HTC J ONE - HTL22 - HTC ONE JAPAN: Unlock Bootloader - Custom Recovery - Tổng Hợp Rom Cook

thuandiennang
6/2/2014 3:39Phản hồi: 569
569 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho em hỏi bây giờ mình dùng rom nào cho HTC J One là ổn định nhất ạ. Em dùng bản viper thấy chất lượng pin rất kém, sạc không để qua đêm đã xuống tới 90%.
4.2.2 soku nhé, pin bao lâu
liveto1ove
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pinbacninh_city bootloader LOCK
fastboot flash recovery file_recovery.img qua cmd (fastboot usb) thì sẽ KO đc.
anh flash recovery kiểu j vậy... HD em luôn đi....
@pinbacninh_city Lúc nào rảnh qua anh copy lại bản 5.0.0 anh tích hợp kernel mới vào đó luôn, còn mấy bản rom khác nữa, ARHD 52.0 cũng khá ổn 😃
@thuandiennang Máy S-off, Locked và có 1 bản recovery rồi thì có thể lên 2.6.3.3 bằng file này của mình https://mega.co.nz/#!n0wX0aSL!DekP0QZPIWjEsWe6xMYs90foMsxy8vtTev6Chy9FIsg

MEGA

MEGA provides free cloud storage with convenient and powerful always-on privacy. Claim your free 50GB now!
mega.co.nz
@huukhai Vâng anh
Hôm nào em đi ăn ở gần đó em vào chép hộ em đỡ mất công download @@
ái hậu
ĐẠI BÀNG
10 năm
có phải một lần up lại room là mình bị mất root ko mọi người ?
kennyhoney
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ái hậu Nếu bác đã cài recovery twrp 2.6 , sau khi up rom soku xong, bác reboot to recovery, khi vào menu của tweamwin, bác chọn reboot system, nó sẽ hỏi máy bác chưa root, muốn root thì swipe to root.

sau khi đã có root bác vào chợ tải clean master, vào app manager, phần preinstalled app, tha hồ mà xóa

Mình có up rom soku 1 lần @@ root thì ko có, vào bootloader thấy bị lock lại

Bác chủ thớt cho hỏi cái rom soku 4.2.2 bác giới thiệu là pin trâu có tắt được blinkfeed và có tùy chỉnh on/off ko dùng nut power nhu cua viper ko bac
@kennyhoney -rom 4.2.2 soku (rom mod nền gốc), ko có tùy chỉnh, ko có tweaks.
nên Ko tắt đc blinkfeed + ko có s2w
-bạn úp rom 4.3 soul tweaks v.1.1 thì tắt đc Blinkfedd + có s2w
ái hậu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kennyhoney bản này blinkfeed ko on/off dc bạn ơi,mình cũng muốn off nó mà chưa biết làm sao?
kennyhoney
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ái hậu Bác vào google play cài nova laucher, ko xài laucher mặc định của htc la xog
Hi mấy anh, cho em hỏi ngu 1 cái,
Em xài cái HTC ONE , bạn em nó cài VIPER ONE 4.3 .Nhưng giờ em muốn quay về bản Android gốc ccủa HTC , vậy giờ em phải làm sao, giúp em với , dạ e cám ơn
bạn sang b0x HTC One tham khảo nhé!

-supersu.zip

-recovery customer : cwm hoặc twrp (nên dùng twrp 2.6.3.3)
Các bác cho em hỏi bản Rom nào pin trâu bò nhất ạ?
rom cook 4.2.2 soku
Quay đi quay lại mình lại về bản ( rom cook 4.2.2 soku ) chạy ổn định mọi chức năng pin trâu...
Cài laucher khác nhìn cho nó đổi gió...😁

ái hậu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vanhanhmk1962 giao diện gì thế bạn,hao pin lắm k?
@ái hậu Nói trung đẹp thì đều đi đôi với hao pin ...và Ram Nhưng đây là giao điện nổi tiếng Được thiết kế bởi nhóm GO Dev nổi tiếng! anh em cứ vọc với mình nó Quá chuẩn...😁
NextLauncher3Dv3.05.1
http://www.tinhte.vn/threads/next-launcher-3d-v3-0-2-moi-i-cai-k-can-root-launcher-cuc-dep-3d-thuc-ao-theme-dep-cap-nhat-moi-ngay.1725225/
Bác nào cho em hỏi, em cài tất cả các rom cook nhưng sao không có rom nào nhận được thẻ nhớ ngoài nhỉ?. Hiện tại em đang cài rom Viper 5.0.0 của bác @huukhai
CaoDung67
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn cài giao diện gì đẹp thế? share cho anh em tham khao đi.
thánks!
update rom của anh @huukhai

---

Viper_J_One_ V5.0.0 bản ngày 28/02/2014

tvthang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bản này chạy có ổn định k bác
các bác ơi, chỉ giúp mình với, mình cài twrp recovery 2.5, sau đó mình vào recovery đó để up lên bản 2.6.3.3 nhưng sau khi wipe xong, báo oke rồi thì mình lại ko vào đc recovery nữa, nó báo loging in xong lại quay ra, khởi động lại
vanhiep0890
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cứ flash bình thương Thôi mà bạn
Bác chủ thớt cho hỏi mk úp rom viper 2.7.0 của bác sao thấy máy n lag.không ổn định.mk chơi thử game bắn bóng màk thấy n cứ lag lag.k mượt bằg optimus G
@Mr.RôBinSơn -viper 2.7.0 : hao pin + khuyên ae ko nên dùng
-ae thích ổn định + pin bền + ko có tweaks thì úp rom 4.2.2 soku
thêm 1 bản rom 4.4.2 sense 5.5 của trung quốc, ae tét nhé

rom 4.4.2 sense 5.5
HTL22_ARHD_51.0_Android4.42_Edaoke_20140219

vanhiep0890
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thuandiennang Bản này là bản cũ mà bác giờ có bản hd52.0 rồi mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp