[HTC Desire HD] [ ROOT chưa bao giờ dễ hơn thế] [AAHK tool]

nobita_bk06
1/3/2012 14:22Phản hồi: 637
637 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn cứ làm theo cách của bạn này, dùng link mình gửi kèm theo, bạn tuyenbi 2.3.5 và 3.13 và làm thành công rồi đó bạn

@nobita_bk06 nhờ bác hướng dãn ccuj thể cho với vi em la người mới nên đọc hương dẫn trên xda không hiểu dược . em dang muon voc con dhd cua minh. nhung ma luc bat tòng tâm.
@nobita_bk06 ban oi huong dan cu the hon vi xda huong dan minh khong hieu . mong ban huong dan cu the tung buoc mot.
cam on ban.
em là htc 2.3.5, khi ấn 1 và enter thì nó cứ bắt downgrate về, mà tận 200mb lận... làm thế nào hả các bác
tatto
ĐẠI BÀNG
12 năm
nobita_bk06 cho mình yh đc không...để mình hỏi cho tiện...mình làm nhưng mà không đc...máy mình là inspire 4G
vikinggame
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang down rom wwe 2.50.405.2 RUU và các tool về xử con DHD 2.3.5 3.13.707.4 của mìn. Lần đầu làm chuyện ấy...hy vọng suôn sẻ....
mình làm theo cách này, nhưng bị lỗi treo ở màn hình khởi động HTC. Vẫn vô được Hboot, nhưng không cài được Recovery để up rom, và cũng ko up được rom ship lun
Giờ máy đang ỏ 1.31.405.6 và 26.09.04.11_M2.
mình cũng bản andoid 2.3.5,build number 3.13.707.4 nhưng làm hòai ko được, cứ báo error là ko downgrade được, chán wé =.=
vikinggame
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh vua downgrade va root xong. Hoan toan dung aahk. Dung chuc nang downgrade co san cua no lun. Nhung phai co internet nhe. Truoc khi thuc hien nen tao gold card. Vi ko bit co phai do ko Tao gc khong ma lan dau minh lam ko duoc.
Xloi moi up xong chua kip cai go tieng viet ma cai tinhte truoc hihi

Sent from my HTC Desire HD using Tinhte.vn
PhamDung437
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là máy mình là Inspire 4G Android Ver 2.3.3 - Sense 2.1 - Software 2.47 - giờ mình root ko được, dùng tool cứ báo lỗi đọc lại file hướng dẫn. Anh em giúp với, thanks
@PhamDung437 máy mình y chang máy bạn này, có làm dc ko bạn
PhamDung437
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minnad thành công rồi, chẳng cần downgrade luôn 😃 thế mới sướng AAHK đỉnh thật, đọc kỹ và thực hiện đúng là okie.
@PhamDung437 cam on ban. nho ban lam thanh cong nen minh cung lieu lam va duoc roi.
nhung minh cai ics 7.3 ma no cu o man hinh ics mai no khong load vao duoc. help voi.
PhamDung437
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jbminhtriet thằng này CAM cực tệ nhé,

Tạo Goldcard (1-2GB là okie)

cài luôn 4EXTRecovery

nếu okie thì up lên Radio mới nhất luôn nhé( không cần cũng được).
phuong_pt9
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ top ơi. Làm ơn hướng dẫn chi tiết từng bước có kèm theo hình ảnh từng bước đi. Mình muốn root con dhd quá mà ko edám làm. Phải chi có hình minh họa từng bước thì mình mới làm được. Mình cũng thấy có vẻ cách này là đơn giản hơn cả. Như ngày xưa mình hack symbian bằng jaf hoặc phonix trên tinhte hướng dẫn chi tiết lắm. Mong AE hướng dẫn cụ thể với. Thanks.
Lúc này mình sẽ dùng Recovery để đưa ROM vào. Tùy các bác chọn bản ROM nào, em thì em dùng Androi_Revolution_7.0 (download here)theo em thấy thì nó mượt mà và ít hao pin.

cho mình hỏi làm sao để down đc bản rom của bạn thế(Androi_Revolution_7.0).cho mình link với.thank bạn
@k3t0ido cai link topic minh da dua rui do, trong do co link download san ma bac? hay download ở đây Sorry may bua nay em benh k co time vo 4rum 😁
@nobita_bk06 Xin lỗi bạn vì hôm nọ bấm vào ko để ý cứ tưởng ko đc.giờ down đc rồi.cảm ơn bạn nhiều nhé
andoid 2.3.5,build number 3.13.707.4 dùng AAHK vẫn phải downgrade nhé, vừa luộc em nó xong 😃
vikinggame
ĐẠI BÀNG
12 năm
Downgrade nhưng aahk có tích hợp sẵn. Mình chỉ cần làm theo hướng dẫn là đc chứ nhỉ

Sent from my HTC Desire HD using Tinhte.vn
custom Rom là rom ban đầu của máy ah, vậy nếu máy chưa root riết gì hết có dùng cách này được ko, máy mình là HTC Inspire 4G mới mua luôn
Tóm lại là thằng AAHK nó cũng giúp mình downgrade về ship ROM miễn là mình có internet phải không các bác 😁
<<Cám ơn bạn nobita_bk06 rất nhiều. Nhờ link bạn gửi, cộng với sự may mắn, mình đã hạ version xuống 2.3.3 thành công và sử dụng tool aahk hack root thành công.
Đây là link downgrade mà bạn nobita_bk06 gửi cho mình: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1424023
Cám ơn bạn rất nhiều.>>
ban oi ! lam hon huong dan cu the lam nhu the nao .vi minh la newmember chua lam lan nao nen huong dan tren xda minh khong hieu.
mong ban chiu kho chi giao cho.
Bạn không downdragrade về 2.3.3 làm sao dùng AAHK được. Mà AAHK trong mục số 1 cũng có hỏi bạn có muốn downgrade không, nếu chọn có thì PC se down về 1 bản rom rồi add vào sdcard sau đó flash luôn về rom ship mà. Chỉ cần PC có kết nối internet, rom khoảng 247MB. Sau đó dùng AAHK bình thường, rất là hay.
Chia sẻ lên đây , mấy bạn newbie dũng cảm lên mà vọc, chịu khó đọc các step khi chạy AAHK là làm đc thôi. DHD trâu lắm yên tâm thoải mái đi 😃
PhamDung437
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chienbinhTECA Chuẩn.
mình chờ lâu quá chịu ko nổi thế là chơi liều luôn, kết quả thành công. Tuyệt vời
... Vẫn chưa dám làm gì 😁
Bạn ơi cho hỏi tí: cÁi rom Androi_Revolution_7.0 mà bạn đưa nó tới 355Mb, mà cái rom cronos DHD 1.7.2 chỉ có 92Mb
nhìn khác biệt quá..
PhamDung437
ĐẠI BÀNG
12 năm
hehe, bản build 4.0 toàn dung lượng nhỏ hơn 2.x

Sent from my Inspire 4G using Tapatalk 2
Đã down boot xuống và root xong.. mà không phải nhờ tool này.. hix.. tool này chỉ dùng cài recovery thế mới oái.. 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019