[HTC EVO 4G+/ HTC Rider/ X515E] Hướng dẫn Unlock, Recovery, ROOT + Tổng hợp ROM

huukhai
1/2/2012 6:43Phản hồi: 28.045
28.045 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình hỏi khi mình root thì máy báo fail nhưng khi khởi động máy thì vẩn có SuperSU nhưng cài Titanium Backup thì máy báo là ko có quyền Root là sao zây???? Máy mình đang xài Rom 4.0
@big-chickens là vì cái bác root nó là của 2.3 phải root cái của 4.0 mới dc
tuy nhiên rom cook nào mà chả root rồi bác root lại làm j ?
@doansonnam Đâu có mình tải cái Rider_ICS_Root.zip để root mà. Mình ko biết bản rom cook nào ổn định nên chỉ tính root để xóa mấy cái app hàn. Sẳn bác cho e hỏi lun là bác thấy cái room cook nào ổn định chỉ e xài zới. Mấy tháng nay xài Stock room ko ah 😁
@big-chickens nếu nói về ổn định bác lấy mấy rom của bác tài ngay ở trang 1 ấy
ổn định lắm
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
Áy, quên để ý là cái nhắn tin không thấy hiện 160 kí tự chỗ nào, và sao lưu tin nhắn làm sao, anh em nào biết chỉ thiết lập với.😁
@R.O.G.er cài cái go sms vào dùng titanium thì lưu thoải mái có j đâu
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
@doansonnam ý em là mấy cái tin nhắn cũ em sao lưu trên bản 4.01, bây giờ bung ra làm sao, em lưu bằng trình mặc định của HTC 😁
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
À, còn cái ẩn bớt các thư mục trong thư viện chỉnh làm sao nhỉ?? Rom cũ có tùy chỉnh ẩn hiện nên đỡ rối, rom này không bít chỗ nào....😃
trung1802
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho e hỏi chút..con evo 4g+ của e lên rom 4.1 dùng thử không khoái lắm nên e lại quay về rom nhk rider v4.0.1 quay về mọi chức năng đều ngon lành nhưng riêng camera lại bị bệnh như sau.chụp vẫn ngon lành nhưng lại mất tiếng rẹt rẹt tít tít,lúc chụp cũng mất luôn tiếng chụp ảnh....cái hay nhất của em này lại bị bệnh..hjc.bác nào biết bệnh,cách khắc phục như thế nào giúp em với.thanks all....
@@
Anh em mình ai chả ghét bọn khựa
Nhưng cái hay cái tốt của nó mình cũng nên dùng chứ
Con Htc này cũng của khựa chứ đâu hehe

Sent from my HTC_X515E using Tinhte.vn
Trình mặc định thì chịu.vì bản này ko có sen và mấy cái mặc định cũng hạn chế.
Nên dùng titatium backup chuẩn ko cần chỉnh luôn

tu4nmjnh
ĐẠI BÀNG
11 năm
các pro cho e hỏi con HTC raider4g có cài đc cuộc gọi video 3g k vậy
Có cam trước mà sài thoải mái chứ skype còn dc cơ mà

Cuộc gọi video 3g của nhà mạng thì ko được đâu bạn nhé.
Còn gọi thông qua YM, Skype... thì OK.
tu4nmjnh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@yellowriver tk bạn nhé
em mới mua 1 em 4g+ đang ở 4.0.3 và sense 3.6 gốc thì phải,chưa root hay mổ xẻ gì và vẫn đang lỗi nt 90kt, dùng go sms cũng ko fixx dc
các bác có thể tư vẫn cho em nên dùng bản rom nào là tốt nhất vậy
thank các bác nhé ^^
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
lên cao thì sướng thiệt, nhưng mà.....sao cái wifi càng ngày càng yếu đi vậy trời, cách cục wifi có 4m mà còn 1 cục sóng ah 😔 :( :(
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
à, anh em ai biết cách xóa các thư mục của app hay game mà sau khi gỡ bỏ còn nằm trong thẻ nhớ hay máy không, chỉ e với. mấy cái file rác còn sót lại nữa. chứ em toàn xóa bằng máy, hay tita thì thấy vẫn còn trong thẻ nhớ.
@R.O.G.er Cũng có nghe nói qua cái SD Maid, bạn cài app đó thử xem sao nhé!
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
@hoihu1234 thử rồi, lát tối về 4.02 làm lại xem, mà hình như nó xóa file rác thôi thì phải, thư mục còn y nguyên 😔
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
mà lên 4.1 thì không chụp đc ảnh tỉ lệ 16:9 nữa hả các pác ???
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
pác Tài ui, cai DSP trong rom pác, có phải là cái awesomeBeat không vậy ah ????
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
thích mấy cái bàn phím có thêm biểu tượng, nhưng mà gõ tếng việt không đc, lại phải đi cài lại......😔 :(

pác Tài chỉ em thiết lập gõ tiếng Việt trên cái bàn phím của pác với.....
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
làm sao bật cái hiện 160 kí tự trong tin nhắn thế pác Tài ???
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
chắc đến tối về lại 4.02......thích cái giao diện sen mặc định hơn nhiều.....đánh giá nhanh bản của pác Tài:
1. kiểu trong Cài đặt ok dễ nhìn hơn của anh HK.
2. bàn phím mặc định không gõ đc telex, phải dùng ké cái gõ tiếng việt.
3. wifi vẫn yếu. nếu rom 4.0x đc 2-3 vạch, thì các bản rom 4.1x đều 1 vạch cùng 1 khoảng cách.
4. nhiều phần mềm quá!, nhất là cái Go, Go, Go, Go e vờ ry que. mà phải tải thêm để có cái hiển thị 160kt.
5. vẫn chưa Việt hóa hết, cái này phải nhờ các pác nhìu, toàn từ chuyên môn không, mỗi lần chỉnh cái gì phải giở từ điển ra tra.
6. khi chọn phần dung lượng trong cài đặt là bị out.
7. mấy cái rom sau này không chụp đc 16:9, mà chất lượng hình hơi ẹ so với 4.02.
8. đang tính vọc tiếp mà làm biếng quá, thôi về lại 4.02 😁:D:D
hungz92
TÍCH CỰC
11 năm
@R.O.G.er e vẫn thích bản sen 4.1 bác tài hơn :D
giúp em vs các anh ới ời, nó bị lỗi thế này trong lúc em làm theo hướng dẫn của HTC để Unlocking Bootloader
@anhthang1423 Bạn cứ next next hết đi, làm bước 8 9 thôi. Khỏi phải down gì hết vì trong Adb Tools có hết rồi!
@hoihu1234 lại cái tội ko đọc kỹ bài viết, thank cậu nhé 😁 lát tớ hỏi tiếp 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019