[HTC Desire HD] [ ROOT chưa bao giờ dễ hơn thế] [AAHK tool]

nobita_bk06
1/3/2012 14:22Phản hồi: 637
637 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sorry mấy bác, mấy bữa nay em bận quá k có vào 4rum
Cái đó là bản custom, có cài một số phần mềm sẵn, update last version của một số app "must have" nên dung lượng nó hơi nặng. Những link và công cụ minh đưa hoàn toàn có nguồn gốc từ xda nên các bác yên tâm về độ tin cậy. Nếu thực hiện không thành công thì chỉ còn mắc một vài lỗi gì đó, đọc kĩ hướng dẫn của phần mềm trong manual thì sẽ làm được thôi các bác (dĩ nhiên là English hehe)
HElp Help , cứu mình với , mình vào được Hbôt rồi , xong ấn volume up để update , update xong bâyh màn hình đen thui , không bật được máy lên nữa !! Vậy là sao???
PhamDung437
ĐẠI BÀNG
12 năm
còn vào được hboot ko ? nếu vào được thì okie thôi đâu j` phải lo. Up lại cái ROM khác là okie
Ghi chú: Nếu các bác đang unbootloader thì không dùng tool này được nhé, đêm qua có 1 bạn đang ở 2.3.5, ver 3.17 dùng tool này để downgrade và root thì không được, sau khi relock bootloader thi lại dùng được.
@nobita_bk06 bác ơi ! em ở 2.3.5,vẻ 3.17 e chỉ mới bootloader thôi ! clockrecovery k dc bác chỉ giúp em
Sau khi làm xong, mình bị 1 một số lỗi như không vào được photo, video, chơi game đua xe alphal 6 gì đó thì bị đứng máy, hiện tượng như máy tính bị " not responding", ở đây nó báo "force close"
baonhu20007
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm nay mình mới thử và đã hack được rồi,nhưng mình cũng góp thêm ý sau khi mình root xong con htc inspire 2.3.3. Khi mình làm tới đoạn nhấn phím 1 và ngồi chờ thì mình chờ hơi bị lâu, khi thấy báo finish mình vẫn để yên không làm gì cả, thì cũng hơi lâu sau cmd tiếp tục chạy nữa, mình cũng để yên....cuối cùng cmd báo process complete và press any key........... thấy con htc của mình reboot và đã được root. Bạn nào muốn up ROM mới thì làm không thì để bản 2.3.3 như cũ cũng ok. Mình nghĩ có lẽ trước khi làm mình đã copy bản Androi_Revolution_7.0 vào thư mục gốc của thẻ nhớ nên không cần đưa máy về recovery mode,trong quá trình cmd chạy mình thấy chương trình cũng đọc trên thẻ nhớ. Chút ý kiến muốn đóng góp cho những bạn newbie như mình. Thanks bác chủ thớt nhiều.....
tettit
TÍCH CỰC
12 năm
cách nay có làm được với máy đang bị treo logo ko bác.đã vậy véion hiện tại còn cao cực lun 3.13
Cảm ơn bạn nobita_bk06, cách của bạn thật là hay, mặc dù mình phải làm đi lam lại 3-4 lần, lần thì bị treo logo, lần thì bị tam giác + chấm than, lần thì cứ thấy nó đứng im - hết ly cafe mà không thấy thay đổi gì, bực quá rút pin ra làm lại, cuối cùng thì đã thành công.
Mình cũng đã up rom theo gợi ý của bạn, thấy chạy rất mượt. nhưng có lỗi nhỏ à: khi mình đặt ảnh tự chụp làm hình nền thì không tuỳ chỉnh được kính thước, nó cứ mặc định chọn theo chiều ngang, không chọn full ảnh được, không biết bạn có gặp lỗi này không, cách khắc phục thế nào.
Many thanks.
lost
ĐẠI BÀNG
12 năm
toi nay mua may xong ve thu lien
manhtuan285
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi. bắt đầu khi làm mình phải tắt máy khởi động lại hay vẫn để máy như thế là làm được
baonhu20007
ĐẠI BÀNG
12 năm
@manhtuan285 Vẫn để bình thường nha bạn. nhưng trước tiên hãy cài driver để pc nhận biết htc. đọc kỹ những chỉ dẫn của bác chủ thớt trước khi làm nha bạn.
manhtuan285
ĐẠI BÀNG
12 năm
minh chay file hack- ace.cmd thi no báo the này thi min lam sao day
manhtuan285
ĐẠI BÀNG
12 năm
MINH CHAY HOAI MA VAN CU BAO LOI... 3.13.707.4 this vision of android cannot use the hack kit at this time. you can downgrade ì you like, then rerun the hack step.
warning: this will wipe data
would you like to downgrade? y/n
baonhu20007
ĐẠI BÀNG
12 năm
@manhtuan285 Khuyên bạn nên đọc hết hướng dẫn và đọc từ đầu đến cuối những comment của những bạn khác,sẽ rút ra được chút kinh nghiệm mà vọc. bạn nên downrgade về 2.3.3 mà root máy nha. chọn y(yes) đi bạn.
manhtuan285
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình chọn rội. chạy 100% xong vẫn thế. minh đã đọc va làm như thế vẫn không được không hiểu tại sao?
manhtuan285
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cầy cả đêm qua và buổi sáng náy rồi mà vẫn không được. bác nào biết teamviewer coi hộ mình chút
manhtuan285
ĐẠI BÀNG
12 năm
NOBITA CO DOC DUOC THI DE LAI SO DIEN THOAI MINH HOI CHUT NHE
CHU MINH CHIU PO TAY ROI LAM 2 NGAY MA CHANG DUOC NAN
manhtuan285
ĐẠI BÀNG
12 năm
MINH LÀM HOAI NHUNG CMD CHAY KHONG THAY BAO process complete và press. MAY MINH KHOI DONG VÀO LOGO CO HINH TAM GIAC VA DAU CHAM THAN DO CHOT. MINH THAO PIN KHOI DONG LẠI THÌ GIỜ LẠI KHÔNG CÓ TIẾNG NUA.MẤT CẢ LOA TRONG VA LOA NGOÀI
cu9x
TÍCH CỰC
12 năm
Bác Nobita cho mình hỏi xíu. Máy mính đang ở andoird 2.3.5, number 3.13.707.4. Hiện tại máy đã được root và unlock bootloader (bắng phương pháp khác vì trước kia mình đã vọc được) và máy em chưa S-off. Bây giờ mình đang cần người hướng dẫn up room custom, liệu phần mềm này có giúp gì được cho mình không, có gì bác hướng dẫn cụ thể tí nhé vì là gà mờ ?
manhtuan285
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn làm như nibota noi như luc ban đầu. nhưng với 1 điều kiện ban fomat thẻ SD. rồi copy bản rom tuỳ bạn. mình vừa làm xong hôm qua và đã ok. thanh nobita
manhtuan285
ĐẠI BÀNG
12 năm
ban rom cua bac nobita chay duoc nhung moi cai ban phim cua no khong có A-V. va luot mang hoi cham.minh cũng chạy bản rom như của bạn. hao pin kinh khủng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019