[HTC HD2] Sense 5.5 BlinkFeed cho rom CM11

caubenobyta
5/4/2014 12:14Phản hồi: 1
[HTC HD2] Sense 5.5 BlinkFeed cho rom CM11
Mình post bên topic Android nhưng ít ai quan tâm quá nên giờ đem qua đây cho ae HD2 dễ thấy dùng.

Chào các bạn, lâu lắm rồi không post bài trên Tinhte. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn mang BlinkFeed của sense 5.5 lên các máy Android đang chạy CM11.
ảnh 1.JPG ảnh 2.JPG
B1: Các bạn kiểm tra dung lượng còn trống của System bằng Root Explorer, chuyển qua thẻ Root, vào phần System xem còn trống bao nhiêu mb. Nếu lớn hơn 100mb thì tiếp tục, còn nhỏ hơn 100mb thì các bạn có thể dừng lại tại đây vì file flash BlinkFeed khá nặng (77mb). BlinkFeed chỉ chạy trên máy dùng Dalvik thôi nhé.

B2: Download file này. https://docs.google.com/file/d/0B9ursXjhvtPcbTJXVU5lSzdvM2M/edit?pli=1

B3: Sau khi download về, các bạn giải nén ra sẽ thấy 4 file: com.htc.sense.hsp-1.apk, Htc_BlinkFeed_v7.zip, HTCOne_1.1.3.apk và Weather.apk. Copy thư mục vào thẻ nhớ. Chuyển máy về recovery và flash Htc_BlinkFeed_v7.zip. Boot vào Android nếu thành công máy sẽ hỏi chọn HTC BlinkFeed hay launcher bạn đang dùng. Đừng vội chọn HTC BlinkFeed vì chưa dùng được đâu.

B4: Vào Root Explorer lần nữa, vào tab Root, vào thư mục System, tìm thư mục priv-app vào đó và xoá com.htc.sense.hsp-1.apk. Sau đó reboot máy lại, vẫn chọn laucher bạn đang dùng. vào Root Explorer chuyển qua tab Storage, vào thư mục HTC và install com.htc.sense.hsp-1.apk như ứng dụng bình thường. Chờ install xong reboot máy lại và bạn có thể chọn HTC BlinkFeed.

B5: Tới đây cơ bản là xong rồi nhưng máy chưa hiện thời tiết. Vào thư mục HTC đã chép lúc nãy nhấn giữ vào file weather.apk chọn copy, chuyển qua tab Root vào thư mục system, tìm thư mục priv-app chọn copy here, app sẽ báo warning các bạn chọn yes. Chờ copy xong các bạn set lại permission là rw-r--r-- (tức là hàng đầu tiên owner các bạn chọn read và write, hàng thứ 2 group chọn read và hàng thứ 3 tương tự). Nhớ bật location và 3G/wifi lên. Vào cài đặt, tài khoản chọn thêm tài khoản và thêm vào dịch vụ thời tiết HTC. Quay về BlinkFeed và kéo từ đồng hồ xuống để cập nhật, thời tiết sẽ hiện lên. Nhấn giữa vào màn hình chính (trang thứ 2) của BlinkFeed và chọn Quản lý các trang màn hình chính, kéo qua lên trái (phần hiện các news) và chọn cài làm màn hình chính để hiển thị clock ở đây. Nếu bạn nào không làm được thì tắt location và mở lại khi máy hỏi thì chọn yes thời tiết sẽ được cập nhật.

B6: Để làm cho giống HTC hơn, các bạn chọn maximum widget trong lockscreen và install theme HTCOne_1.1.3.apk rồi vào phần theme để chọn. Reboot máy và hello Sense 5.5

Lưu ý: các plug in của mạng xã hội như Facebook và Twitter vẫn chưa add vào được, mình đang chờ bản cập nhật từ mấy anh bên XDA. Hiện tại đọc được Tinh tế và VnExpress là ngon rồi.

Nguồn: XDA.​
1 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dùng cho tất cả các máy chạy Rom cm11 hả bác? cho mình xin link gốc, cám ơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019