HTC DesireHD bắt sóng wifi được nhưng không vào mạng đc

JuBe
11/1/2011 16:26Phản hồi: 60
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

atrix 4g của mình củng vậy. ai biết cách chỉ với
Chắc là wifi nhà bạn bị lỗi rồi
lỗi IP của nhà mạng và đầu phát wifi trùng nhau
cài bản revulation 2.3.5 đi là ngon ngay
em cung bi dinh nhu the? eo biet tai sao dien qua....
@ttrungtthuy Đây là tình trạng chung của android, các hdh khác kô bị bạn ạ. Mình kô hiểu rõ lắm nhưng có phải bạn bị như thế này phải kô :
- Bạn có 2 model 1 của nhà mạng (gọi là model 1) và 1 model phát wifi (gọi là model 2), bạn kéo dây Lan từ model 1 sang model 2 để phát wifi phải không.
- Do địa chỉ IP của model 1 và model 2 trùng nhau (thường mặc định là 192.168.1.1) nên mặc dù điện thoại vẫn báo có kết nối wifi nhưng vẫn kô vào đc mạng đâu
- Bây h bạn chỉ cần đổi địa chỉ IP của model 2 khác với model 1 đi ( ví dụ bạn đổi IP của model 2 thành 192.168.1.2. Cách đổi IP của model wifi thì bạn seacher và làm theo hướng dẫn trên google nhé) là điện thoại của bạn sẽ vào đc mạng ầm ầm thôi
Chúc bạn thành công
po tay, ko làm sao cho con htc desire z này bắt wifi của laptop phát được hết ..... vãi .....
mình cũng bị y chang như cac bác, mình cũng mới xài con HTC HDH, mặc dù máy samsung cũng vẫn bắt đc wifi bình thường , riêng con HDH này thì khi search thì không tìm thấy cái wifi đó luôn, thiệt là bó tay. bùn hết sức. mình đang dùng android 2.3.5 Sence 3.0. hixx. chẳng lẽ không có cách nào để giải quyết sao. xài wifi ở quán cafe nên không thể set lại IP ở quán đươc. hixx
Tình hình là e DHD của e cũng bị như các bác....nhưng mà face + youtube (e mới thử 2 cái đó) không vào đc nhưng viet tivi + yahoo + mp3 zing( và nhiều ứng dụng khác) vẫn vào đc...chẳng hiểu lý do vì sao nữa 😁
thanh ly không các bác oi
Các bác kiểu tra lại phần cài đặt wifi đi..sau 1 hồi mò mọc e đã ok hết...( có nhiều ứng dụng lúc mới vào nó hiện trên màn hình không có mạng...các bác bấm phím search rồi thử tìm cái gì cũng được..khi tìm đc các bác back lại là ok 😁
đang dùng con atrix 4g , bị tình tình dcứ search wifi là scan vậy thôi,ko tìm dc gì dù wifi vẫn ok, nãn quá
@hero_007 Mình cũng có 1 em Atrix 4G chạy Android 2.3.6. Hồi trước đã vào wifi ngon lành, dạo này lấy ra sử dụng lại. Đã làm cách cách hướng dẫn trên đây nhưng ko được. Nó nhìn thấy wifi, nhập mật khẩu báo conect nhưng cứ báo Optaining IP andress from .. hoài luôn. Giờ chẳng biết làm sao. 😔
Ghi chú: Cùng thời điểm, máy tính bảng và dt Android khác và 1 chiếc IP4s vẫn kết nối bình thường.
Haha sau 1 time nghien cuu t da bjet cach giai quyet, cac ban tai soft set DNS ve moi lan vao wifi cac ban vao comfirm 1 day IP moi thi se vao dc wifi o khu vux do 😁
cái này trước mình cũng bị. Mày mò mãi mới sửa được. Bạn nào làm theo mà sửa được thì tks phát nhé. vào wifi dt chọn advance chọn use static( ip tĩnh)
)
ip address: 192.168.0.x (x là từ 2 đến 255 tuỳ bạn chọn)
)
gateway: 192.168.0.1 (cái này thường đặt mặc định là thế)
netmask: 255.255.255.0
dns: mình thích dns của google để vào face
8.8.8.8
8.8.4.4
.
tuỳ bạn chọn dns khác cũng ko sao
cuối cùng là save là được
starwarsb52
ĐẠI BÀNG
11 năm
frozen nói hoàng toàn chính xác. làm theo cách bạn ấy chỉ sẽ vào được conect tốt.
mình giải thích luôn tại sao lại như vậy:
-Trên wifi phát sóng ip đc cấp là: 192.168.x.1 - 192.168.x.164. nhưng trên đt khi dùng dynamic ip lại chỉ 192.168.x.166 ( hoặc lớn hơn nữa)( khi máy nhận wf full sóng nhưng hoàn toàn ko có ad: 166 để chạy)
cách giả quyết: chuyển về static ip như frozen đã chỉ sẽ vào mạng ngon lành
dth039
ĐẠI BÀNG
11 năm
Với 2 cục phát, sóng căng đét mà vẫn không vào được mạng. Mình tìm hiểu và học hỏi, kết quả như sau:
1. Bạn tắt một cục đi xem có bắt được cục kia không.
2. Trường hợp của mình thì bắt được nên kết luận là trùng địa chỉ IP
3. Tiến hành kiểm tra địa chỉ IP của cục phát: open network and Sharing center (win8), đối với các bản win khác chắc cũng tương tự (đơn giản là click chuột phải vào biểu tượng mạng)/detail--->>>mục đánh dấu chính là địa chỉ IP của cục phát.
4. Vào địa chỉ IP của moderm: 192.168.0.1 hoặc 192.168.1.1 (tùy theo từng loại moderm), đăng nhập và tìm đến mục IP & Mac Binding, tìm đến địa chỉ IP cục phát của mình và đổi tên nó đi, sau đó save lại.
Chuẩn MEN luôn.
Hình minh họa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019