HTC Desire HD A9191 có nâng cấp lên FW 4.x được không?

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi Thi Huynh, 22/10/12. Trả lời: 61, Xem: 23697.

1. haicuong168

haicuong168 Thành viên

ban chỉ cach check md5 cho minh voi

2. congtho90

congtho90 Thành viên

Mình đang chạy jerryTime trên dhd , mọi thứ chạy đều rất mượt chỉ có compass ko chạy và ko xoay màn hình đc, Có bro nào bị như mình ko z...
    Minh dang dung JellyTime release 28

3. prolove

prolove Thành viên

Bạn vào đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1970972 tải bản rom stock đã root về flash qua recovery tiếp theo vào setting canh lại G-sensor sau đó flash lại rom jelly time là ok:)

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

4.  
  5. m thấy úp lên máy dung chậm lắm

6. nguyenha82

nguyenha82 Thành viên

Bay gio co ban 4.2 o tren XDA roi do ban, nhanh & on dinh lam.

Sent from my Desire HD using Tinhte.vn

trunghung91 thích nội dung này.
  7. T3rRy

T3rRy Thành viên

bản 4.2 xài ổn định tất cả tính năng ko bác?? E đang dùng 2.3.5 , cũng muốn up lên 4 mà sao thấy bị lỗi nhìu quá.. hixx

8. trunghung91

trunghung91 Thành viên

a ơi cho e hỏi máy e đang dùng rom cook 4.0.3 bi h tải rom pacma 4.2 kia về thì cài đặt bình thường ạ??? hay phải quay về rom gốc rồi mới làm dc ạ

9. nguyenha82

nguyenha82 Thành viên

Hi, mình alo nhưng không thấy bạn nghe máy.
    Bạn chép rom vào thẻ nhớ sau đó cài đặt như trên 1 số diễn đàn hướng dẫn thôi, bạn không cần phải quay về rom gốc đâu nhé.

trunghung91 thích nội dung này.
  10. trunghung91

trunghung91 Thành viên

ô :eek: thế là a gọi e lúc trưa à, lúc đó e uống bia về nên ngủ tít ^^ thank a nhiều nhiều nhé ;) e thử phát hì

11. lamhoangphuc2005

lamhoangphuc2005 Thành viên

hay wa ti ve up

12. vinhdanh12

vinhdanh12 Thành viên

giúp mình với bạn ơi root hoài ko được .

13. vinhdanh12

vinhdanh12 Thành viên

giúp mình với bạn ơi root hoài ko được .

14. killermobile

killermobile Dự bị

Em mới dùng các bác cho hỏi làm thế nào để biết máy đã root chưa

15. xuancuong13cmk

xuancuong13cmk Dự bị

lên quá ngon luôn.nhưng phải unlock đã rồi bạn cài j thì cài.bạn dùng bản 4.04 Rom_Viper_TV_ICS4.0.4_Test_By_Hanzoo1504 nhiều tùy biến mà cũng k cần root máy

16. tintac0072000

tintac0072000 Thành viên

Các bác cho e hoi em htc hd a9191 có bản rom nào có kenel đánh thức màn hình bằng phím cảm ứng không ạ, cái nút nguần của e sắp đi roi

17. killermobile

killermobile Dự bị

bạn dow bản cm 4.4.2 nhé ,mục cài đặt nâng cao có lựa chọn đánh thức màn bằng cách vuốt hoặc chạm vô 2 lần

18. tintac0072000

tintac0072000 Thành viên

cám ơn bác nhé! bác nào có bản nào ổn định, không bị lỗi camera cho e xin link dc không ạ

19. killermobile

killermobile Dự bị

nick mình ko gửi kèm link đc.bạn tìm thớt này trang 21 có link rom 4.4.2 m sài rất ngon đó
    THỦ THUẬT [Tổng hợp,Chi tiết] Downgrade, Root, SIM Unlock, S-OFF, SuperCID & Recovery cho HTC Design HD

20. tintac0072000

tintac0072000 Thành viên

Thanks bạn nhiều nhé!