[HTC J One/ HTL22/ M7WLJ] Tổng hợp ROM, Kernel (14/09/2014)

huukhai
3/3/2014 1:21Phản hồi: 7.705
7.705 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác ơi bác có bản rom maximushd 4.4 nào mà ko bị bug sd card ko? bản trên bị lỗi sd card chán quá à
namtyn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có rom nào tiếng việt k các bác
mozart_nht
TÍCH CỰC
8 năm
Mình cài rom Viper mà biểu tượng wifi bị ko hiện trên thanh status bar thì vô đâu để chỉnh cho nó hiện ra hả các bác?
tienhung83
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình cài viperOne_7.0 ,nhưng khi cài xong thì máy khởi đông lại suốt,Ấn power + volume ,có hiện ra màn hình lựa chọn,chọn recovery nhưng ko vào được ,mọi người giúp mình với
tienhung83
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình cài viperOne_7.0 ,nhưng khi cài xong thì máy khởi đông lại suốt,Ấn power + volume ,có hiện ra màn hình lựa chọn,chọn recovery nhưng ko vào được ,mọi người giúp mình với
boluclac03
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tienhung83 flash lai rom goc di ban
tienhung83
ĐẠI BÀNG
8 năm
@boluclac03 Mình flash lại rồi,giờ vào được room,nhưng lại bị lỗi khi thực hiện hay nhận cuộc gọi :
"unfortunately the process android.phone has stopped" .
Danh bạ thì không import được .Thử up các bản room khác thì đều bị chung 1 lỗi ,Factory reset mấy lần cũng ko được .Cả nhà ai biết giúp mình với
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
@tienhung83 bạn kiểm tra xem còn imei không nhé !
tienhung83
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhutns Vẫn còn IMEI bạn à,IMEI SV thì không thấy
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
tienhung83
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhutns Mình ở Hà Nội bạn à ,tiếc quá
tienhung83
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tienhung83 Mình cài bản room stock lại thì danh bạ nhập lại được nhưng vẫn bị lỗi khi ấn gọi và nhận
"unfortunately the process android.phone has stopped" .
Never2End
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thấy ở xda có ViperOne 9.0.0 luôn rồi, đang dùng 7.0 muốn up lên có dc kg nhỉ?
Never2End
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy của mình HTC One J có thông số thế này:
UNLOCKED
M7_WLJ PVT SHIP S-ON RL
CID-11111111
HBOOT-1.52.0000
RADIO-1.23.11.0510

Chạy lệnh: fastboot getvar all
thì ra hình thế này

Tiếp lệnh: fastboot flash zip firmware.zip
thì báo thế này

bản fw http://bit.ly/1zcA02q

Hiện đang dùng [ROM] ViperOne ver 7.0.1, mình muốn lên bản ViperOne 9.0.0 thì phải làm thế nào? Nh mấy bro hướng dẫn với.
THank!
Nhờ các pro giúp em tý với. Máy em htc j one htl22. S-off có sóng bình thường. Bootloader locked. Os 3.13.970.12. Hboot 1.57. Đã cố thử unlock bootloader bằng htcdev nhưng nó báo lỗi CID gì đấy( không rõ) chạy theo hướng dẫn của bài cũng không được. Em thực sự rất gà về mấy khoản này. Do máy bây giờ cứ vào ứng dụng là giật với lag, mong muốn của em là chạy lại được bản rom nó ổn định tý. Nhờ các bác hướng dẫn dùm em. Rom hiện tại là 4.4.2 sense 5.5 cái này em update theo cái softwware update
Nhờ các pro giúp em tý với. Máy em htc j one htl22. S-off có sóng bình thường. Bootloader locked. Os 3.13.970.12. Hboot 1.57. Đã cố thử unlock bootloader bằng htcdev nhưng nó báo lỗi CID gì đấy( không rõ) chạy theo hướng dẫn của bài cũng không được. Em thực sự rất gà về mấy khoản này. Do máy bây giờ cứ vào ứng dụng là giật với lag, mong muốn của em là chạy lại được bản rom nó ổn định tý. Nhờ các bác hướng dẫn dùm em. Rom hiện tại là 4.4.2 sense 5.5 cái này em update theo cái softwware update
Mình ở hà tĩnh. Xa quá bạn ah. Có cách nào hướng dẫn dùm mình dc ko
lam sao máy m dùng cứ bị mất âm thanh khi gọi trong khi mọi thứ đều bình thường. đã reset máy rồi nhưng đc mấy hôm lại bịu như vậy. bác nào biết khắc phục hộ m với. gmail cho m nhé. phamduanhp@gmail.com . thanhks các pro nhé
nhutns
TÍCH CỰC
7 năm
Lỗi này mình xử lí được, Đà Nẵng mang máy mình làm cho fb.com/chipmobiledn
Hi everybody. Just use one j to use Drastic DS Emulator so I need everyone to check the ROM and the device is turned off? If you cannot remove the bar, you need to have a good value😃
facing same issue
regards: techninjapro

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019