi nhuận như thế sinh GATO à cứ lúc nào cũng lôi vào mà chửi?
@shojojidai4ever Hehe Samsung quý 2 này lợi nhuận 8 tỷ 5 hơn cả doanh số của các hãng khác cộng lại. Trong khi các hãng khác lợi nhuận âm. Một trời một vực.
ss nên mua công ty này.
Giảm giá one để làm e cái ủng hộ cái coi,kinh tế bùn gom mãi mà ko đủ lúa
Yên tâm, theo nguồn tin đáng tin cậy từ văn phòng chém chuối, Viettel và FPT săp mua lại HTC . Kế hoạch bá đạo thị trường bắt đầu với sp dòng F và V.
Tin hay ko tùy bạn.
Sony nên mua lại cty này...........nếu xảy ra thật
nghĩ sao htc bị mua,blackberry,nokia thua lỗ liên tục mà vẫn cố bám trụ,đon giản là htc đối với dân việt nam hay các nước đang phát triển vẫn là một thứ gì đó rất pro,hay hay,tin đồn tào lao,còn lâu htc mới bị mua lại.Mới lỗ mà bị mua gì,với lại đài loan chắc gì cho bán,như canada không cho blackberry bán đi đó.
Cái này nghe chơi cho vui chứ ai biết được. Kể cả muốn bán cũng bảo không vì muốn giữ giá.

Tương lai cho một công ty 2 không ( không phần cứng và không phần mềm) cũng không có gì chắc chắn. Chỉ tính TQ cũng đầy rẫy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019