HTC Desire V T328W - Unlock Bootloader, root, cài Google apps và Tiếng Việt.

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi wookie87, 13/7/12. Trả lời: 361, Xem: 50802.

1. tttuyentinh

tttuyentinh Thành viên

Không nên xài ROM này vì:
    - Gặp rất nhiều phiền toái với Gmail, Google và CH Play vì chính sách của China là không chơi với Google,
    - Còn cả đống phần mềm ở dạng system mà người dùng không biết dùng rootExplore (hay tương tự) để xóa nó đi thì rất khó chịu
    - Một số mặc định như WEB, mail... đều trỏ về mấy trang của Tung của nên rất khó chịu

Bạn nên up bản EURO và cài thêm MoreLocal2 nếu cần tiếng Việt là xong, mình đang xài bản này và thấy ổn

2. daovietdung

daovietdung Thành viên

Thật là tớ làm y nguyên mà không được! Bạn có cách nào khác cài đặt app google không. Mê quá!

3. daovietdung

daovietdung Thành viên

Bạn ơi, bản EURO tớ up rồi, lỗi wifi, kết nối internet :(
    http://disk.yandex.com/public/?hash=QFd0Pe6q4bRYTp4RtHnrB2h/61by0kVYiB5AFhf6Bds=
    Link này thì trên máy mình dùng bị lỗi đó :( Nếu bạn dùng room khác thì up phụ nhé!

4. tttuyentinh

tttuyentinh Thành viên

Mình dùng cái này đây bạn ạ! của dev bên xda đấy ạ

HTC Desire V / T328W / WIND - European ROM 1.73.401.3

Mình đang xài bình thường hơn 1 tháng nay rồi, không bị lỗi wifi hay kết nối internet gì cả. Có sẵn các Google apps luôn rồi, không cần cài thêm gì nữa đâu

Thông tin thêm: đây là bảng có ngôn ngữ mặc đình là của Nga, khi up xong khởi động lần đầu tiên cứ chọn tiếng Anh mà xài

5. tttuyentinh

tttuyentinh Thành viên

Quên một điều cần thiết:

bạn đừng flash boot.img trong file zip ROM mà down kernel ngay trong thread đó của xda luôn rồi làm theo thứ tự này:

- flash kernel trước
    - vào recovery rồi up ROM

Hầu hết các bạn bị lỗi wifi hay kết nối internet đều là do không flash kernel trong thread đó mà thôi

daovietdung thích nội dung này.
  6. daovietdung

daovietdung Thành viên

Hì, công nhận bước này rất quan trong trong uproom. Cám ơn bạn nhiều!
    Tuy mìn không dùng bản đó nhưng với sự hướng dẫn của ban mình đã khắc phục được lỗi cho bản mình đang cài trên máy!

7. daovietdung

daovietdung Thành viên

Hi, mình thấy room này hay nên chia sẻ với mọi người: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1937935 Desire_V_Official.zip Room này : + Cài dùng nhẹ nhàng, khỏi động nhanh cực :) + Hỗ trợ ngôn ngữ Tiếng Việt + Thiếu đúng phần mềm quản lý dữ liệu. + Tất cả các kết nỗi đều ổn định vì mình dùng thấy vậy. P.m quản lý dữ liệu các bạn có thể gửi qua bluetooth đến điện thoại nhé. Vì khi máy nhận được sẽ hiện file lên và cài đặt và dùng được như bình thường. Khuyên mọi người nên cài Root ex nhé! Giúp ích cho việc xóa pm không cần thiết trong máy. Desire V càng dùng càng thích

tthieu87tmt303 thích nội dung này.
  8. daovietdung

daovietdung Thành viên

Nhớ làm thêm bước ttttuyettinh nhắc đến trong #245 nhé: Với Desire_V_Official.zip thì mọi người: 1- Flash file boot.img trong thư mục nén Desire_V_Official.zip 2- coppy Desire_V_Official.zip vào thẻ nhớ và cài đặt từ Recovery! Thành công!

9. luxifex

luxifex Thành viên

cho mình hỏi có cách nào test hạn BH của HTC k?mình có cái imeil con One V chuẩn bị mua : 353115056238784 bạn nào kiểm tra giúp với

10. tmt303

tmt303 Thành viên

up rom này có khắc phục được lỗi mất sóng sim 1 không các bác? mới mua lại dùng sim 1 mất sóng liên tục bực mình quá!

11. tmt303

tmt303 Thành viên

up rom này có khắc phục được lỗi mất sóng sim 1 không bác? mới mua lại dùng sim 1 mất sóng liên tục bực mình quá!

12. daovietdung

daovietdung Thành viên

Như mình thấy thì hiện tượng mất sóng trên sim một là không có nhé bạn! + Phải công nhận bản officacial này đỡ ngốn pin, wifi tốt.
    + Nếu bạn hay dùng kết nối internet bằng sim thì nên xem lại vì mình thấy nó không ổn định. Thử vấn đề này mình chưa thử chính xác vì mình dùng wifi nhiều.

tmt303 thích nội dung này.
  13. tmt303

tmt303 Thành viên

Bác cho hỏi trước đây máy của bác có bị hiện tượng mất sóng sim 1 không? mới dùng được 3 ngày mà oải cái vụ mất sóng sim 1 quá

14. tttuyentinh

tttuyentinh Thành viên

Thấy trên xda bảo bản này không chơi Viber được! Không biết đó đúng không? Bác chuột bạch rồi thì cho ý kiến giúp nhé!

15. duyhungvt

duyhungvt Thành viên

các pro cho mình hỏi, nếu mình chỉ root máy thì có bỏ qua bước Bootloader Unlocking được không? Hiện nay mình thấy có phần mềm unlockroot khá thuận tiện và có thể root hoặc quay về trạng thái ban đầu (có thể đem đi bảo hành), phần mềm này có dùng được cho con disere V này được không? có pro nào đã thực hiện rồi mong hướng dẫn mình cụ thể chút nhé, thank trước

16. good_luck

good_luck Thành viên

các bro cho mình hỏi làm thế nào để :
    - tắt tiếng khi khởi động ?? ( thay được logo của nó luôn thì tốt quá )
    - cho cái sound profile ra ngoài để chỉnh cho nhanh ???
    mới chuyển sang htc thấy ko giống LG lắm :D

17. toronto1909

toronto1909 Thành viên

Máy root rồi là làm dk còn chưa thì chịu

Gửi từ HUAWEI U9508 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

18. good_luck

good_luck Thành viên

máy minh tất nhiên là root rồi chứ.
    Vừa loay hoay cài rom mà ko flash boot được vì không có driver
    Bác nào có driver cho mình xin link với ?link trang 1 die rồi

19. daovietdung

daovietdung Thành viên

Ai chà, mình đã cài dùng thử rồi : Viber, Sky, Line dùng thích nhất là sky hỗ trợ mạng tốc độ chậm rất tốt.

20. daovietdung

daovietdung Thành viên

Tớ thấy room này hay mất sóng sim2 cơ, sim 1 thì chưa thấy.
    Đọc thì thấy bảo hàng 2 sim nó vậy.