[HTC HD2 ]Hướng dẫn cài đặt NAND-Android & Recovery

Thảo luận trong '[WM] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi tritran, 31/12/10. Trả lời: 257, Xem: 125878.

1. stops123

stops123 Thành viên

bạn bật active sync lên rôi tắt cái "alow usb connection" đi la được thôi.

2. boomba

boomba Thành viên

cao thủ ơi cho e hỏi tí,e đã tiến hành cài recovery như trên rùi mà sao ko được ak,chạy file DFE.exe rùi mà nó cứ báo lỗi 2 cái file ileinitrd.gz và zImage ji đó,mà lạ là hôm bữa e có tham khảo web nào đó tiếng anh rùi sau đó down recovery nexusHD2 sau đó chạy file DFE.exe recovery ok,cài tiếp rom NexusHD2 gingerbread ok luôn,nhưng sau đó e thử cài bản rom khác từ bước vào recovery trên màn hình aMAGLDR thì lại ko thấy bản rom của MUIU vừa chép vào thẻ nhớ đâu,nhưng lại thấy bản rom NexusHD2 gingerbread cũ-----> ai chỉ e biết có fai cài bản rom nào là mình phải cài recovery của bản rom ấy không ak,e thì e ngĩ là ko fai vì recovery là chung mà,ai chỉ cho e và cách khắc phục cái lỗi sau khi chạy file DFE.exe để cài recovery dc ko ak,thanks

3. longmax

longmax Thành viên

Anh ơi cho em hỏi mình có cách nào chạy song song 2 HDH Android với win 6.5 đc kọahh.Chỉ dùm em với thanx mấy anh rất nhìu........!

4. mousemax

mousemax Thành viên

của bạn đây http://www.tinhte.vn/thu-thuat-andr...cai-android-2-2-danh-cho-hd2-t-mobile-497867/

HD2 thường và TMO tương tự nhá

---------- Post added at 06:03 PM ---------- Previous post was at 05:53 PM ----------

nếu bạn cài recovery thì bạn load file Rom .zip về bỏ vào thẻ nhớ i, tắt máy rùi mở máy giữ phím nguồn đến khi nào xuất hiện màng hình aMAGLDR
    Chọn AD Recovery => install zip from sdcard => choose zip from sdcard => chọn Rom của bạn chạy rùi khởi động lại máy
    tìm hiểu thêm về Recovery http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=898913

Khuyên bạn sài bản rom này oke ít hao pin

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=933951

thanh-sanyo thích nội dung này.
  5. hackpass

hackpass Thành viên

Mình up rom bị lỗi ở phần reboot system now. Khi cài đặt nó vẫn báo bình thường, đến khi reboot system now thì nó báo lỗi NAND KERNEL OPEN FAILDED, sau đó tự động chuyển sang menu lựa chọn. Mình đã thử up lại vài lần nhưng khởi động lại đều báo lỗi như vậy, không vào hệ điều hành được. Mong được giúp đỡ, chân thành cảm ơn.

6. riverlong

riverlong Thành viên

con HTC viva cài đuọc không nhỉ

7. shusivn05

shusivn05 Thành viên

Cảm ơn tritran ,
    Mình có con HTC Kaiser (TYTN II) chạt WM 6.1 đang dùng bình thường. Một ngày đẹp trời mình cài Android trên NAND nên không thể quay lại WM6.1 được nữa. tritran có thể giúp mình được không, mọi ý kiến đóng góp của bạn mình rất cảm ơn.
    Shusivn05
    <shusi_vn05@yahoo.com.vn>

8. vietboykk

vietboykk Thành viên

Thank ban.tik up bang file zip ....hihi

9. orange.cdz

orange.cdz Thành viên

Thức trắng mấy đêm để nghiên cứu, up bản rom cho desire HD chạy nét căng, chỉ có 3G là hơi lằng nhằng tí nhưng cũng ngon rồi....cảm ơn các "thầy" trong tinhte.vn, đặc biệt "thầy" tritran......so much.....

10. tranminh27

tranminh27 Thành viên

đã test thành công,thank các bác nhiều,đang dùng bản tiếng việt của bác maitrungthuan rất ngon lành,thank các bác lần nữa :)

11. tranminh27

tranminh27 Thành viên

:help:các bác pro cho em hỏi,em mới cài NAND androi của bác chủ thớt hôm qua,nhưng sao bây giờ em cắm USB nó lại không nhận nữa nhỉ,các bác pro giúp em với :help:

12. lilsky264

lilsky264 Thành viên

Cũng bị tình trạng như bác này :(, có bro nào giúp mình với :)

13. chepphim

chepphim Dự bị

HJi cũng vừa up xong adr 2.2.1, nhưng sao ko vào dc marker ban oi

14. chepphim

chepphim Dự bị

chào bạn: min vừa cài bản android * Link bản Rom Desire HD base của Gauner86 cho ai thích Sense UI phiên bản mới: Mediafire, này của bạn, bản radio " phiên bản Baseband" 15.42.50.11U_2.15.50.14, mà sao khi minh trả lời tin nhắn thì lại ko gửi đi được là bi gì vậy, bạn giáp với, có số gửi dc, có số kô, ma các số này minh đều lưu trong sim mình hết, rồi trước mỗi số đt, nếu bình thường là như thế này: 0168xxxxxx, đằng này nó lại thêm 0084168xxxxx, nên máy ko gửi tn đi đc, mong các bac giúp với, gio mình có thể up lai bản radio khác dc hay ko.
    thanks nhiều

15. n3h1p5

n3h1p5 Thành viên

- nhờ các bạn hướng dẫn, ngay bước đầu mình đã vướng rồi

Chuẩn bị
    - HTC HD2 đã có cài sẳn HSPl 2.0.8 ==> làm sao để cài HSPL ....?
    - Radio mới nhất ==> làm sao kiểm tra radio mới nhất là bao nhiêu và nếu lỡ máy mình thấp hơn làm sao update được

- mong anh em tinh té giúp đỡ mình với

16. henryduc

henryduc Thành viên

Hic, mình đang cài build này không thấy báo lỗi gì mà chạy 1 tiếng đồng hồ vẫn chưa xong. Không biết bị sao nữa. Bạn nào có cách xử lý giúp mình với. Không biết chạy lâu quá HD2 hết pin có thành gạch không nữa. :(
    Bây giờ cancel làm lại có sao không nhỉ?

17. hippi116

hippi116 Thành viên

Ai cho mình xin bản Radio mới nhất cho HD2 với . Và chỉ cho mình cách cài Radio được không ah ? Từ bài hướng dẫn đầu tiên chuẩn bị radio mà cả bài chẳng có hướng dẫn cài như thế nào . MOng các pro chỉ dẫn với

18. chuongconan

chuongconan Thành viên

có ai giúp đỡ với ko....? e làm đến cái bước MAGLDR1 thì nó dừng lại lun tại đó, ko thể đến bước 2 cũng ko quay về bước 0 đc. làm sao bây giờ các bác....?

19. anpham2504

anpham2504 Thành viên

- Radio : http://www.multiupload.com/QP0IWGY42F\
    - HSPL : http://www.tinhte.vn/f412/nang-cap-rom-cho-htc-hd2-leo-bang-hspl-333591/

Hoặc tham khảo thêm ở đây : http://www.tinhte.vn/f290/huong-dan-up-rom-cai-android-2-2-danh-cho-hd2-t-mobile-497867/

---------- Post added at 04:29 AM ---------- Previous post was at 04:19 AM ----------

Bạn có thể nói rõ là làm đến bước nào thì bị đơ ko , có phải chạy ROMUpdateUtility.exe thì nó load mãi ko xong ? Nếu vướng ở đây thì là do bạn bị lỗi khi cài HSPL

20. NhatDang_DaiSu

NhatDang_DaiSu Thành viên

thanks bạn rất nhiều.

Bài viết quá chi tiết. và cảm ơn nhất là cái link dowload trực tiếp :D