HTC J Butterfly màn hình 5" Full-HD, 4G ra mắt tại Nhật

TDNC
17/10/2012 6:38Phản hồi: 690
HTC J Butterfly màn hình 5" Full-HD, 4G ra mắt tại Nhật

HTC J Butterfly (tên mã HTL21) có lẽ chính là đáp án cho hàng loạt các tin đồn trước đây về một chiếc điện thoại HTC có màn hình 5". Mặc dù chưa được HTC giới thiệu chính thức nhưng mới đây một nhà mạng của Nhật có tên KDDI đã tiết lộ một số thông tin ban đầu về chiếc điện thoại này như chạy trên hệ điều hành Android 4.1 mới nhất, màn hình 5" Full-HD tấm nền "Super LCD 3", hỗ trợ mạng 4G LTE cùng chip bốn nhân S4 Pro APQ8064 1.5GHz tương tự như trên chiếc Optimus G.​

Với độ phân giải màn hình Full-HD thì mật độ điểm ảnh trên chiếc HTC J Butterfly này đã được năng lên một mức rất cao là 440ppi, để dễ so sánh thì màn hình Retina của iPhone 5 cũng chỉ đạt đến 326ppi mà thôi. Đằng sau máy là camera 8MP có thể quay Full-HD và camera trước là 2.1MP. Máy cũng có bộ nhớ RAM 2GB và bộ nhớ trong 16GB kèm thẻ nhớ microSDHC, hỗ trợ đầy đủ các kết nối Wi-Fi n, Bluetooth 4.0, NFC, 4G LTE và đặc biệt là hỗ trợ đồng thời các mạng GSM/UMTS/GPRS lẫn CDMA, nói cho dễ hiểu thì đây là một chiếc máy World có thể sử dụng toàn cầu chứ không chỉ giới hạn ở Nhật.

HTC J Butterfly có cân nặng 140g, khả năng chống nước với tiêu chuẩn IPX5 (có thể chống tia nước bắn áp suất thấp từ mọi hướng) và quả pin 2.020mAh. Máy có 3 màu tổng cộng là trắng, đen và đỏ.

Theo Engadget, KDDI
690 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

babo119us
TÍCH CỰC
12 năm
Quá đẹp :X :X :X Khi nào mới có bài trên tay nhỉ :X
Đồ phiên bản Nhật nhìn khủng long hẳn,hình như máy nào cũng vậy 😔
@babo119us 😁 Em cũng thấy vậy, cứ hàng thị trường Nhật thì bền bỉ lắm. Có lẽ tính đến động đất, sóng thần, bom nguyên tử nên họ làm cái gì cũng bền :D
bom0110
TÍCH CỰC
11 năm
@banhvinhkhanh Chuẩn lun e có con Sharp dùng từ 5 năm trước rùi, h e nó ko nhận đc sim nữa chỉ để xoay gập, chụp hình xem phim nhưng dùng vẫn cực tốt, cơ cáp chắc chắn, màn hình vẫn đẹp, mà đấy là em đã luôn tay làm rơi bôm bốp, lôi ra nghe trời mưa, thậm chí rơi vào vũng nước mưa lun mà chả sao cả.
về Vn chắc còn lâu lắm nhỉ

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Ngon vãi....
nhìn thèm 😁
máy đẹp quá nhưng ko biết quả pin kia có chịu đc nhiệt ko, HTC cái khoản pin hay kém lắm 😃
kutamitsu
TÍCH CỰC
11 năm
@jindopro Cài rom cook được đánh giá cao, dùng titalium gỡ bỏ các ứng dụng ko cần thiết (trên mạng danh sách cần xoá có rất nhiều), chỉ cài các ứng dụng cần thiết cho mình sử dụng (nhớ quy tắc : ko bao h sử dụng nhiều ứng dụng có tính năng na ná nhau). Ko sạc nhồi, vừa cắm sạc vừa cho máy hoạt động. Máy mình ít chơi game, mình mở 3g 24/24, nhưng mình ko để yahoo và FB online, khuyến cáo các bạn đừng để FB online mà thay vào đó hãy dùng FB trên opera hoặc trình duyệt khác mà bạn ưa thích, hoặc dùng fb cũng được những hãy out ra khi ko online, vì thực sự nó ngốn pin vì cập nhật liên tục. Còn yên tâm là bạn để 3G online 24/24 khi ở trạng thái sleep máy nó khác biết xử lí, ko tốn pin đâu.
@crazyfly 😁 Em tán thành ý kiến. Phần quan trọng là tối ưu hóa hệ thống... giảm độ sáng khi ở môi trường không chói, tắt wifi khi chạy xe ngoài đường, nơi không sử dụng, giảm âm lượng vừa phải, đừng đặt nhạc chuông tin nhắn cả một bài hát 4phút... đừng cố cài đặt ứng dụng cho một đám rồi nó chạy nền một đống hỏi sao không ngốn pin... đừng đặt ứng dụng mail lúc nào cũng push... nhiều thứ mà người dùng cố sử dụng sai lầm rồi hét là pin sản phẩm nó dỏm :D
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
@jindopro Mình không dùng phần mềm nào tối ưu cả. Bạn update lên firmware mới nhất chưa? Nhu cầu của bạn có dùng nhiều không? Bạn nên cắm xạc no trước khi dùng. Nếu pin máy bạn không được tốt, bạn có thể chuyển chế độ mạng về GSM only, pin chắc chắn được cải thiện, chỉ có điều khi dùng 3G thì bất tiện, lại phải chuyển sang WCDMA rồi connect.
@ongnooii cám ơn bạn,mình làm hết các cách như mấy bạn nói rồi.chắc tại chưa up rom lên mới nhất đây,nhưng mình chưa biết up
dohieu11
ĐẠI BÀNG
12 năm
đẹp quá, nhưng mà sao trông hơi giống sony !
@dohieu11 Mình thì thấy giống LG hơn, nhưng dù sao cũng vote cho HTC, đã có bước tiến mới về thiết kế 😃
Mr.Fox
TÍCH CỰC
12 năm
@X-Metal Thích thì mua, suốt ngày cứ giống cái này, giống cái kia, giọng điệu riết giống mấy thằng APP quá. Nhờ hồi trước chưa có Smartphone, dùng mấy cái điện thoại thông thường thấy giống nhau cũng nhiều mà có ai đâm đơn đi kiện đâu, tới khi smartphone xuất hiện cùng với sự lớn mạnh của APP thì kiện tụng liên tục cài vụ vi phạm bản quyền thiết kế, mấy anh VN tui chả có liên quan gì cũng nhào vô hô hào theo riết rồi nhiễm bệnh của bọn APP suốt ngày nhìn đâu cũng thấy giống...
bvateam
TÍCH CỰC
12 năm
tiền đâu mà đầu tư =.=
nhutanh2402
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chừng nào về VN nhỉ???
Máy quá chất
kunkute28
ĐẠI BÀNG
12 năm
viên pin hơi ít so với màn hình, HTC lúc nào cũng luôn tiết kiệm dung lượng pin
@kunkute28 lại thêm màn full HD hao thêm nữa. khá đuối về pin. tụt hứng với sp. !
khủng thiệt , ko biết nhìn bên ngoài với hiệu năng có được như trong quảng cáo ko
trum1984
ĐẠI BÀNG
12 năm
đẹp
one X kéo dài chăng 😁?
@****C*L*O*V*E*R*** chưa bao giờ dc cầm one x ah` ?
benz9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
lại một siêu nhân nữa ra đời, chắc HTC phải dùng ứng dụng để làm con này nổi, chứ cấu hình không thì chưa cạnh tranh lại s3 đâu nhỉ 😃
@benz9x bác nói sao chứ, con này là Snapdragon S4 Pro Quad-Core hiệu năng hơn hẳn con Tegra 3 trong con S3 bác ạ
tiephien2
TÍCH CỰC
12 năm
vãi @@, sợ quá
Bọn này chỉ có nắp lưng là màu thay đổi thôi ko à.
Nhìn quá đẹp và ấn tượng.... Nhật bản sướng thật, hy vọng sẽ có bản cho thị trường quốc tế..
bmw99991
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trungthanh37 Cái này là bản QT rồi mà bạn
Tất cả đều ngon.trừ quả pin.
Tuyệt, trông đẹp, lại còn chống nước nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095