Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[HTC EVO 4G+/ HTC Rider/ X515E] Hướng dẫn Unlock, Recovery, ROOT + Tổng hợp ROM

huukhai
1/2/2012 6:43Phản hồi: 28.045
28.045 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
chưa beats chưa sài dc
@harypoter Bác khải ơi, chờ beat của bác 😔
tuanboxit
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình nghe nhạc tầm 15 phút là thấy nóng ở phần trên máy, cả trước và sau máy luôn 😔
có ai bị thế không
ace giúp dùm e với. e có con HTC_X515E bên Hàn gửi về. e có làm theo([HTC EVO 4G+/ HTC Rider] Hướng dẫn Unlock, Recovery, ROOT + Nâng cấp 4.0.3 (ICS) + Tổng hợp ROM ) được ròi. ace nào biết sài gòn chỗ nào mở mạng chỉ giúp e với (e ở BTRE, tuần trước có lên sài gòn, tới cửa hàng anh Tâm ở Huyện Thanh Quan Kỳ Đồng, chờ gần 2h, đem ra bảo ko mở mạng đc). h chỉ dùng lên mạng thui hhix. software cua no nek: 2.3.6; 3.5. cảm ơn cả nhà nhìu
@pclbtpbt Con này cũng phải mở mạng sao. Thế thì sáng nay mình về VN lấy gì mà dùng đây. 😔
Máy này không cần mở mạng đâu.

Sent from my HTC_X515E using Tinhte.vn
ủa máy này đâu cần mở mạng đâu ?? cứ thế là dùng thôi, nó ko khóa mạng mà....
Bác nào có dư cái case cho e nó thì chia cho e với , máy e bị trầy bên hông nhìn mất thẩm mỹ wá !
ko dc ace oi
e thu nhiu sim roi, mo nguon len no' bao olleh xong roi\ bao' no sim card in phone
ai bik giup e voi'
e co' đem đi mở mạng ở cửa hàng anh Tâm Bà Huyện Thanh Quan Kỳ Đồng ngta ko mở đc
Bản này có chỉnh sửa Framework nên ko dùng bản fix của mình đc nhé.

😁 đúng là cái này lỗi thật, cắm qua loa ngoài thì có tác dụng, còn tai nghe và loa máy thì ko có tác dụng, mình sẽ fix sau 😃.
Khổ thế đấy, mấy hôm nay bận ko nghịch đc, hiện tại mình có 2 bản ROM, 1 bản gốc này thì Beats chưa đc, còn bản Port từ EVO 3D sang thì nhẹ hơn rất nhiều (Ram chạy tầm 3xx MB) và beats cũng hoạt động tốt, có điều Camera bị lỗi sau khi chụp bị treo :D và ko có 4G :D
@huukhai em cài bản nhk nhiều lúc chụp ảnh xong flash bật lên là treo đơ 😔 camera stock ấy.
Mà bác cố làm cái beats vs cái dps đi, nghe nhạc gì bé tí
Có bác nào dư cái case cho 4G+ thì share cho e với , máy em bị trầy bên hông nhìn xấu quá
chipms
ĐẠI BÀNG
12 năm
@embetapchoiBB Nếu bạn ở HN, có thể qua msdientu: sn11 ngõ 66 đường Đại Cồ Việt. Mình mới mua ốp ở đấy cách vài hôm. Ốp theo máy toàn màu xanh, đỏ 😔
@chipms
d9841642
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chipms mình có màu trắng.nhưng mà dễ phai mầu của đồ đặt bề mặt lắm :((
mấy anh giúp em với. Em mới lấy 1 em 4G+, định lên 4.0 mà sao máy tính của em lại không cài được HTC Driver. Có pro nào bik xin chỉ giáo.
tks very much
@beleive Cài cái htc sync vào là có driver, việc gì phải phức tạp hóa thế nhỷ

@smileforever ohh. em cài htc sync rồi. Vậy là có thể bỏ qua bước cài driver làm các bước tiếp theo được đúng không anh.
@beleive Thì htc sync nó phải có driver thì mới nhận dạng đc máy đt khi cắm vào chứ ?@@

K cần phải tắt gì cả, chỉ bật đúng chế độ usb là đc

tại sao máy lên 4.0 ko xuống lại đc 2.3.6 vậy máy bạn.và trong tương lai có xuống đc ko.khi up rom backup trong recovery làm gì.nếu rom lỗi thì khi nào mới restore rom đã backup đó.ai pro trả lời dùm mình mấy câu hỏi này nha để mình thông suốt.mua h vẫn chưa dám lên 4.0 đây.hjhj😃
@loseheart125 - Do 2 phiên bản HBOOT khác nhau và HTC nó chỉ cho nâng cấp HBOOT chứ ko cho hạ HBOOT, cũng có cách để hạ HBOOT nhưng mình chưa thử vì ko có nhu cầu hạ xuống 2.18 😁
- Backup để lưu lại trạng thái máy tại thời điểm hiện tại, lúc nào cài lỗi thì có thể Restore lại đưa máy về trạng thái giống như lúc đó (Giống với Ghost trên máy tính ấy). Còn ko cần dữ liệu thì cứ file RUU mà chạy 😃 (Giống với cài lại Win :D)
chipms
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng máy chơi game nhiều, mà ICS thì kén game quá, dính mấy game rồi. Huukhai chỉ mình cách hạ HBOOT để mình về 2.3.6 với. Thanks bạn 😃
bao giờ có rom tích hợp best vay pro khai
tunggtt
ĐẠI BÀNG
12 năm
bao giờ thì có Beat bác khải ơi
ptkie83
TÍCH CỰC
12 năm
Cứ bình tĩnh cho bạn ấy làm

Sent from my HTC_X515E using Tapatalk 2
minh3ko
TÍCH CỰC
12 năm
Cu từ từ. Rồi cung co thôi các bác anh.
bác khai tìm cách hạ root vs để a e an tâm up rom.tại thất rom 2.18 cũng ổn mà ko kén game nên h e vẫn ngại up 4.0 sợ ko xuống đc.dù gì bản nào cũng có cái tốt của nó.mong bác giúp đỡ ae vs.tks bác
Cứ up lên đi. Mai mốt thì game no cũng update tương thích cho ICS ngay thôi mà đừng lo.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019