HTC đã giải thích thõa đáng về vụ gói khuyến mãi Viettel đi kèm HTC One X.

Peter Nguyen
22/4/2012 20:12Phản hồi: 300
300 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lovelessvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cố lên các bác, lúc đầu em đọc cái KM VT kèm HTC ONE X thấy rất hấp dẫn vậy mà sau khi nghe các bác nói thế thì thất vọng vô cùng, em ủng hộ việc làm cho ra lẽ vụ KM treo đầu dê bán thịt chó này.
Các thành viên ở Hà nội ở Hà nội hẹn nhau khi nào đây? Sau đó trao đổi thêm về OneX cũng hay đấy.
Hình như người miền Bắc hay né tránh, ít dám đấu tranh. ilovepiaggio đứng lên đi
@hanoiwap Anh à, em đi công tác đến hết 7/5 mới về, Hôm qua VT viết thư hẹn 30/4 sẽ trả lời em, em sẽ update thường xuyên

Nói chung là sợ bố gì chúng nó, không dùng thì thôi, chửi bỏ mẹ quân lừa đảo đi - bố láo ăn cắp, tưởng to thì khách hàng ngu bằng con kiến à, rồi cũng vinashin thôi

Anh em Ha nội sáng nào chẳng Cafe Cháy 149 triệu việt vương off tưng bừng
kizloveyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ilovepiaggio Ở hà nội thì xin 1 viên gạch xây nhà 😃
@kizloveyou Hội Cafe Cháy off thường xuyên với ba thành viên : Bác Hanoiwap, ilovepiaggio và ancola66 rất vui nếu các bạn ở Hà nội cùng tham gia. 3 Thành viên này gần như đồng bộ mỗi khi máy mới ra đời DHD, Sensations, Evo3D và nay là ONE X 😁
kizloveyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ancola66 chiều nào em chả ngồi ở 101 tvv . Ngồi với mấy ông thợ chém gió 😃
Vteo là lão già độc tài. Sài dcom ban đầu chưa có gói km cho hs,sv sao này có thì đăng ký nó lại o cho. Bảo là "quý khách đã đăng ký rồi" o cho chuyển...gói. qua mobi sài sướng hơn 75k đc 8g data
hathenhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
viettel ah,chỉ ngắn gọn 1 câu thui :"chuối của các chuối".làm ăn với ông này chỉ có thiệt thân,không có lợi tí nào đâu
kucuoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng găpl trường hợp tương tự, và sau đó là từ bỏ hết các dịch vụ GTGT của Viettel, chỉ dùng để nghe gọi trong công việc. Còn các dịch vụ khác mình chuyển hết sang Mobi
Anh em nào ở hạ long, vào cùng nhau lên tiếng đi
tung83le
TÍCH CỰC
12 năm
Mới mua cái Noki1280 cho bà má, hết 449k, dc tặng cái sim 420k, có ngây 150k, dc tặng thêm cái ba lô. Quá đã , hô hô:p
Không liên quan, bạn ơiiii
kizloveyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho hỏi luôn là gói khuyến mại này phải cắm sim khuyến mại đi kèm vào one x để kích hoạt hay là cắm vào máy nào kích hoạt cũng được ?

Mà có nhất thiết phải sim đi kèm không hay sim nào cũng được 😃
@kizloveyou Muốn kích hoạt thì cắm SIM khuyến mại đó hoặc bất kì một cái SIM viettel nào cũng được vào ONE X rồi nhắn tin là OK
Cái SIM khuyến mại đó cắm vào máy khác cũng không kích hoạt được.
*** Bởi vì gói khuyến mại đó kích hoạt theo số Serial và Imei máy (Những máy được bán theo chương trình order 2000 máy đầu tiên)
kizloveyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ancola66 ok bác . Chỉ cần active 1 lần thôi đúng không 😃 hay tháng nào cũng phải cắm vào máy đấy active thì chết em 😃
tung83le
TÍCH CỰC
12 năm
Hội những ngưởi khốn khổ vì vịt teo :p

Gửi từ GT-S5830 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
tinhtuong01
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao các bác chỉ nói đến viettel vs mobi!! thế còn via thì sao ạ!! em thấy vina sóng khỏe chứ bộ!! trước dùng viettel giờ đàng chuyển dần dần sang vina, viettel thì em không ý kiếm nhiều vì cũng chưa gặp lỗi nào chuyển sang vina vì cảm thấy 3g vina nhanh hơn viettel!! có thể tại địa điểm!
Chưa có bác nào dc vịt chả lời à ?
@Gái Giang Hồ Vịt hẹn 5 ngày mà >>> Chắc đang họp hành đây ủ mưu đây;)
VTel nên biết điều hơn, nhất là khi Mobil và Vinafone sát nhập...
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
viettel làm ăn càng ngày càng bố láo
CaoHungVN
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm nay em cũng vừa lên FPT làm cái ONEX kèm theo cái tai nghe beats và cái SIM KM, về kích hoạt xong thấy có mỗi 50k trong TK... quá nản luôn...

Khi mua máy được nhân viên bảo về xạc in đầy, sau đó cắm cái SIM này vào đúng máy ONEX, rồi soạn tin nhắn DK ONEX gửi 161, em cũng xạc đến lcus bật được máy lên, soạn tn đúng thế mà nó toàn báo sai cú pháp, muộn rồi chứ không em cũng mò lên FPT hỏi xem thực hư thế nào hic hic
bachbbc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Haizzz, bác ơi là bác, viettel họ ko gì lừa đảo hay úp mở gì đâu, bác ko nghiên cứu kĩ nên e nghĩ bác có những cái hơi bộc phát và thái quá roày 😃 về cái chuyện 50* 24= 1tr2 mình là người dùng phải bỏ ra để đóng tiền đăng ký gói cước mimax ý, thật ra là vietel trong mỗi tháng họ đã khuyến mại cho mình 50k và tự động từ tiền ngay 50k cho gói mimax luôn roy 😃 có các tin nhắn từ tổng đài gửi đến xác nhận đàng hoàng, em đang dùng One X công ty đây 😃 Cái mình phải bỏ tiền ra thêm ở đây là cái cho dịch vụ Imuzik ý, phải nạp tiền để trả phí 9 nghìn ( chứ ko phải 10 nghìn như bác nói ở trên đâu nhé ) cho việc sử dụng dịch vụ Imuzik, còn sau khi đóng 9k roy riêng với Imuizk bác sử dụng nghe nhạc online tẹt ga viettel ko tính tiền lưu lượng 😃 Cái nếu mà nên nói ở đây là việc mình phải nạp 9k hàng tháng để sử dụng cho cái dịch vụ Imuzik ý, tất nhiên khi nạp thẻ tài khoản trả trước có tiền, sang tháng mới nếu sử dụng tiếp Imuzik thì Viettel nó tự trừ đi 9k trong tài khoản, và tất nhiên nữa, nếu trong 1 tháng, bác sử dụng hết khuyến mại của

-100 tin nhắn nội mạng 300đ/tin x 100 = 30.000 đ/tháng
- 50 phút nội mạng 890đ/phút x 50 = 44.000 đ/tháng

Thì bác phải tự trả tiền để nghe gọi nhắn tin thoy, điều đó là hiển nhiên đúng ko ạ 😃 Mà em thấy cái việc nạp 9k một tháng để sử dụng dịch vụ Imuzik cũng hợp lý, vì họ đã khuyến mại cho mình nghe nhạc online tẹt ga ko giới hạn lưu lương roy, mình bỏ một tháng 9k để đăng ký xài Imuzik cũng ok đx và cũng là điều hợp lý, e chỉ dám nói là hợp lý thoy 😃

Bây giờ mới đọc được Topic, có vài lời từ những ae cộng đồng người tiêu dùng, lúc đầu e cũng cứ tưởng như bác, nhưng sau tìm hiểu nghiên cứu kĩ thì cũng thông, còn tất nhiên quyền lợi của ae người tiêu dùng chúng ta phải đặt lên hàng đầu, nếu có sự sai trái hoặc lừa đảo rút lõi người tiêu dùng, thì ko phải bác mà em hay tất cả ae cũng sẽ đứng lên đòi lại công bằng quyền lợi và lẽ phải thoy, chúng nó có to bằng zời, có vài lời chia sẻ với chủ topic, mong có gì ko phải ae bỏ quá cho, heh ^^
holmes_mt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bachbbc Ủa, thế hàng tháng phải nạp 50k, đươc khuyến mãi imusik -9k đăng ký hàng tháng, vậy 41k mỗi tháng kia là tiền gì vậy bác? Tóm lại là gói KM vẫn không đủ 3.475.000 đ!
anhkutj
TÍCH CỰC
12 năm
@holmes_mt Khi mua máy ....bác không chịu đọc kỹ nội dung khuyến mãi.rõ ràng như thế....
Để được hưởng chương trình khuyến mãi thì người mua sẽ mất gì và thực chất gói khuyến mãi đó giá trị thực của nó nhiêu tiền.
Bác chủ cứ thấy được khuyến mãi 3tr mấy đó mà mừng,mà không đọc vế sau.
Nên trường hơp này,Viettel là đúng.
Em chỉ nói cái đúng thôi nha.ai nói em chân gỗ....em ném gạch bây giờ...thông ass....hẻ...hẻ
holmes_mt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhkutj "rõ ràng". Khi thông báo quảng cáo preorder chỉ tròng trọc có mỗi cái banner quảng cáo chứ làm gì có chi tiết gì đâu.
htqonline
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhkutj bác ơi khi mua máy em tìm hiểu rùi. Khi nhận mới mới biết chính xác gói KM cà chớn. Trước khi mua tìm mọi nơi đều ko có thông tin gói KM đó. Khi đi offline tên GĐốc cũng nói d9u77o5c tặng gói KM đó nên cứ tưởng thơm lắm ^.^
bachbbc
ĐẠI BÀNG
12 năm

Haizzz, bác ơi là bác, viettel họ ko gì lừa đảo hay úp mở gì đâu, bác ko nghiên cứu kĩ nên e nghĩ bác có những cái hơi bộc phát và thái quá roày 😃 về cái chuyện 50* 24= 1tr2 mình là người dùng phải bỏ ra để đóng tiền đăng ký gói cước mimax ý, thật ra là vietel trong mỗi tháng họ đã khuyến mại cho mình 50k và tự động từ tiền ngay 50k cho gói mimax luôn roy 😃 có các tin nhắn từ tổng đài gửi đến xác nhận đàng hoàng, em đang dùng One X công ty đây 😃 Cái mình phải bỏ tiền ra thêm ở đây là cái cho dịch vụ Imuzik ý, phải nạp tiền để trả phí 9 nghìn ( chứ ko phải 10 nghìn như bác nói ở trên đâu nhé ) cho việc sử dụng dịch vụ Imuzik, còn sau khi đóng 9k roy riêng với Imuizk bác sử dụng nghe nhạc online tẹt ga viettel ko tính tiền lưu lượng 😃 Cái nếu mà nên nói ở đây là việc mình phải nạp 9k hàng tháng để sử dụng cho cái dịch vụ Imuzik ý, tất nhiên khi nạp thẻ tài khoản trả trước có tiền, sang tháng mới nếu sử dụng tiếp Imuzik thì Viettel nó tự trừ đi 9k trong tài khoản, và tất nhiên nữa, nếu trong 1 tháng, bác sử dụng hết khuyến mại của

-100 tin nhắn nội mạng 300đ/tin x 100 = 30.000 đ/tháng
- 50 phút nội mạng 890đ/phút x 50 = 44.000 đ/tháng

Thì bác phải tự trả tiền để nghe gọi nhắn tin thoy, điều đó là hiển nhiên đúng ko ạ 😃 Mà em thấy cái việc nạp 9k một tháng để sử dụng dịch vụ Imuzik cũng hợp lý, vì họ đã khuyến mại cho mình nghe nhạc online tẹt ga ko giới hạn lưu lương roy, mình bỏ một tháng 9k để đăng ký xài Imuzik cũng ok đx và cũng là điều hợp lý, e chỉ dám nói là hợp lý thoy 😃

Bây giờ mới đọc được Topic, có vài lời từ những ae cộng đồng người tiêu dùng, lúc đầu e cũng cứ tưởng như bác, nhưng sau tìm hiểu nghiên cứu kĩ thì cũng thông, còn tất nhiên quyền lợi của ae người tiêu dùng chúng ta phải đặt lên hàng đầu, nếu có sự sai trái hoặc lừa đảo rút lõi người tiêu dùng, thì ko phải bác mà em hay tất cả ae cũng sẽ đứng lên đòi lại công bằng quyền lợi và lẽ phải thoy, chúng nó có to bằng zời, có vài lời chia sẻ với chủ topic, mong có gì ko phải ae bỏ quá cho, heh ^^
anhkutj
TÍCH CỰC
12 năm
Ah mà em nói câu này bác chủ sẽ càng bùn.theo suy tính của em,thật ra gói khuyến mãi này giá trị thực chất chỉ bằng 1tr mấy đó,chính là số tiền bác chủ phải trả hàng tháng 50k.còn mấy cái râu ria còn lại,liệt kê ra để cho thấy số nhiều thui.....bác nên nhớ đây chỉ là nội mang mà thui.
Giờ bác chủ cứ hy vọng chất lượng máy bù lại đi....chứ kiện cáo k được gj.....vài lời góp ý......
Her....herr.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019